ผู้เขียน หัวข้อ: ขับอยู่เลนซ้ายสุดความเร็ว 90 โดนคันหลังแซงซ้ายดิฟไฟใส่  (อ่าน 10243 ครั้ง)

ออฟไลน์ rincivil

• Jr. Member
  • **
วันนี้ต้อนเช้าผมขับรถไปทำงานโดยขึ้นทางด่วนที่ด่านพระราม 6 ไปพระราม3(ลงที่บางโคล่ง) ระหว่างเลยทางลงสีลม รถผมขับอยู่เลนซ้ายสุดความเร็ว 90 แล้วก็มีกระบะกับรถเก๋งตีคู่กันมาโดยกระบะได้แซงซ้ายรถเก่งคันนั้น(รถเก่งคันนั้นอยู่เลนกลาง) โดยที่เลนขวาว่าง บังเอิญรถเก่งคันนั้นก็กำลังจะแซงผมเหมือนกันทำให้กระบะคันนั้นต้องชะลอความเร็ว รถกระบะเลยดิฟไฟใส่ผม 1 ครั้ง ที่ผมส่งสัยคือผมทำอะไรผิดครับถึงดิฟไฟใส่ผม รถผมช้าผมก็อยู่ซ้ายสุดแล้วไง ผมก็เลย งงๆ ว่าขับรถผิดกฏจราจรหรือเปล่าครับ แต่ก็ไม่มีการปาดหน้ากันนะครับเขาชะลอแล้วก็แซงผมไป

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
ที่นี่ประเทศไทย

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• Hero Member
  • My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ทำใจครับ

กระบะโชว์พาว
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Ruksadindan

เลววววววทรามมมมมมมม

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
โชว์พาวแบบโง่ๆครับ

เป็นผมกดเบรคซ้ำชะลอความเร็วไปเยอะๆเลยครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

โชว์พาวแบบโง่ๆครับ

เป็นผมกดเบรคซ้ำชะลอความเร็วไปเยอะๆเลยครับ

เคยมีคนในนี้บอกไว้ว่า ให้ทำเอนจิ้นเบรคครับ

ออฟไลน์ KnoT

• Full Member
  • ??????????????+?????????????14????
เค้าดิฟไฟทักทายพี่ป่าวครับ..... แต่จริงๆ ผมว่าถ้ารถมันติดๆ กันวิ่งกันเรื่อยๆ อยู่แล้วไปดิฟไฟใส่นี่โคตรเสียมารยาทเลยนะ แต่ก็คิดในแง่ดีเข้าไว้ บางทีเขาออาจจะจำเป็นต้องรีบเพื่อเอา "ไอ้เหลือง" ออกจากลำไส้ใหญ่ของเขาก็ได้ครับ
????????????????????.... ????????????????????????

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
คุณอยู่ในเลนช้าอยู่แล้ว ความเร็วที่ขับก็เป็นไปตามกฏหมายแล้ว อย่ายอมให้พวกคนขับนิสัยเสียมาทำใ้ห้คุณไขว้เขวครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ akkavit

ได้ใบขับขี่มาได้ไงไม่รุ้  ปัญญาอ่อน

ออฟไลน์ BnN

อยู่เลนซ้ายสุดอยู่แล้วก็ขับไปตามปกติแหละครับอย่าไปสนใจ

ออฟไลน์ 9iC

• **
บางทีเค้าอาจจะเบรกไม่ทันแล้วก็ได้ครับ

เลยดิฟไฟใส่คุณให้ช่วยเร่งความเร็วนิดนึง  ไม่งั้นชนตูดครับ...

