ผู้เขียน หัวข้อ: // KIA Thailand เตรียมเปิดตัว Carnival และ Soul อย่างเป็นทางการ 3 มีนาคมนี้ //  (อ่าน 17314 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
KIA Carnival

รุ่นที่ขายในไทยเป็นเบาะ 4 แถว 11 ที่นั่ง
เครื่องยนต์ดีเซล 2.2 ลิตร 200 แรงม้า
ราคาคาดว่าอยู่ในช่วง 1.5 - 1.9 ล้านบาท
เปิดตัวอย่างเป็นทางการ 3 มีนาคม

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

KIA Soul

เครื่องยนต์เบนซิน 2.0 ลิตร 154 แรงม้า (รองรับน้ำมันสูงสุด E20)
จับคู่กับเกียร์อัตโนมัติ 6 สปีด ราคาเคาะมาแล้วที่ 1,397,000 บาท
คาดว่าน่าจะเปิดตัวอย่างเป็นทางการพร้อม Carnival
ตอนนี้โชว์ตัวให้ดูกันอยู่ที่ Siam Paragon ถึงวันที่ 28 กุมภาพันธ์นี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2015, 17:55:21 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ chatphon

• Jr. Member
  • **
ชอบ carnival ตัวใหม่นี้มากครับ

ออฟไลน์ H3T

คาดแล้วเชียว Canival ต้องมากับเครื่องดีเซล 2.2L เพราะภาษีถูกกว่า เบนซิน 3.3L มาก
 บ้านเราผลพลอยได้จากต้องทำส่งไปตลาด Aus มากกว่า

แต่เปิดมาต่ำ 2 ล้าน ราคานี้คู่แข่งก็ Hyundai H1 Starex ซินะ มีผลไปถึง Odyssey เลย

GreenG

• บุคคลทั่วไป
คาดแล้วเชียว Canival ต้องมากับเครื่องดีเซล 2.2L เพราะภาษีถูกกว่า เบนซิน 3.3L มาก
 บ้านเราผลพลอยได้จากต้องทำส่งไปตลาด Aus มากกว่า

แต่เปิดมาต่ำ 2 ล้าน ราคานี้คู่แข่งก็ Hyundai H1 Starex ซินะ มีผลไปถึง Odyssey เลย

รถคันนี้ประกอบบ้านเราหรือครับ

ที่โรงงานไหนนะครับ

ออฟไลน์ Ty ESC

เฮ้ย น่าสนนะ ราคาไม่เลวเลยcarnival

แต่แอบกลัวสโลแกน

The power to surprise.

:o

ออฟไลน์ H3T

รถคันนี้ประกอบบ้านเราหรือครับ

ที่โรงงานไหนนะครับ

ไม่ใช่ครับ ประกอบในเกาหลี แต่ข่าวช่วงแรกจะเอารุ่น 3.3L เข้ามาก่อน ผมคิดว่าถ้ายังไม่ต้องทำรุ่นดีเซลส่งตลาด Aus บ้านเราก็คงยังไม่เปิดตัว

ออฟไลน์ game.jirapat

• **
KIA Soul ตัวนี้ประกอบใน มาเลหรือเกาหลีครับ

ออฟไลน์ H3T

KIA Soul ตัวนี้ประกอบใน มาเลหรือเกาหลีครับ

เกาหลีครับ

Hyundai ครับที่จะทยอยประกอบรุ่นอื่นๆในมาเลเซีย

ออฟไลน์ game.jirapat

• **

เกาหลีครับ

Hyundai ครับที่จะทยอยประกอบรุ่นอื่นๆในมาเลเซีย
อ่อๆครับ แล้วส่วน เกีย พิคานโตที่ขายในไทย ประกอบเกาหลีใช่ป่ะครับ สงสัยมาตั้งนานแล้วครับ

