ผู้เขียน หัวข้อ: // Headlightmag.com 6th Anniversary : 6 ขวบปี บนถนนที่ยาวไกล //  (อ่าน 21193 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
// Headlightmag.com 6th Anniversary : 6 ขวบปี บนถนนที่ยาวไกล //
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 10:02:52 »
วันนี้ เมื่อปี 2009

ผมนั่งลุ้นระทึกอยู่ว่า การนำเว็บไซต์ ออกสู่สายตาคุณผู้อ่านเป็นครั้งแรก
จะลุล่วงไปด้วยดีหรือไม่

ยังต้องมานั่งลุ้นว่า บทความ Exclusive First Impression : Nissan Teana J32
รายแรกในเมืองไทย ที่เรามีโอกาส นำรถมาทดลองขับ กันในแบบพรางตัว
ก่อนสื่อมวลชนอื่นใดในเมืองไทย (จนสร้างกระแสได้มากเอาเรื่อง ถึงขั้นที่ว่า
Nissan โดนสื่อมวลชนจำนวนไม่น้อย เอาไปด่าเละเทะ ว่าทำไมให้ ไอ้จิมมี่ มันขับ
จิมมี่ มันเป็นใคร) จะมีใครเข้ามาอ่านบ้างไหม?

ต้องมานั่งลุ้น นั่งทำสารพัดบทความ ใหรักษาไว้ ซึ่งความละเอียดละออ
แต่ต้องมาพร้อมความรวดเร็ว แข่งกับเวลาเท่าที่จะเป็นไปได้ รักษาทั้ง 2 อย่าง
ควบคู่กัน

วันแห่งการทำงานหนัก ในตอนนั้น มันยังคงต่อเนื่องมาจนถึงทุกวันนี้

6 ปีแล้ว ที่เราเจอกันทุกวัน

อยากจะขอบคุณ คุณแพน สำหรับการกระตุกต่อมความคิด ให้ตัดสินใจ
ออกมาเปิดเว็บไซต์ เอง เมื่อช่วงปี 2008 เพื่อที่ผมจะได้ไม่ต้องทนกับ
ปัญหาบ้าบอคอแตกนั่น

อยากจะชอบคุณ เพื่อนๆ น้องๆ The Coup Team ทุกคน ทั้งที่ยังทำงานกันอยู่
และ บางคน ที่ไม่ได้ติดต่อกันเลย ขอบคุณในความทุ่มเทให้กับการถือกำเนิด
ของเว็บไซต์ ที่เราตั้งใจให้เป็น

ขอบคุณ บริษัทรถยนต์ ทุกราย ทั้งผู้บริหาร ฝ่ายการตลาด ฝ่ายประชาสัมพันธ์
ฝ่ายเทคนิค ฝ่ายลูกค้าสัมพันธ์ ฯลฯ สำหรับความเข้าใจ และเห็นคุณค่า
ในสิ่งที่เรากำลังจะทำอยู่ เพื่ผู้บริโภค เพื่อพวกคุณ และเพื่อทุกๆคนในสังคม

ที่สำคัญเหนือสิ่งอื่นใด
ขอบคุณ คุณผู้อ่านทุกท่านมากๆครับ
ถ้าไม่มีทุกท่าน เราไม่มีทางมีวันนี้ได้เลย

ถ้าเปรียบเป็นคน Headlightmag ในตอนนี้ ก็น่าจะกำลังเดินเข้ารั้วโรงเรียนประถม ชั้นปีที่ 1
แต่ในความเป็นจริง ยังอีกยาวไกลครับ สำหรับเส้นทางสายนี้

ภาระกิจ ในการทำเว็บรถยนต์ที่ดีที่สุดในประเทศไทย มันยังไม่จบ และไม่มีวันจบสิ้น

ใครจะหวังยอดวิว เพื่อเอาค่าโฆษณา ก็ตามใจ
สำหรับเราแล้ว ถ้าคุณผู้อ่าน รกัและพึงพอใจอย่างนี้เรื่อยไป ก็เพียงพอแล้ว

-----------------------------------------------

วันนี้ เตรียมพบกับ BEST DR!VE 2014 สรุปรถทดสอบที่ดีที่สุดในปีที่ผ่านมา
จากคุณ Pan Paitoonpong (No more Commander CHENG!)