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
เลว พ่อแม่สั่งสอน แกล้งคนอื่นคิดว่าเท่เหรอ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
เลว พ่อแม่สั่งสอน แกล้งคนอื่นคิดว่าเท่เหรอ

แร๊งงง

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ JuDars

• **
ผมเคยเป็นครับ สมองเบลอจะเปิดไฟเลี้ยวดันไปดิฟไฟ

ไอ้เราก็ไม่รู้จะไปขอโทดเค้ายังไง แต่ไม่ไช่ของเจ้านี้นะครับ

ของผมเส้นเอกมัย-รามอินทรา 

อยากได้พัด "ขอบคุณ และ ขอโทษ" หาได้ที่ไหนครับเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2010, 16:51:13 โดย JuDars »

ออฟไลน์ Ma_Mhee

• Newbie
  • *
เคยพลาดเหมือนกันครับ

รถติดๆจะเอาหัวไปพิงกับพวงมาลัย

หัวดันไปกระแทกแตรซะงั้น

เราก็พูดขอโทษๆของเราอยู่คนเดียวในรถ

ซักพัก ไม่ถึงนาที

คันข้างหน้าเิปิดกระจกข้างคนขับ

แล้วโยนกล่องคอเร็ก (สะกดถูกป่าวหว่า) ออกมา

ไม่ได้โยนออกข้างทางด้วยนะครับ

โยนลอยมาทางรถผม

พูดอะไรไม่ออกเลยทีเดียวตอนนั้น
. . . ??????  ?????????? . . .

อะไรปล่อยวางได้ ก็ปล่อยวางไปเถอะครับ
อย่าไปสนใจมาก เดี๋ยวจะเครียดเอา
เค้าอาจมีเหตุผลส่วนตัวของเค้าก็ได้ครับ ;)

ออฟไลน์ PREM

แง่นึงเขาอาจจะไม่ทันเห็นรถคุณ พอปาดมาเลนซ้่ายเลยตกใจ ทำไรไม่ถูกเลยดิฟไฟไว้ก่อน (ซะงั้น)
หรือไม่พอเห็นคุณแล้วก็เลยดิฟไฟเตือนว่าเขามาเร็วนะ อย่าเบรกล่ะ เดี๋ยวโดนสอยตรูด

หรืออีกแง่ถ้าไม่เป็นแบบนั้น ก็นิสัยไม่ดีเท่าไหร่
แต่ยังไงมองโลกในแง่ดีไว้ก่อนดีกว่าครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ผมคิดเหมือน คห.ข้างบนที่บอกว่า เบรกไม่อยู่ เป็นไปได้นะครับ บางทีอัดๆกันมาแล้วกระบะด้วยรถเขาแรง เบรกอาจจะไม่อยู่ครับ
แต่ถ้าเป็นผม ผมก็คงขับตามปกติไปน่ะแหละเว้นเขาเข้ามาจ่อใกล้ๆ จริงๆ ค่อยส่งคันเร่ง

แต่ถ้าดริฟไฟแบบกวนส้นทีนมากๆ ผมคงเปิดประจกแจกของให้ซะเลยครับ แล้วลงซ้ายให้มันขึ้น จะดูหน้าเห่ยๆ ของคนแบบนี้ด้วย
ส่วนมากที่เจอ จะรีบตีขวาแล้วมุดหายไปครับ แต่ไม่ควรทำนะครับ ผมว่าจะเลิกๆแล้วเหมือนกัน ผมกลัวเจอแบบแท็กซี่ขี้เมาอ่ะ......

ถ้างงไปหากระทู้เก่าๆอ่าน ฮิฮิ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Arado_kung

ปล่อยเขาไปเถอะครับ เดี๋ยวไม่นานพี่ท่านก็ไปมุดใต้ท้องสิบล้อเองแหละ

ออฟไลน์ Can

• **

โอ.. คนถูกดิพไฟใส่เขาก็แค่เอามาปรึกษา แต่คนที่ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ถึงกับด่าเขา

นี่สังคมไทยกำลังเป็นอะไรไป

ออฟไลน์ CRO

ผมมองต่างมุมนะครับ กระบะอาจจะตั้งใจแซงซ้ายเลยแต่ที่ ดิฟไฟใส่เพราะต้องการขอทางคุณ และให้คุณระวัง เพราะเขากำลังจะแซงซ้าย
ผมก็ดิฟไฟบ่อยในตอนขับกลางคืนและกำลังจะแซงพวกรถพ่วง เพื่อให้เขาสังเกตเห็นรถเราก่อนหนะครับ

