ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครไปงานประมูลรถหรูของกรมศุลฯ วันศุกร์นี้บ้างครับ 350z เริ่มต้นที่สามแสน  (อ่าน 10106 ครั้ง)

ออฟไลน์ nimnim_thailand

• Sr. Member
มีรถหรูๆเพียบ 350z เริ่มต้นที่ 3 แสน มีประมาณ 10 กว่าคันได้ ว่าจะไปดูสักหน่อย เผื่อฟรุ๊กได้ของถูก

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
จะทัน เส้นใหญ่ พวกเต๊นส์ หรอฮ่ะ
เท่าที่รู้ๆ  ส่วนใหญ่เตํนส์จะประมูลได้เยอะ
มีจ่ายกันหลังไมล์ด้วย

ออฟไลน์ Nikle_pk

ยากครับที่จะได้ พวกนี้ส่วนใหญ่มีจองไว้หมดแล้ว
ประมูลเป็นพิธีเท่านั้นครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ยากครับที่จะได้ พวกนี้ส่วนใหญ่มีจองไว้หมดแล้ว
ประมูลเป็นพิธีเท่านั้นครับ

ตามนี้ครับ เค้าล็อคไว้หมดแล้ว ของใครคันไหน

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
ถ้าอยากได้รถถูกๆอย่าไปเลยครับเสียเวลา

ออฟไลน์ nimnim_thailand

ที่บ่นๆกันนี่ เคยไปมาแล้ว หรือว่าฟังเขามาอีกทีครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
ต้องลองไปดูเอง ครับ ถึงจะรู้ 5555

ออฟไลน์ Fly to dream

คนที่ไปมาบอกครับ เคยมีรีวิวในเว็บพท ด้วย

ไปเอา SLK ยังไม่ได้เลยครับ เริ่มต้น 5 แสน จบพอๆกับรถเต๊น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ theerachai

• Newbie
  • *
ของประมูล ใครเสนอเยอะกว่าคนนั้นก็ได้ไป
ไม่เข้าใจว่าจะล็อคกันยังไง

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
ของประมูล ใครเสนอเยอะกว่าคนนั้นก็ได้ไป

เคยเจอแบบว่า เรายกป้ายสู้ราคาเรื่อยๆ แล้วมีชายฉกรรจ์ มายืนล้อมหลัง3-4คนมั้ย ครับ 5555 ไปหาอ่านๆ ดูผมเคยอ่านเจอ ถึงบางทีประมูลได้ แต่สุดท้ายไม่ขอรับรถ ก็มีนะครับ เคยเจอไหม ถ้าไม่เคย ของแบบนี้ต้อง ลอง ประมูลไม่กี่คันแบบนี้ ไม่ค่อยเท่าไหร่ ต้องประมูลลอตเยอะๆ รถเจ๋งๆ กว่านี้น่ะครับ มีทุกรูปแบบ 

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ Z350 Z370 กับ TTS ซื้อมาใช้งาน เอาอะไรดีกว่าครับ เห็นราคามันพอๆกันน่ะครับ

ออฟไลน์ localgame

ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ Z350 Z370 กับ TTS ซื้อมาใช้งาน เอาอะไรดีกว่าครับ เห็นราคามันพอๆกันน่ะครับ

ถ้าซื้อมาใช้งานผมแนะนำ TTSดีกว่า รถตัวถังเล็ก+เครื่องเล็กแต่แรงไม่แพ้370Z ขับง่าย+ประหยัดน้ำมัน ใช้งานทุกวันละไม่เหนื่อย

ออฟไลน์ mxmx

ไปมาสองครั้ง ราคาที่จบไม่หนีรถเต้นทั่วๆไปนะคับ

ออฟไลน์ THEKHAM

ตามเม้นท์บนๆเลยครับ คันนี้ขอ...ยื่นเงินแถมให้ด้วย

ถ้าฝืนแถมอย่างอื่นครับ

เต้นท์รถคนนึงได้กล่าวไว้

ออฟไลน์ SM.

นึกว่างานแบบนี้จะถูก

ออฟไลน์ sajilki

• Full Member
ถ้าเป็นอย่างว่ามันช่องทางโกงชัดๆนะ แต่ก็น่าไปลองดู ถ้าไม่โปร่งใสจริงไม่ควรมี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 22:55:37 โดย sajilki »

ออฟไลน์ Forty-NineRS

• Mister.G
รถพวกนี้เจ้าของไม่ได่มาประมูลคืนเหรอครับ???

