ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการรับประกัน ของรถที่ติด Gas หน่อยครับ  (อ่าน 1442 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sammy_

• Hero Member
สอบถามท่านสมาชิกหน่อยครับ รถผม Proton Preve ติด LPG เองจากข้างนอก พัดลมหม้อน้ำผมมีปัญหา ทำงานแค่ 1 จังหวะ ปรกติจากมีจังหวะ Hi / Low แจ้งเคลมไป 0 บอกว่ารถผมหมดประกันแล้ว เพราะผมไปติดตั้ง LPG เองจากข้างนอก ผมโทรเข้า 0 วิภาวดี ก็ตอบแบบเดียวกันครับ ก่อนหน้านี้ ช่างที่ 0 บอกผมว่า "หมดประกันเฉพาะเครื่องยนต์เท่านั่น ส่วนอื่นๆไม่เกี่ยว Turbo ก็ยังไม่เกี่ยวเลยครับ" ผมเลยเอาไปติด แต่ตอนนี้รถผมทั้งคันกลายเป็นรถ Out of Warranty แล้วครับ ผมงงมาก

ปรกติการติด Gas เพิ่มมันหมดประกันเครื่องยนต์กับสายไฟที่ถูกตัดไม่ใช่เหรอครับ??

ออฟไลน์ johnlee

Re: สอบถามเรื่องการรับประกัน ของรถที่ติด Gas หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2015, 15:39:06 »
ก็น่าจะเป็นอย่างนั้น

เอะอะๆ โบ้ย  ใครจะซื้อใช้ล่ะ เพลีย
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ kez

Re: สอบถามเรื่องการรับประกัน ของรถที่ติด Gas หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2015, 22:41:17 »

เข้าข่ายดัดแปลงรถยนต์   0 มีสิทธิปฏิเสธได้

ตอนถาม ช่างบอก ไม่ใช่ 0 บอก

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 00:14:12 »
ส่วนใหญ่จะเน้นไปที่ระบบเครื่องยนต์
ทุกอย่างครับ สามารถแถได้หมด

หากรำคาญ ซื้อ part ใหม่เลย

ออฟไลน์ pong_ru

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 09:41:15 »
ไม่ได้ดัดแปลงอะไร รถไม่ได้ใช้งาน ไม่เอาไปให้เขาตรวจตามเวลา ไม่ยอมเปลี่ยนน้ำมันเครื่องตามที่เขากำหนด เขายังยกเลิกการประกันชิ้นส่วนผมเลย

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 11:52:53 »
รถผมติดแก๊สเอารถเข้าเคลมพัดลมเมื่อเดือนที่ผ่านมา ก็เคลมได้ปกติ
ผมว่าอยู่ที่ช่างล่ะครับว่าจะเปิดเคลมให้เรามั้ย
ศูนย์ยี่ห้อที่ผมใช้ผมแจ้งคนคนรับรถเลยว่ามาเคลมพัดลม+ลูกปืนล้อ
เขาก็เขียนลงในใบรับรถตามที่เราแจ้งให้ช่างเลย โดยที่ไม่มีทีท่าอิดออด
แล้วก็เคลมตามอาการที่เราแจ้งไปทั้งหมด
ตอนนี้ยังไม่มีปัญหาที่เกี่ยวกับเครื่องยนต์ แต่ถ้ามีปัญหาก็คงลองเคลมก่อนล่ะครับเผื่อเคลมได้ ;D