ผู้เขียน หัวข้อ: แฟชั่นโทนสีในวงการรถยนต์ มันเวิร์คแล้วรึ ?  (อ่าน 10714 ครั้ง)

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
อันนี้กระทู้บ่น+อยากได้ความรู้นิดหน่อยครับ ที่จริงก็อยากจะตั้งกระทู้นานแล้วละ แต่เหมือนมันยังเป็นอะไรที่ผ่านไปได้แต่มันก็ค้างคาใจ เลยขอซักหน่อยละกัน

1. คือผมตะหงิดๆใจกับไอ้การทำสีล้อแบบ 2 โทนเงา-ดำจากผู้ผลิตสมัยนี้มากเลย คือไปได้แรงบรรดาลไตอะไรจากไหนกันนักกันหนา
แบบที่ติดตาสุดๆเลยเนี่ยก็ Suby XV กับ Mazda2 คือ อยากรู้มากเลยว่าคนส่วนใหญ่เขาชอบกันจริงๆหรอ ? ส่วนตัวผมรู้สึกว่าขอสีธรรมดาๆได้ปะ(วะ)

แล้วก็อยากเห็นมากเลยไอ้แบรนด์ที่เข็นไอ้ลายสีแบบนี้ออกมาขายเป็นรายแรก
เพราะปกติสีแบบนี้เมื่อก่อนจะเห็นอยู่กับไอ้พวก Lenso Samurai ตามท้องถนนทั่วไป ซึ่งผมว่ามันก็ไม่ได้สวยเอาซะเลย... แต่นี้ลามไปเรื่อยเลยยันพรีเมียมก็ยังมี Lotus Evora ก็ยังทำสีโทนนี้ มัน WTF มาก

2. รถพรีเมียม เบาะแดง... ทำไมต้องเบาะแดง รถจะสีอะไรก็ตามแต่ถ้าเลือกได้ต้องเบาะแดง ??? ใครมันเป้นคนต้นคิดฟระ แล้วอยากรู้จริงๆว่าทำไมต้องเลือกเบาะแดง ทั้งๆที่มันไม่เห็นจะแมทช์กับสีรถรอบคันเลย

3. ล้อหลังหลบเข้าไปในซุ้ม ทำไมรถตลาดรุ่นไหม่ๆชอบออกแบบให้ล้อหลังจากโรงงานหลบเข้าไปในซุ้มล้อเยอะๆแบบ Jazz GK

4. สติ้กเกอร์สีเงาๆเลื่อมเกล็ดปลาทูแปะประตูคู่หน้า อันนี้ไม่ได้มาจากโรงงานแต่เห็นแปะกันเอง มันไปเอาแฟชั่นแบบนี้มาจากไหน...

อันนี้อาจจะเป้นการง่องแง่งส่วนตัว ไม่ถูกใจใครก็ขออภัยนะครับ
H.

ออฟไลน์ Tharit

• Jr. Member
  • **
Re: แฟชั่นโทนสีในวงการรถยนต์ มันเวิร์คแล้วรึ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 02:58:28 »
1.รสนิยมส่วนบุคคล ผมว่าเล่นสีแบบนั้นทำให้ล้อดูมีมิติขึ้นครับ
2.ไม่รู้สิครับ
3.อันนี้ไม่เข้าใจเหมือนกัน พอใส่ล้อออฟเซ็ทเท่ากัน หน้ากว้างเท่ากัน ล้อหลังหุบกว่าล้อหน้า สงสัยเค้าอยากให้เราใส่หน้า 7 หลัง 8  ;D
4.สติกเกอร์ทีมล่ะมั้งครับ? เห็นครั้งแรกก็ผ่านนิตยสารแต่งรถของญี่ปุ่น ที่สำนักแต่งจะแปะตราตัวเองลงข้างรถ แต่มาฮิตในไทยเอาตอนไหนก็ไม่ทราบเหมือนกัน