ออฟไลน์ bmmac

ประมูลได้แล้วท่านๆ ทั้งหลายจะปล่อยราคานั้นมั้ย ครั้งก่อนจบราคาเสร็จ ท่านๆ ส่ายหัวไม่ปล่อย

ออฟไลน์ Nikle_pk

ที่บ่นๆกันนี่ เคยไปมาแล้ว หรือว่าฟังเขามาอีกทีครับ

เชิญลองไปพิสูจน์ด้วยตัวเองได้เลยครับ
แล้วจะรู้เองครับว่ามันเป็นอย่างที่ผมบอกมั้ย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Auto

ก่อนนี้ พี่สาวผมนี่แหละติดต่องานกับกรมศุล  เจ้าหน้าที่กรมศุลเขายังไม่ประมูลเลย  ไม่ใช่เขาไม่มีเงินนะครับ  เพราะพี่สาวผมนี่เป็นคนไปติดต่องานกรมศุลและยังต้องจ่ายใต้โต๊ะด้วย  เจ้าหน้าที่หลายรายระดับใหญ่รวยกว่าที่คิด  แต่เขาฮั้วกันไว้ก่อนแล้ว มันเป็นธุรกิจอย่างนึง 

ผมก็เคยตามเขาไปดูการประมูล    รถที่เขาเอามาประมูลถ้าเป็นรถแพง ๆ  ก็ตามที่มีคนบอกกันไว้    เขาจองกันไปแล้ว และบางคันเป็นรถผิดกฎหมายเจตนาเอามาทำให้ถูกกฎหมายโดยผ่านวิธีการประมูล     ถ้ารถรุ่นแพงมากจะถูกถอดอุปกรณ์สำคัญเอาไว้  ใครประมูลได้ไปก็ตามซ่อมไม่ไหว เพราะรถยังใช้งานไม่ได้สมบูรณ์   
 เขาให้บริษัทประมูลเป็นคนมาเปิดราคา  ถ้าราคาต่ำไป ก็ไม่ขายอยู่ดี   
ถ้าอยากได้ของถูกอย่าไปประมูลเลยไม่มีหรอก    บางทีราคาต่างกันไม่เท่าไหร่ เล่นรถในประเทศดีกว่า

ออฟไลน์ Impulse

สอบถามท่านที่เคยไปหน่อยครับ เจ้า สหการณ์ประมูล มีแบบที่ว่าหรือไม่ครับ เจ้าของบอกนัก บอกหนาว่าตรวจสอบได้ ไม่มีล๊อค

ออฟไลน์ Drgozy

• Newbie
  • *
รถประมูลซื้อมาใช่้เองไม่เหมาะครับ นอกจากจะซื้อมาแล้วเอาไปขายต่ออีกที เพราะเบื้องหลังนั้นหนาวคับ 55

ออฟไลน์ Darkart

ไปดูรถสวยๆได้ แต่จะร่วมประมูลรถคิดใหม่ยังทันนะครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ 2k

ประเทศไทยโกงแม่มทุกวงการแต่มาทำเป็นหน้าบางให้มีพิธีเหมือนโปร่งใส.....  :-\

คิดว่าถ้าอยากได้รถราคาถูกในสภาพที่ดีและได้แน่นอนไปดูตามกลู่มเว็บรถที่ขานมือสองดีกว่าครับ จับต้องได้ ดูสภาพได้ ต่อรองได้ สืบประวิติได้ และโอกาสได้รถสภาพดีๆมีเยอะกว่าเพราะเจ้าของเก่าดูแลดีๆมีเยอะมากมาย  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Auto