และ ทดลองขับ MG 3 ซึ่งคาดว่าจะมาในตอนดึกๆ หรืออาจเป็นพรุ่งนี้

ออฟไลน์ dht_tubes

Re: // Headlightmag.com 6th Anniversary : 6 ขวบปี บนถนนที่ยาวไกล //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 10:12:50 »
มายินดี และให้กำลังใจคุณจิมและทีมงานครับ

สู้ๆ

ออฟไลน์ Mac BRZ WR Blue

• Jr. Member
  • **
Re: // Headlightmag.com 6th Anniversary : 6 ขวบปี บนถนนที่ยาวไกล //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 10:20:14 »
Happy birthday Headlightmag สู้ๆครับพี่จิมมี่พี่แพนและทีมงานทุกคน เวบรถอันดับหนึ่งในใจผมรอดูBest DriveนะครับBRZติดที่เท่าไรน้อ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 10:21:56 »
ขอบคุณที่ทำงานหนักเพื่อชาวหัวไฟครับ :D
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 10:23:00 »
ยินดีด้วยครับพี่
และสัญญาว่าจะอยู่กันไปเรื่อยๆ
ครั้งแรกที่ผมรู้จักเว็ปนี้ผมซื้อ Teana J32
จากการอ่านรีวิวของพี่ และจากการที่ได้ซื้อมาใช้จริง
ผมกล้าบอกกับทุกคนว่านี่คือเว็ปรีวิวรถยนต์ที่
ดีที่สุดและตรงไปตรงมาที่สุดของเมืองไทยในขณะนั้น
ดีก็ชม ไม่ดีก็ด่า ไม่เน้นอวยเจ้าของแบรนด์ที่ลงโฆษณา
ผ่านมาจนถึงวันนี้ผมก็ยังกล้าพูดได้เต็มปากว่า
หลายปีที่ผ่านมานโยบายและมาตรฐานของ HLM
ไม่เคยเปลี่ยนเลยจริงๆ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 10:24:10 »
Happy Anniversary "Headlightmag"

ขอบคุณพี่ J!MMY ท่านผู้การแพน และทีมงานทุกๆคน สำหรับบทความ review และข่าวสารในวงการรถยนต์ ที่มีคุณภาพให้กับพวกเราเสมอมา ... ผมจะติดตามผลงานอย่างต่อเนื่องไปเรื่อยๆครับ  :)

ออฟไลน์ Kawaei

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 10:30:28 »
ยินดีด้วยครับ ผมติดตามเว็บนี้มาอาจจะไม่นานเท่าไหร่ แต่ติดตามคุณจิมมี่และคุณแพนมาตั้งแต่รีวิว Tiida ในพันทิบ (ซึ่งทำให้ผมถอยรถคันแรกคือ Nissan Tiida 1.8 MC)

สิ่งเดียวที่อยากจะรีเควสทีมงานมีเพียงอย่างเดียวครับ รบกวนเอาคลิปเก่า ๆ มาลงอีกเถอะครับ ผมยังดูไม่หมดเลย

ออฟไลน์ Niceguy_C

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 10:31:04 »
ยินดีด้วยนะคร้าบบบบ

เวลาช่างรวดเร็วเสียนี่กระไร

ออฟไลน์ SaiXaiZai

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 10:33:43 »
HBD Headlightmag.com
"
"
ผมท่องไปมาหลายๆ เว็ป ในอดีตเป็นสมาชิกมันทุกเว็ป ปัจจุบัน ถอยห่างออกหมด ถ้าจะไปก็แค่เข้าไปอ่านเงียบๆ ไม่ Log in เหลือแต่ที่นี่ที่เดียว ที่มีจุดยืนที่ดี มากๆ เชื่อถือได้มากๆ และสมาชิกส่วนใหญ่ ค่อนข้างจะดี มีวัฒนธรรม มีการแชร์อย่างเป็นองความรู้ มากกว่าดันทุรัง ภูมิใจที่เป็นสมาชิกที่นี่ครับ

ออฟไลน์ z03

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 10:40:09 »
ขอบคุณ HLM ครับ
ติดตามมาหลายปีแล้ว ตามอ่านทุกวันเลย :)

ออฟไลน์ scorpions

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 10:41:27 »
ผมได้ไทรทันvgมาเพราะพี่จิมมี่นี่แหละครับ

ออฟไลน์ art_duron

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 10:42:13 »
เป็นกำลัง​ใจ​ให้​ทีมงานทุกๆ ท่าน สร้างสรรค์สิ่งดีๆ
และจะติดตามผลงานตลอดไปครับ  :D

ออฟไลน์ Elextons

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 10:43:32 »
Happy Anniversary  ;D
2007 Honda Civic FD 1.8E AT/AS
2014 BMW F30 320i

ออฟไลน์ @MIN

• Life is beautiful
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 10:50:16 »
ขอบคุณลวกพี่ทุกคน ที่สร้างเว็บนี้ขึ้นมา ทำให้รู้เรื่องรถเยอะขึ้นมากๆ เลยครับ  .... โชคดี เฮงๆ รวยๆ ทุกๆ คนครับ  :D :D
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ deathsheep

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 10:52:24 »
ติดตามเว๊บไซต์มาไม่ถึงปีได้ความรู้อะไรเยอะแยะเลย

HBDครับ

ออฟไลน์ fvsKAL

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 10:53:32 »
สุขสันต์วันเกิด Headlightmag.com
ยินดีกับวาระครบรอบ 6 ปีด้วยคนค่ะ  :)