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
Re: แฟชั่นโทนสีในวงการรถยนต์ มันเวิร์คแล้วรึ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 04:12:26 »
ล้อแม็ก 2 โทน ดำ-เงา ผมชอบนะ บางรุ่นดูสวยมาก เช่น Accord Hybrid, Altis Esport, CX-5 MC หรือ BMW M Package รุ่นใหม่ๆ

ออฟไลน์ Tui_PSG

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 07:38:56 »
เรื่องสีมันเป็นเรื่องของอารมณ์ ไม่มีเหตุผลหรอกครับ ไม่ต้องไปคิดให้ปวดหัวครับ

ส่วนที่ถามว่ามันเวิร์คแล้วรึ?  มันเวิร์คเดี๋ยวเค้าก็เลิกไปเองครับ ก็ไม่ต้องไปคิดให้ปวดหัวอีกเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ kreaninw

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 07:52:55 »
ลอสีทูโทนนี่ผมก็ไม่ชอบเลยเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ SaiXaiZai

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 08:06:45 »
2. เบาะแดง  เวลาผู้โดยสารหรือคนในรถเปิดประตูรถออกมา เบาะแดงจะช่วยขับความเด่นของรถเพิ่มมากขึ้น ครับ (ประสบการณ์ส่วนตัวที่เคยถูกทัก)
- ส่วนล้อแม็กทรูโทน ส่วนตัวผมชอบ เงา+สีตัวรถ (แต่ตัวเองยังไม่มี 5555)

ออฟไลน์ meetung

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 08:07:48 »
เรื่องแบบนี้พูดยากครับ แต่ถ้าถามว่าเวิร์คมั้ย  ถ้าโรงงานออกแบบมา แล้วคนส่วนใหญ่ชอบก็น่าจะโอเคแล้วอะครับ  พวกนี้ดูกระแสตอบรับไม่น่ายาก  

แต่ถ้าที่ติดกันเองเช่นเบาะแดง  สติกเกอร์  อันนี้เป็นความชอบส่วนบุคคลครับ บางคนเห็นคนอื่นทำก้ไปทำตาม ผ่านไปสักหน่อยรู้สึกไม่ชอบ ก็ถอดออกหรือเปลี่ยนเองอะครับ  ถ้าเค้าทำแล้วไม่เดือดร้อนใครก็ไม่น่ากังวลครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 08:31:04 »
เรื่องการออกแบบนี่ผมว่ามันแล้วแต่ความชอบนะ
แต่ก่อนผมก็ไม่ชอบล้อแบบที่ จขกท.ว่านั่นแหล่ะ
แต่ดูไปดูมาผมว่ามันก็สวยดีครับ มันดูมิติ
ถ้าไม่ชอบก็หาล้อใหม่มาใส่เลยดีกว่า
ล้อหลบซุ้มก็เช่นกัน
หาล้อหน้ากว้างๆ อ็อฟเซท +น้อยๆมาใส่ มันก็เต็มซุ้มล่ะครับ
รถผมสองคันล่าสุดเปลี่ยนล้อแม็กรวมกันได้ 7 ชุดล่ะ
ผมชอบที่จะหาล้อลายใหม่ๆมาใส่ไปเรื่อย
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 08:41:32 »
ผมว่าเป็นเรื่องความชอบส่วนตัวนะ อย่างเช่น E-Coupe นี้ตัวเบาะแดงนะ ผมคิดว่ามันช่วยเพิ่มความเด่นความสปอร์ตนะ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 08:45:22 »
ผมว่าเขาพยายามที่จะออกจากกรอบ ที่ต้องเป็นสีตะกั่ว(เงิน) ที่แสนน่าเบื่อครับ
และเอาใจคนที่อยากขับเดิมๆ แต่ดูไม่จือชืดครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 09:01:05 »
เบาะหนังสีแดงนี่บาดใจมากครับ กี่คันๆ นี่เล่นเอาผมอยากเอาแคมรี่ไปหุ้นหนังสีแดงเลย ตัดกับภายในดำคงสวยดี
แมกนีดำสลับเงาก็มีทั้งที่สวยและไม่สวย เช่น CRV MC ไม่ผ่านอย่างแรง
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ carpenter