สอบถามท่านที่เคยไปหน่อยครับ เจ้า สหการณ์ประมูล มีแบบที่ว่าหรือไม่ครับ เจ้าของบอกนัก บอกหนาว่าตรวจสอบได้ ไม่มีล๊อค
เมื่อก่อนกรมศุลประมูลเอง  มีหน้าม้าเพียบแต่ได้กันเฉพาะกลุ่ม  เพราะมีแต่มาเฟียเข้าไปจัดการ  คนทั่วไปอย่าริไปประมูลแข่งกับเค้า           ตอนหลังก็เปลี่ยนมาให้เป็นบริษัทประมูลจัดการเหมือนจะให้ดูโปร่งใสขึ้น  แต่ที่จริงมันยังมีวิธีอีกมากมายที่จะทำ ถ้าจะเอาจริง           อีกอย่างมันอยู่ที่กรมศุลเองด้วยที่ให้บริษัทประมูลเข้ามาเพื่อยกระดับราคารถ  ถ้าถูกเกินไปก็ไม่เอามาขายกลับไปประมูลใหม่วันหลังโดยหน้าม้า    กลายเป็นว่ารถทั่ว ๆ ไปที่ประมูลได้   ราคามันจบที่ใกล้เคียงกับราคาตลาดมือ 2 ของบ้านเราไม่ห่างกันนัก    จึงกลายเป็นไม่คุ้มที่จะเล่นรถประมูล     สู้เพิ่มเงินอีกนิดไปหามือ 2 ในตลาดรถที่ขายบ้านเราประกอบในบ้านเราหรือนำเข้าและขายในบ้านเรามีตัวแทนดูแลดีกว่า  สบายใจกว่า รถก็ไม่ผ่านการยำมาแล้ว  หรือเสปกก็กำหนดให้ใช้บ้านเราแล้ว
ส่วนรถรุ่นแพง ๆ ก็มีการล็อกสเปกคนที่จะได้หรือกลุ่มที่จะได้อยู่แล้ว    รถแพง ๆ ท่านกล้าจะไปสู้ราคาแข่งกับเค้าหรือ 
  คนที่นำเข้า ลัมโบ เฟอร์ เบนทลีย์ ยังงี้  ปอร์เช่ Pajero  Landcruiser  ยังงี้ คงไม่ใช่คนธรรมดาที่ท่านจะไปประมูลแข่งกับเค้าหรอก   มันเป็นกระบวนการนำเข้ารถเพื่อมาฟอกให้ถูกกฎหมายอย่างนึงโดยผ่านการประมูลจากกรมศุลให้มันถูกกฎหมาย       ถึงท่านเปิดราคามาแข่งกับเค้าได้รถที่ท่านได้มา เขาถอดชิ้นส่วนสำคัญไว้แล้วเพื่อรอไปประกอบใหม่ที่โรงงาน   ท่านได้ไปจะมีความหมายอะไร

ความเห็นผมคืออย่าไปดูเลยเสียเวลาเปล่า  ไปดูก็เกิดกิเลส  จับต้องไม่ได้ ยังไงก็ไม่ใช่ของจริง และไม่ใช่ของเรา    ถามว่า 350 Z  ราคาจบจริงที่เท่าไหร่ ใครได้ไป     ราคาเริ่มต้นอย่าไปดูเลยไม่มีประโยชน์  ดูที่ราคาจบถ้ามัน 5-6 แสนก็น่าซื้อหรือต่ำกว่าราคาตลาดมาก ๆ   แต่ความจริงมันใช่ที่ไหน      คนในกรมศุลเองมีช่องทางดีกว่าท่านมากมายเขายังไม่เสียเวลามาประมูลแข่งกับคนเหล่านี้เลย    สู้รับเงินอย่างเดียวดีกว่าจริงไหม   