ออฟไลน์ H3T

เกาหลีครับ

อ่อๆครับ แล้วส่วน เกีย พิคานโตที่ขายในไทย ประกอบเกาหลีใช่ป่ะครับ สงสัยมาตั้งนานแล้วครับ

Picanto ประกอบไทยครับ

ออฟไลน์ AkE

Carnival อาจจะกลับมานุ่งอีกครั้งก้เป็นไปได้เลยนะครับคราวนี้

ออฟไลน์ frame@kk

ขอให้ Carnival ขายดี ราคานี้ หน้าตาอย่างงี้ ชอบๆ เป็นตัวเลือกที่ดีเลยในตัวเลือกรถประเภทนี้

ออฟไลน์ recycleman

สวยแหะ ถ้าให้เลือกระหว่าง h1 ผมขอ carnival ถ้าขับเองยังไงลุคก็ดูดีกว่า

ออฟไลน์ wsu

• **
new carnival
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2015, 08:09:33 »
สวยเหมือนรถผมจริงเลย 555

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ชอบ Carnival ครับสวยดีแต่รอสอยมือสองละกันครับ แอบกลัวราคาตก
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ popo

• Sr. Member

ดูทั้ง2รุ่นที่ paragon ได้เลยใช่ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2015, 18:01:17 โดย popo »

ออฟไลน์ @MIN

• Life is beautiful
KIA Soul   น่ารักดี 
ถ้าติด brand  Honda หรือ Toyota  เข้าไป  รับรอง ขายกระจาย
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
เกีย กับ ฮุนได ค่าบำรุงรักษา ใครแพงกว่า และแพงเท่าไรครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ดูทั้ง2รุ่นที่ paragon ได้เลยใช่ไหมครับ

ตอนนี้ที่ Paragon มีแต่ Soul ครับ
Carnival ยังไม่มาโชว์ตัวครับ แต่รถน่ะเข้าไทยมาแล้ว

ตอนนี้ที่ Paragon มีแต่ Soul ครับ
Carnival ยังไม่มาโชว์ตัวครับ แต่รถน่ะเข้าไทยมาแล้ว
ขอบคุณครับ  อดไป paragon เลย

ออฟไลน์ sajilki

• Full Member
อยากได้อีกละ

ออฟไลน์ tozmania

• Full Member
update นะครับ
วันนี้ไป paragon เห็น Carnival มาจอดข้างๆ Soul แล้ว
แต่เค้าล็อครถแฮะ สงสัยอยู่ว่า เบาะแถวสุดท้ายมันจะนั่งยังไงหว่า
เห็นมันพับอยู่ ที่ก็เหลือน้อยมากแล้วนะ

ส่วน Soul นี่ วัยรุ่นจ๋าเลย สงสัยผมแก่แล้ว เลยไม่ค่อยชอบมันเท่าไหร่
พื้นที่หลังคาเหนือกระจกมันยื่นมามากไปหน่อย นั่งหน้าแล้วรู้สึกอึดอัด

update นะครับ
วันนี้ไป paragon เห็น Carnival มาจอดข้างๆ Soul แล้ว
แต่เค้าล็อครถแฮะ สงสัยอยู่ว่า เบาะแถวสุดท้ายมันจะนั่งยังไงหว่า
เห็นมันพับอยู่ ที่ก็เหลือน้อยมากแล้วนะ

ส่วน Soul นี่ วัยรุ่นจ๋าเลย สงสัยผมแก่แล้ว เลยไม่ค่อยชอบมันเท่าไหร่
พื้นที่หลังคาเหนือกระจกมันยื่นมามากไปหน่อย นั่งหน้าแล้วรู้สึกอึดอัด

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ supawit

• **
  • KIA picanto K1
แอบมาส่องครับ จากคนใช้น้องเล็ฏสุดของค่ายนี้  picanto :P
"96 BENZ W124 E280 code C
"07 TOYOTA vigo prerunner E
"11 KIA picanto SE
"14 HONDA city SV
"16 HONDA HR-V E