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 09:08:08 »
ล้อดำเงา ผมชอบนะครับ Altis Esport กับ Accord Hybrid

ส่วนรุ่นอื่น ลาว โคดๆครับ

ออฟไลน์ forty-two

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 09:23:34 »
"รสนิยม" ล้วนๆ

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 09:25:20 »
ถ้าทุกคนชอบแบบเดียวกันหมด

สิ่งของบนโลกก็จะมีสีเดียวกันหมด
เมียก็หน้าตาและหุ่นเหมือนๆกันหมด
... จะดีเหรอ...

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 09:36:42 »
ไม่ชอบเบาะแดงเลย ถ้าเบาะดำด้ายแดงว่าไปอย่าง แดงทั้งเบาะเหมือนรถเอาเบาะไปทำใหม่ ภายในดูไม่หรูไปเลย เห็นporscheใช้เบาะแดงยังรู้สึกว่ามันlow classไปเลย
เรื่องล้อหลบซุ้มสงสัย แอบไปถูกใจรถฝรั่งเศสยุค90หละมั้ง แนวล้อหลังหลบซุ้ม

ออฟไลน์ siamskunk

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 09:48:44 »
คือสวยหรือไม่สวยคนซื้อเค้าตัดสินได้นะผมว่า ถ้ามันไม่สวยรถขายไม่ออกพวกบริษัทรถเค้าก็ปรับตัวแก้เกมกันไปเอง

ตะหงิดได้ที่ไม่ชอบครับ ผมเองก็ไม่ชอบหลายๆ สิ่งในรถรุ่นใหม่ๆ สวยเราอาจจะเป็นขี้เหล่ของคนอื่น และสวยของคนอื่นเราอาจว่าขี้เหล่เหลือเกิน
เรื่องนี้มันไม่มีอะไรซับซ้อนครับ แค่ Demand vs Supply

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 09:57:30 »
เบาะแดงนี่หลากหลาย
ผมส่วนตัวไม่ชอบแต่ตอนซื้อF30มันไม่มีทางเลือก
พอใช้ๆไปก็ชินแต่แอบเบื่อ
อย่างe/c coupeเบาะแดงมันเพิ่มความแตกต่างจากรุ่นsedan
เพราะภายในเบนส์สมัยนี้หน้าตาเหมือนกันหมดทุกรุ่น วิทยุหน้ากากเดียวกัน พวงมาลัยสามก้านเหมือนกัน
มันเลยต้องใช้สีมาช่วยสร้างบรรยากาศเพิ่มนอกจากทรงเบาะ

ส่วนรุ่นอื่นๆในตลาดบางทีหุ้มเบาะแดงๆแล้วตลกๆก็มีแต่ก็แล้วแต่ความชอบล่ะครับ
ถ้าคอนโซลดำๆเบาะแดงอย่างเดียวยังพอไหว
แต่บางรุ่นบุแดงทั้งคันไม่ไหว

แต่สิ่งหนึ่งที่สังเกตคือรถเบาะแดงนี่เหมาะกับการถ่ายเซลฟี่มาก
ลงอินสตาแกรมเห็นเบาะแดงๆนี่ คนมักมองว่ารถหรูดูดี

ส่วนล้อสองสีนี่แล้วแต่สไตลเลยครับ
มีสวยบางลายไม่สวยบางลาย ก็เพิ่มความต่าง ยิ่งล้อโรงงานมันทำมาจนแทบจะซ้ำกันทุกรุ่นทุกยี่ห้อ
มันก็ต้องหาจุดขายบ้าง ที่ผมไม่ชอบคือไอ้ลายใบพัด ใส่คันไหนดับคันนั้น e classยังดูเห่ยๆ priusดูตลกๆ odessey ไม่ไหว
สวยสุดของใบพัดคงเป็น T5R ของvolvo สีกราไฟต์

