ผู้เขียน หัวข้อ: ดูเหมือน Camry Minorchange บ้านเราน่าจะได้กระจังหน้าที่ไม่เหมือนใคร !  (อ่าน 36115 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Camry Minorchange

Update ข่าว Camry Minorchange 2015
เปิดตัวอย่างเป็นทางการ วันพุธที่ 11 มีนาคมนี้

เครื่อง 2.0 ลิตรจะมีการเปลี่ยนเครื่องใหม่ D4S
เป็นเครื่อง 6AR-FSE กำลังสูงสุด 167 แรงม้า @ 6,500 rpm
แรงบิด 199 นิวตันเมตร @ 4,600 rpm จับคู่กับเกียร์อัตโนมัติ 6 สปีด

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,42494.0.html

Option ที่เป็นข่าวลือ อย่างไม่เป็นทางการ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=42183.0

-------------------------------------------------------------------------------------------------

Spyshot บนรถเทรลเลอร์กับ Camry Minorchange 2.0G Extremo
credit รูปจากคุณ Pipat Kanjanabut‎

-------------------------------------------------------------------------------------------------

เริ่มปล่อยภาพออกมาเรื่อยๆครับ http://www.toyota.co.th/
กำหนดการเปิดตัวอย่างเป็นทางการวันพุธที่ 11 มีนาคม นี้

ซ้าย > ไฟหน้าตัว 2.0 + กระจังแนวนอนเหมือนเวอร์ชั่น Russia
ขวา > ไฟหน้าตัว Hybrid + กระจังแนวคล้ายๆรังผึ้ง

Presenter : Hugh Jackman

Clip Teaser Toyota Camry Minorchange 2015

รูป Official จาก Camry minorchange โฉมรัสเซีย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2015, 18:34:25 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ 0%

TVC นี่ไม่อายบ้างหรอ โชว์ไฟขี้ตา แค่นั้นอ่ะ

ออฟไลน์ tfirst01

• Sr. Member
TVC นี่ไม่อายบ้างหรอ โชว์ไฟขี้ตา แค่นั้นอ่ะ
แหม มันก็ประสบความสำเร็จนะครับ ในฐานะ teaser กระตุ้นจินตนาการและความอยากรู้อยากเห็น  :D :D

ออฟไลน์ Tan Int

^
^
^
ก็จำเป็นอ่ะเนอะ เขาทำมาให้แบบนี้ แต่ส่วนตัวผมก็ว่ามันขัดหูขัดตาจริงๆแหละ หนักกว่าไฟหนวดแมว Altis อีก
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ tfirst01

น่าเสียดายจริงๆ camry ตัวนี้ผมว่าออกแบบรูปทรงมาดูดี
ดูมีกล้ามเนื้อ มีเหลี่ยมมีสันเป็น muscular man
ไม่ได้ดูย้วยๆทู่ๆเหมือน toyota รุ่นก่อนๆ
มาเสียที่ออกแบบหัวกะท้ายมาซะดูแก่ไปเลย
minorchange แล้วก็ยังไม่ช่วย แถมแก่ลงไปกว่าเดิมอีก

ออฟไลน์ art_duron

แคปรูปตัว Hybrid ที่หน้าไม่เหมือนชาวบ้าน ออกมาจาก Teaser พร้อมเพิ่มแสง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2015, 22:52:05 โดย art_duron »

ออฟไลน์ xgasit

• Jr. Member
  • **
ได้  Huge Jackman มาเป็น Presenter ผมว่าเสริมภาพลักษณ์ขึ้นอีกนะครับ

ออฟไลน์ Mr Children Namonaki Uta

• Full Member
งงมากที่ประหยัดเม็ด DRL ขนาดนั้นครับ ดูสั้นไปมั้ย  ;D
รอดู Extremo ครับว่าจะงามมั้ย