ออฟไลน์ Puyzabra

เป็นผมก้อขับต่อไปไม่สนคับ

เมื่อต้นเดือนก้อเคยเจอกรณีคล้ายๆท่านอ่ะคับ แต่ผมขับเลนขวาอยู่130แล้วมีBMนึงขับมาจี้ผมแล้วก้อยิงไฟใส่ผม ผมก้อเปิดขวาว่าจะอยู่ขวาแล้วนะคับ
คนขับBMเค้าแปลก ทั้งที่ซ้ายไม่มีรถเลยในระยะ2กม.เค้าก้อไม่ออก พอถึงทางกลับรถBMคันนั้นก้อแซงออกขวาผมก้องงนะทีแรกว่าเอาทางตรงไหนที่ไหนได้เอาที่ตรงทางกลับรถแล้วก้อแซงแบบปาดๆผมแบบว่าถ้าผมแกล้งเร่งไปซํก140BMนั้นไม่เบรกก้อลงข้างทาง เฮ้อ เซงจริงกับคนแบบนี้(ทางกลับจากสุพรรณพอดีทางกลับรถยาวประมาน400ม.)

ออฟไลน์ Northbridge

จริงๆกรณีที่เราอยู่เลนขวาขับเร็วแล้ว แต่มีคนที่เร็วกว่ามา ในมุมมองของผม ผมว่าเราควรจะหลบให้เขานะครับ

ไม่ว่าจะเร็วแค่ไหนก็ตาม

เพราะว่าการแซงซ้าย ผมว่ามันไม่ใช่เรื่องที่ถูกและปลอดภัยนัก เราไม่รู้ว่า เลนซ้าย จะมีอะไรอยู่บ้าง

ถึงเราจะเห็นว่ามันโล่งๆก็เถอะครับ

แต่ยังไง กม เมืองไทย ก็ 90 หรือ 110km/hr แต่เห็นพวกเราขับกัน ก็เหมือน no speed limit อยู่แล้วนิครับ เอิ้กๆๆ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เพิ่งนึกขึ้นได้

เบื่อไอ้พวกที่กลัวรถขายได้ราคาตกเพราะใช้ไฟเลี้ยวเยอะ

แม่ม

ผมกำลังจะเลี้ยวขวา ก็จอดรอเห็นว่ามีรถมอเตอร์ไซค์จากทางเอกมา พอถึงแยก มันก็เลี้ยวซ้ายหน้าตาเฉย พอมันเลี้ยวปุ๊บ รถข้างหลังที่เป็นรถยนต์ก็มาแล้ว ผมก็เลยไม่ได้เลี้ยวเลย เบื่อสุดยอดดดด ใช้ไส้ติ่งขับรถกันรึไงวะเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย        =[

ออฟไลน์ Dr.Shank

ใจร่มๆครับ

;D
..

เบื่อไอ้พวกที่กลัวรถขายได้ราคาตกเพราะใช้ไฟเลี้ยวเยอะ

แม่ม

ผมกำลังจะเลี้ยวขวา ก็จอดรอเห็นว่ามีรถมอเตอร์ไซค์จากทางเอกมา พอถึงแยก มันก็เลี้ยวซ้ายหน้าตาเฉย พอมันเลี้ยวปุ๊บ รถข้างหลังที่เป็นรถยนต์ก็มาแล้ว ผมก็เลยไม่ได้เลี้ยวเลย เบื่อสุดยอดดดด ใช้ไส้ติ่งขับรถกันรึไงวะเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย        =[
เป็นไปได้หรอที่ว่าราคาตกน่ะครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel

แม่ม

เป็นไปได้หรอที่ว่าราคาตกน่ะครับ

ประชดคร๊าบบบ  - -'

ออฟไลน์ Eak

• **
บางคนก็ดิฟไฟใส่ เพื่อบอกให้รู้ว่า รถคุณอาจมีอะไรผิดปกติครับ ลองหาดูครับมีอะไรติดรถอยู่ หรือประตูปิดไม่สนิท ประมาณนี้

ออฟไลน์ youngbear

;D ;D ;D.................just peacefully thinking.................let them go....thier loveone in family may really sick.............then you can relief the pressure!

funnybear

แม่ม

ประชดคร๊าบบบ  - -'
นั่นแหละครับ ผมก็ว่ามันเป็นไปไม่ได้เหมือนกัน