มียุคนึงนิยมล้อขอบโครมเงาๆตรงก้านชุบดำ เดี๋ยวนี้มาดูก็เริ่มเชยละ
มันเป็นแฟชั่นน่ะครับ แต่งรถมันไม่มีวันจบ
ผมชอบนะที่มันมีอะไรใหม่ๆ ไปเรื่อยๆถึงเราจะไม่อิน แต่เวลามองย้อนไป
จะเห็นเป็นยุคๆเลยทุกๆ5-10ปีจะมีสไตล์ของมัน

เช่นยุค ยุคrally ล้อเล็กตันหนายกสูง ยุคBBS โหลด สปอยเลอราวตากผ้า
ยุคVIP  ยุคflush เด๋วมันก็เปลี่ยนครับ

ออฟไลน์ gumpzgear

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 12:17:50 »
ล้อแม็กแบบนี้ผมก็ไม่ชอบเหมือนกันครับ

ยิ่งมาสด้า 2 เป้นลายดอกไม้อีก ยิ่งไปกันใหญ่

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 13:00:04 »
ผมว่าสวยจะตาย ผมยังอยากทำเลย แต่บางลายก็ไม่สวย ลายดอกไม้เกินไปอย่าง mazda 2 กับ HRV ตัวท็อป

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 13:04:15 »
เบาะแดง มันมีมาตั้งแต่รถยุโรป กับรถอเมริกัน หลังยุค 1950 เป็นต้นมาหนะครับ
บางรุ่น เป็นอุปกรณ์สั่งพิเศษ

ในรถญี่ปุ่น ยุค 1980 ก็มีกันให้พรึบ

ออฟไลน์ atc40

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 16:12:18 »
สวยเรา อาจไม่สวยสำหรับคนอื่น
คนอื่นว่าสวย อาจจะไม่สวยสำหรับเรา

คนไทย ไม่ชอบอะไรก็ว่าลาวๆๆ
คนลาว ไม่ชอบอะไรก็ว่าไทยๆๆ

;D ;D ;D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 16:17:03 »
อันนี้กระทู้บ่น+อยากได้ความรู้นิดหน่อยครับ ที่จริงก็อยากจะตั้งกระทู้นานแล้วละ แต่เหมือนมันยังเป็นอะไรที่ผ่านไปได้แต่มันก็ค้างคาใจ เลยขอซักหน่อยละกัน

1. คือผมตะหงิดๆใจกับไอ้การทำสีล้อแบบ 2 โทนเงา-ดำจากผู้ผลิตสมัยนี้มากเลย คือไปได้แรงบรรดาลไตอะไรจากไหนกันนักกันหนา
แบบที่ติดตาสุดๆเลยเนี่ยก็ Suby XV กับ Mazda2 คือ อยากรู้มากเลยว่าคนส่วนใหญ่เขาชอบกันจริงๆหรอ ? ส่วนตัวผมรู้สึกว่าขอสีธรรมดาๆได้ปะ(วะ)

แล้วก็อยากเห็นมากเลยไอ้แบรนด์ที่เข็นไอ้ลายสีแบบนี้ออกมาขายเป็นรายแรก
เพราะปกติสีแบบนี้เมื่อก่อนจะเห็นอยู่กับไอ้พวก Lenso Samurai ตามท้องถนนทั่วไป ซึ่งผมว่ามันก็ไม่ได้สวยเอาซะเลย... แต่นี้ลามไปเรื่อยเลยยันพรีเมียมก็ยังมี Lotus Evora ก็ยังทำสีโทนนี้ มัน WTF มาก

2. รถพรีเมียม เบาะแดง... ทำไมต้องเบาะแดง รถจะสีอะไรก็ตามแต่ถ้าเลือกได้ต้องเบาะแดง ??? ใครมันเป้นคนต้นคิดฟระ แล้วอยากรู้จริงๆว่าทำไมต้องเลือกเบาะแดง ทั้งๆที่มันไม่เห็นจะแมทช์กับสีรถรอบคันเลย

