ผู้เขียน หัวข้อ: เอา Civic ตาเหยี่ยว ไปเทริน์เอา Vios E/AT มาใช้ ฟิลลิ่งมันแตกต่างกันมากไหม  (อ่าน 3361 ครั้ง)

ออฟไลน์ superX

• Newbie
  • *
ออกรถให้แฟนใช้ คาดว่าจะใช้ประมาณ 15 ปีครับ ช่วงนี้ Vios ส่วนลดเยอะดี Vios ตัวนี้ยังน่าสนไหมครับ ขอคำแนะนำพี่ๆหน่อยครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
น่าสนใจครับ

แต่จริงๆ ถ้าไม่ได้ใช้อะไรมากและไม่ได้ติดแก๊ซ ผมว่าเอา Yaris ตัว J ดีกว่าไหมครับ

ถูกลงไปตั้งแสนนึง

ปล..ได้ส่วนลดเท่าไหร่ครับ อยากทราบครับ

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
ขนาดไม่ต่างกันมาก เก็บเสียงดีกว่า ช่วงล่างดีกว่า พวงมาลัยคมกว่า ไม่ย้วยๆฟรีๆ เหมือนเหยี่ยวแน่ อัตราเร่งก็ดีกว่า

รวมๆแล้วขับดีกว่าเดิมทุกมิติ

ออฟไลน์ shando

แอบงงคำถาม คือถ้าถามว่าฟีลลิ่งต่างกันมากไหมไม่รุ้ครับ แต่ถ้าถามว่าน่าสนใจไหมผมว่ามาก
รถผู้หญิงขับเรื่อยๆไม่ต้องการการบำรุงรักษาไรมาก ใช้สบายๆไม่ต้องซ่อมไปอย่างน้อย5ปี เครื่องเกียร์โบราณแต่อู่ไหนๆก็ซ่อมได้ จับติดแก๊สก็ง่าย
ยกเว้นถ้าแฟนคุณแคร์เรื่องฟีลลิ่งการขับและออปชั่น ซิตี้หรือแจ้สน่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีกว่า เรื่องความทนทานก็ไม่ได้เป็นรองอะไรนัก

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เฉพาะเครื่องยนต์และเกียร์ชุดนี้ของวีออส พิสูจน์มาสิบกว่าปีแล้วครับ ว่าถึงจะโบราณแต่มันก็ยังสู้คู่แข่งได้ แถมยังทนทานมากซ่ะด้วย แม่ผมใช้มา 10 ปีแล้ว ไม่เคยมีปัญหาครับ

ออฟไลน์ sumruay

• Full Member
นอกเรื่องนิดนึง

VIOS E  MY2015

กระจกมองข้างจะมีไฟเลี้ยว ปรับและพับไฟฟ้าได้

ราคา 654,000 บาทครับ

ออฟไลน์ Volta

แนะนำเรื่องขอส่วนลดนะครับ

ผมใช้วิธีเข้าไปในคลับ แล้วโทรสอบถามเซลล์ที่มาตั้งกระทู้
ไล่หาไปเรื่อยๆ จนได้ข้อเสนอที่เราพอใจ

เซลล์บางคนไห้ส่วนลดเยอะ แต่ไปเพิ่มดอกเบี้ยเอา อย่าลืมดูตรงนี้ด้วยนะครับ

สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ H.

มันก็คงต่างกันเยอะละครับ รถห่างกันตั้งกี่ปี แต่ถ้าเป็นผม ผมเก็บเหยี่ยวนะ ชอบงานออกแบบมัน
H.

np72

• บุคคลทั่วไป
มันจะดีกว่าตรงใหม่กว่าเนี่ยแหละ

ออฟไลน์ noszilla

• Newbie
  • *
แนะนำเรื่องขอส่วนลดนะครับ

ผมใช้วิธีเข้าไปในคลับ แล้วโทรสอบถามเซลล์ที่มาตั้งกระทู้
ไล่หาไปเรื่อยๆ จนได้ข้อเสนอที่เราพอใจ

เซลล์บางคนไห้ส่วนลดเยอะ แต่ไปเพิ่มดอกเบี้ยเอา อย่าลืมดูตรงนี้ด้วยนะครับ

ผมนี่เหละครับ ได้ส่วนลด ของแถมเยอะ ลืมดูดอกเบี้ย โดนไป 2.99 จะร้องงงง