ขอบคุณทีมงานทุกคน และขอเป็นกำลังใจในเส้นทางที่จะเดินต่อไปด้วยนะคะ

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 10:54:53 »
ติดตามมาสมัยอยู่พันทิพย์ ชื่นชมมาตรฐาน จุดยืน และเจตนารมภ์ของคุณจิมยังไม่เคยเปลี่ยน
ขอให้ HLM และทีมงานสร้างสรรค์สิ่งดีต่อไปนะครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ TCh

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 10:56:42 »
วันนี้ก็เป็นวันเกิดของผมด้วยครับ เกิดวันเดียวกับเวปเลย

ผมเข้าเวปนี้ทุกวันครับ หลายๆครั้งตื่นมา หรือ เข้าที่ทำงานก็เปิดเวปนี้เป็นเวปแรก

ขอชื่นชมในการทำงานและขอบคุณเนื้อหา สาระที่อัดแน่น

จนผมสามารถนำเอาไปอ้างอิง จนเรียน ป โท จบครับ

สุขสันต์วันเกิด Headlighmag

ออฟไลน์ tate_27

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 11:00:20 »
แฮปปี้เบิร์ดเดย์ 6 ขวบครับ...ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกท่านครับ
อย่าลืมหาเวลาพักผ่อนสมองด้วยนะครับ  ;)

ออฟไลน์ suksan4

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 11:06:49 »
ผมเข้าเว็บทุกวัน สนุกและได้ความรู้มากมาย
เชื่อมั่นในทีมงานว่าจะต้องมีอะไรใหม่ๆ ให้พวกเราได้เรียนรู้  :)

ออฟไลน์ singha2517

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 11:13:11 »
ติดตามมาตลอด ขอบคุณสำหรับการผลิตงานคุณภาพออกมานะครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 11:13:50 »
HBD HLM ครับ ตามมาตั้งแต่ปีแรกๆเลยแต่กว่าจะสมัครล็อคอินก็ปีครึ่ง คงติดตามกันไปเรื่อยๆ 6-7-8-9-10-...
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Tui99

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 11:14:17 »
สวัสดี และ HBD to Headlightmag ครับ

ผมติดตามผลงานรีวิว และเว็บบอร์ดมาสักพักแล้วครับ
และเพิ่งสมัครเป็นสมาชิกไปเมื่อไม่นานมานี้เอง

เพิ่งทราบครับว่า Headlightmag ก่อตั้งมาได้ 6 ปีแล้ว
ขอแสดงความยินดี และขอบคุณสำหรับข้อมูลรถยนต์อย่างตรงไปตรงมาครับ

ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกท่าน และขอให้เว็บฯประสบผลสำเร็จยิ่ง ๆ ขึ้นไปครับ

ปล. ผมนี่ว่างเป็นไม่ได้ ต้องเข้ามาในเว็บบอร์ดทุกครั้งเลย...

ออฟไลน์ superar349

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 11:18:25 »
HBD ครับ ;)

ออฟไลน์ jan_e39

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 11:20:07 »
ยินดีด้วยครับ ครบรอบ 6 ปี ผมว่าเว็บนี้มีข้อมูล ข่าวสาร ความคิดเห็นที่มากและเป็นประโยชน์เป็นอันดับต้นต้นแล้วหล่ะครับ

ขอบคุณมากมากนะครับทีมงานทุกท่าน

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 11:26:42 »
ยินดีด้วยครับผม
ติดตามกันต่อไปครับ
ได้ข้อมูลดีจากเว็บนี้ครับผม
สู้ๆ ต่อไปครับ

ออฟไลน์ Armaru

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 11:27:02 »
มาร่วมแสดงความยินดี ผมได้ Cruze 2.0 มาขับ ก็เพราะ รีวิวของพี่จิมมี่นี่แหละครับ อ่านเสร็จ มันฟินจนขับรถออกไปจองวันนั้นเลย ทุกวันนี้รถยังใช้งานดีเยี่ยมเหมือนเดิม ไม่มีปัญหาอะไรเลย ขอบคุณพี่จิมมี่มากๆครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 11:29:40 »
ขอบคุณที่สร้างเว็บดีๆ ช่วยนำข่าว,สาระประโยชน์ ยานยนต์
มาสู่ผู้อ่าน(ตัวผม) ถึง6ปี โปรดอยู่ด้วยกันอย่างนี้ตลอดไป
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 11:30:38 »
ขอให้เว็บนี้เป็นอมตะครับ  ;D

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 11:32:38 »
ผมเองเปนผู้อ่านมาก่อนก่อนมาเปนสมาชิกถาวรของheadlightmagเมีอ3ปีก่อนแต่อยากจะขอบคุณพีๆทุกคนมากๆๆครับทีเอาผลงานดีๆๆมาอ่านครับแต่ยังไงก็hbdเว้บนะครับผมเองติดตามต่อไปครับผมมม
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003