ผู้เขียน หัวข้อ: Cayenne hybrid ค่าดูแล ค่าซ่อมแพงมากกว่าตัวดีเซลมากขนาดไหนครับ  (อ่าน 3724 ครั้ง)

ออฟไลน์ Supat

• Jr. Member
  • **
คือเห็นราคามือ2 ลงมาเยอะมาก อยู่3ล้านกว่าก็เริ่มมีแล้ว

ออฟไลน์ hispza

• Full Member
เคยใช้แต่ตัวดีเซลผมชอบมากๆๆๆตอนนี้ยังติดใจไม่หายเลย
ต้องถามก่อนว่าซ่อม 0 หรือ มีอู่ประจำครับ ผมคิดว่าในระยะเวลาไม่เกิน 5 ปีคงไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงนะครับ
แต่พวกชุ่วล่างก็ราคาไม่เบาเลยเป็นแบบไฟฟ้าด้วย ตอนนี้พ่อผมเปลี่ยนแนวมาเล่น sedan บ้านๆแทนแล้วครับบอกประหยัดตังดี
ทุกปีรถราคาลงเยอะ แถมประกันก็แพง 5555
เพิ่มเติม ถ้าใช้ยาวกลัวแบตอย่างเดียวแหละครับที่แพง

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
ถ้างบซ่อมจำกัดซื้อดีเซลดีกว่าครับ ไฮบริด มีเรื่องแบตและระบบหล่อเย็นที่ cost มากกว่าแน่นอนแต่เป็นผมเอา hybrid ครับเงียบและขับมันกว่าเยอะครับ ดีเซลของ porsche อัตราเร่งงั้นๆยิ่งถ้าเทียบเป็น cc กินกว่า BMW และ

แรงสู้ไม่ได้ด้วยครับ