ออฟไลน์ localgame

เมื่อก่อนกรมศุลประมูลเอง  มีหน้าม้าเพียบแต่ได้กันเฉพาะกลุ่ม  เพราะมีแต่มาเฟียเข้าไปจัดการ  คนทั่วไปอย่าริไปประมูลแข่งกับเค้า           ตอนหลังก็เปลี่ยนมาให้เป็นบริษัทประมูลจัดการเหมือนจะให้ดูโปร่งใสขึ้น  แต่ที่จริงมันยังมีวิธีอีกมากมายที่จะทำ ถ้าจะเอาจริง           อีกอย่างมันอยู่ที่กรมศุลเองด้วยที่ให้บริษัทประมูลเข้ามาเพื่อยกระดับราคารถ  ถ้าถูกเกินไปก็ไม่เอามาขายกลับไปประมูลใหม่วันหลังโดยหน้าม้า    กลายเป็นว่ารถทั่ว ๆ ไปที่ประมูลได้   ราคามันจบที่ใกล้เคียงกับราคาตลาดมือ 2 ของบ้านเราไม่ห่างกันนัก    จึงกลายเป็นไม่คุ้มที่จะเล่นรถประมูล     สู้เพิ่มเงินอีกนิดไปหามือ 2 ในตลาดรถที่ขายบ้านเราประกอบในบ้านเราหรือนำเข้าและขายในบ้านเรามีตัวแทนดูแลดีกว่า  สบายใจกว่า รถก็ไม่ผ่านการยำมาแล้ว  หรือเสปกก็กำหนดให้ใช้บ้านเราแล้ว
ส่วนรถรุ่นแพง ๆ ก็มีการล็อกสเปกคนที่จะได้หรือกลุ่มที่จะได้อยู่แล้ว    รถแพง ๆ ท่านกล้าจะไปสู้ราคาแข่งกับเค้าหรือ 
  คนที่นำเข้า ลัมโบ เฟอร์ เบนทลีย์ ยังงี้  ปอร์เช่ Pajero  Landcruiser  ยังงี้ คงไม่ใช่คนธรรมดาที่ท่านจะไปประมูลแข่งกับเค้าหรอก   มันเป็นกระบวนการนำเข้ารถเพื่อมาฟอกให้ถูกกฎหมายอย่างนึงโดยผ่านการประมูลจากกรมศุลให้มันถูกกฎหมาย       ถึงท่านเปิดราคามาแข่งกับเค้าได้รถที่ท่านได้มา เขาถอดชิ้นส่วนสำคัญไว้แล้วเพื่อรอไปประกอบใหม่ที่โรงงาน   ท่านได้ไปจะมีความหมายอะไร

ความเห็นผมคืออย่าไปดูเลยเสียเวลาเปล่า  ไปดูก็เกิดกิเลส  จับต้องไม่ได้ ยังไงก็ไม่ใช่ของจริง และไม่ใช่ของเรา    ถามว่า 350 Z  ราคาจบจริงที่เท่าไหร่ ใครได้ไป     ราคาเริ่มต้นอย่าไปดูเลยไม่มีประโยชน์  ดูที่ราคาจบถ้ามัน 5-6 แสนก็น่าซื้อหรือต่ำกว่าราคาตลาดมาก ๆ   แต่ความจริงมันใช่ที่ไหน      คนในกรมศุลเองมีช่องทางดีกว่าท่านมากมายเขายังไม่เสียเวลามาประมูลแข่งกับคนเหล่านี้เลย    สู้รับเงินอย่างเดียวดีกว่าจริงไหม   

เคยได้ยินมาเหมือนกันว่ามีการถอดกล่องเครื่องออก ถึงประมูลได้ไปก็ได้รถไปแบบไม่คุ้มไปเสียเวลาหาอะไหล่เองอีก

ออฟไลน์ H.

งานประมูล เรามีงานประมูลด้วยหรอครับ ผมนึกว่างานฝากจอดรถไว้แบบไม่ต้องจ่ายภาษีรอเจ้าของมาขอคืน
H.

ออฟไลน์ Ruksadindan

เคยเจอแบบว่า เรายกป้ายสู้ราคาเรื่อยๆ แล้วมีชายฉกรรจ์ มายืนล้อมหลัง3-4คนมั้ย ครับ 5555 ไปหาอ่านๆ ดูผมเคยอ่านเจอ ถึงบางทีประมูลได้ แต่สุดท้ายไม่ขอรับรถ ก็มีนะครับ เคยเจอไหม ถ้าไม่เคย ของแบบนี้ต้อง ลอง ประมูลไม่กี่คันแบบนี้ ไม่ค่อยเท่าไหร่ ต้องประมูลลอตเยอะๆ รถเจ๋งๆ กว่านี้น่ะครับ มีทุกรูปแบบ 
งี้ต้องพาพวกไปสัก 5-6 คน

jaesz

• บุคคลทั่วไป
มีรถหรูๆเพียบ 350z เริ่มต้นที่ 3 แสน มีประมาณ 10 กว่าคันได้ ว่าจะไปดูสักหน่อย เผื่อฟรุ๊กได้ของถูก

ถ้าไปมาแล้ว ได้ราคาเท่าไหร่ รบกวนอัพเดทกันด้วยนะครับ อยากรู้