3. ล้อหลังหลบเข้าไปในซุ้ม ทำไมรถตลาดรุ่นไหม่ๆชอบออกแบบให้ล้อหลังจากโรงงานหลบเข้าไปในซุ้มล้อเยอะๆแบบ Jazz GK

4. สติ้กเกอร์สีเงาๆเลื่อมเกล็ดปลาทูแปะประตูคู่หน้า อันนี้ไม่ได้มาจากโรงงานแต่เห็นแปะกันเอง มันไปเอาแฟชั่นแบบนี้มาจากไหน...

อันนี้อาจจะเป้นการง่องแง่งส่วนตัว ไม่ถูกใจใครก็ขออภัยนะครับ
1. ชอบล้อโทนเทาดำสุดๆ ครับ สวยดี
2. สีแดงผมก็ชอบครับ ถ้าเป็นรถ sport นะครับ
3. -
4. มันเป็นความชอบส่วนบุคคลครับ
 ;)

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 17:19:38 »
เรื่องสีล้อผมว่ามันแล้วแต่ลายมากกว่าครับ อย่างAccord  HB,Altis Esportมันทำให้ดูเด่นขึ้น
แต่อย่างMobilioลายมันไม่เข้าพอทำออกมาเลยดูแล้ว....
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ BlueMan69

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 21:42:34 »
ล้อสองสีสวยครับ ผมชอบเลย

ด้ายชอบส้มมากกว่าแบบเบาะ ranger

สติ๊กเกอร์ปลาทูนี้มีตัวอย่างไหมครับ งง

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 03:22:44 »
2. รถพรีเมียม เบาะแดง... ทำไมต้องเบาะแดง รถจะสีอะไรก็ตามแต่ถ้าเลือกได้ต้องเบาะแดง ฮืม ใครมันเป้นคนต้นคิดฟระ แล้วอยากรู้จริงๆว่าทำไมต้องเลือกเบาะแดง ทั้งๆที่มันไม่เห็นจะแมทช์กับสีรถรอบคันเลย

+++อันนี้ผมเห็นด้วยครับ แดดยิ่งร้อนๆ ยิ่งยามขับคนเดียว เบาะฝั่งคนนั่ง แสงกระทบแยงตามาก แล้วดันเป็นรถหรูๆด้วยนะ เช่น BMW BENZ ความคิดของผมคิดมันด้อยคุณค่าไปพอสมควรเลย ภายนอกหรูหราดูดีมีชาติตระกูล เปิดประตูรถมา เจอเบาะแดงแจ๋ แถมแดดเปรี้ยงๆ บร๊ะเจ้า

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 07:55:37 »
เรื่องรสนิยม+ ความชอบส่วนบุคคล
คุยไม่จบหรอกครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ เกมส์'พิดโลก

• อยากทำอะไรรีบทำ เมื่ออิสระยังอยู่กับเรา ก่อนที่จะไม่เหลือเวลา...
    • Facebook
Re: แฟชั่นโทนสีในวงการรถยนต์ มันเวิร์คแลŭ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 10:15:37 »
ผมใช้ G9 2.4 ก็ไปเปลี่ยนใส่ล้อของตัว HYBRID เพราะดูแล้วมันลงตัวดีครับ ไม่ชอบสีของตัว Tect เพราะมันขาวโล้นๆไปหมด (จริงๆมันก็ลายเดียวกันแค่ทำหน้าเงา ข้างในดำ)

C-Class C300 AMG W205 - Now
Pajero GT 2WD 2016 - Now
Camry HB Top ACV50 2012 - Now
Triton 2.5 - Now
Wish MC - Now
City V 09 - Now
Z4 s20i Pure balance - Sold
F30 320d - Sold
Accord G9 2.4 -Sold
Jazz SV 08 - Sold
CRV G4 2.0 4WD, FD 08 , Camry 2.5 , Vigo 3.0 , Tiger D4D 2.5

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 11:40:35 »
จริงๆก็พอเข้าใจครับว่าเป้นรสนิยม แต่ผมรู้สึกว่าแฟชั่นโทนสีล้อกับเบาะนี้มันน่าจะต้องผ่านไปได้แล้วนะ คือมันเหมือนเป็นการกลบเกลื่อนงานออกแบบอะไรบางอย่างที่มันไม่ลงตัวแล้วก็ไม่พยายามทำออกมาให้มันลงตัวด้วยการเอาสีมาป้ายๆ
ส่วนลายไหนที่รับไม่ได้ที่สสุดก็คงล้อ XV, HR-V, Mazda2 นี้แหละครับ ถ้า 3 คันนี้ ผมว่าขอล้อรุ่นธรรมดาของมันมาใส่จะดูสุขุมนุ่มลึกกว่าเยอะ แล้วก็ผมรู้สึกว่าถ้าอยากให้ล้อมีมิติสี Gun Metallic นี้มันเสริมสร้างมิติให้ล้อที่สุดแล้วนะ แบบป้ายดำด้านในมันทำให้รู้สึกล้อขาดมิติกว่าเดิมอีก

เบาะแดง อันนี้เป็นความตะหงิดๆส่วนตัว ลองไปเปิดเว็บรถมือสองดู พี่ท่านเล่นเบาะแดงกันมาทั้งนั้น.. จริงๆผมว่าสีอื่นมันก็สวยนะ สีเบจออกส้ม สีน้ำตาลเข้มแบบ D-max มันก็งามไม่แพ้สีแดงเลย แถมยังแมทช์กับสีฮิตคนไทยอย่างสีขาว สีดำซะอีก แล้วบางแบรนด์พี่ท่านก็เล่นประโคมแดงมาทั้งคอกพิทเลย ผมว่ามันก็เกินไปนะ
ภายในแดงเถือกนี้ผมว่าถ้าจะแมทช์มันต้องรถสีครีมนะ ส่วนสีที่ไม่เหมาะกับเบาะแดงที่สุดเลยผมว่าก็คงเป็นสีแดงนี้แหละ รองลงมาก็โทนดำ โทนดำ-แดงแบบประโคมใส่มาพอๆกันผมว่ามันดูสิ้นคิดไปหน่อย ถ้าดำตัดแดงนิดๆ หรือแดงตัดดำนิดๆ ผมว่าโอเค

ส่วนเรื่องออกแบบล้อหลังให้หุบเข้าไปในซุ้มนี้ อันนี้อยากรู้เหตุผลมากที่สุดเลย เพราะถ้าล้อขนาดเท่ากันมันต้องมาต่อ spacer เพิ่มถ้าอยากให้มันดูเต็มซุ้ม ทำไมทำให้มันเท่าๆกันไม่ได้รึ ?

สติ้กเกอร์เลื่อมหนังปลาทู
บางคันเป็น VIOS แล้วก็ติดไอ้สติ้กเกอร์แบบนี้ด้านหน้าว่า VIOS
เออมันก็ VIOS ปะวะไม่ต้องบอกก็รู้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 11:43:59 โดย H. »
H.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 17:55:47 »
มันแล้วแต่คนชอบมั้งครับ

แต่ถ้าเบาะ2โทนของมาสด้า ผมขอผ่าน ไม่ไหวจริงๆ

ออฟไลน์ rokrok

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 20:37:15 »
มันแล้วแต่คนชอบจริงๆครับ

- civic fd ผมเคยใส่ล้อแบบนั้นเมื่อ 5 ปีที่แล้ว ส่วนตัวผมว่าสวยมากครับ

- รถตอนนี้ก็เบาะแดง มีคนชมบ่อยว่าสวยครับ ยิ่งรุ่นคนวัยเกษียนนี่ถึงกับมุงดูกันเลยครับ

ส่วนตัวมองว่า รถยุโรปแนว sport แล้วเบาะแดงนี่จี๊ดมากครับ ลงตัวที่สุด