ออฟไลน์ jinxation

• Newbie
  • *
ว้าวเอาพี่ฮิว มาเป็นพรีเซ็นเตอร์

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
น่าเสียดายจริงๆ camry ตัวนี้ผมว่าออกแบบรูปทรงมาดูดี
ดูมีกล้ามเนื้อ มีเหลี่ยมมีสันเป็น muscular man
ไม่ได้ดูย้วยๆทู่ๆเหมือน toyota รุ่นก่อนๆ
มาเสียที่ออกแบบหัวกะท้ายมาซะดูแก่ไปเลย
minorchange แล้วก็ยังไม่ช่วย แถมแก่ลงไปกว่าเดิมอีก
ก็เข้ากับพี่ฮิ้วจ์ ไงครับ มีกล้ามเนื้อเป็น muscular man และแก่ (ขำๆนะ)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ O_O

แล้วสรุปมี sun roof ให้ไหม
ใครอยากให้ใส่บ้าง +1

ออฟไลน์ Nikle_pk

สร้างความต่างใน Hybrid นั่นเอง
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Vitz

• The power of dreams
ล้อแม็กลายเดิมเลยนี่นา   :P

呵呵呵

ออฟไลน์ Saul Goodman

ล้อแม็กลายเดิมเลยนี่นา   :P

ลายใหม่ครับ ลายแบบในรูปเลย

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
เข้ามากรี๊ดพี่ฮิวจ์ แจคแมนนน.... ชายในฝัน อิอิ

แต่ไมเนอร์แล้วก็ดูสวยขึ้นน้าาา หวังว่าฟังก์ชั่นจะอัดมาสูสีกับแอคคอร์ดนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2015, 00:09:07 โดย Chanissara »

ออฟไลน์ GolffyGolf

ไม่รู้สินะ ผมมองกันชนดูขัดๆยังไม่รู้ เหมือนวาฬกำลังอ้าปาก อิอิ

ออฟไลน์ Kawaei

• Jr. Member
  • **
กระจังหน้าแบบ CLA250 ป่าวนิ

ออฟไลน์ Poj

จ้าง presenter มาแพง ก็บวกเข้าไปกับตัวรถเยอะหน่อย

แทนที่จะอัด option ที่ลูกค้าต้องการ ในราคาที่พอรับได้ จะดีกว่าไหม

ออฟไลน์ Poj

จ้าง presenter มาแพง ก็บวกเข้าไปกับตัวรถเยอะหน่อย

แทนที่จะอัด option ที่ลูกค้าต้องการ และระบบความปลอดภัย ในราคาที่พอรับได้ จะดีกว่าไหม

ออฟไลน์ reyeshenry

ไฟหน้าก็ลงทุนหน่อยครับ ผมไปทำมาก็หมดไม่เยอะนะ
ถ้าลงงาน ทำเอง ยิ่งเยอะราคายิ่งถูกลงนะครับ
เนี่ย fortuner ผม ไฟหน้าไม่มีเดย์ไลท์   ผมก็หาใส่โคม ให้เหมือนรถใหม่ๆ

ออฟไลน์ BMTA

Re: ดูเหมือน Camry Minorchange บ้านเราน่าจะได้กระจังหน้า&
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 09:39:59 »
นาจะเหมือนตัวของมาเลเซียนะ
http://paultan.org/2015/01/26/spied-toyota-camry-facelift-in-malaysia/camry-hybrid-spy-white/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2015, 09:41:54 โดย BMTA »
2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back

แทนที่จะอัด option ที่ลูกค้าต้องการ ในราคาที่พอรับได้ จะดีกว่าไหม

ที่ผมเคยทำตลาดมา ส่วนใหญ่งบทางการตลาด(และโฆษณา)กับต้นทุนการผลิต เป็นงบคนละกองกันครับ

โดยคิดเป็น % ของยอดขาย ดังนั้นหากบริษัทรถยนต์คิดแบบนี้เช่นกัน ก็หมายความว่า

ราคาขายจะสะท้อนอยู่ในต้นทุนการผลิตเป็นส่วนใหญ่อยู่แล้วครับ งบการตลาดเป็นเพียง % ส่วนน้อย

และบางครั้งงบส่วนน้มาจากยอดขายทั้งบริษัท แต่อาจถูกนำไปใช้ Promote สินค้าบางรุ่น ก็สามารถทำได้ครับ

สรุปว่า งบโฆษณามากน้อย ไม่ได้ทำให้ราคาขายแพงขึ้นมากมายครับ  :) :)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ 5ume7h

เหมือนฉลามวาฬอ้าปาก

ออฟไลน์ madboy

ลอร์ด เวเดอร์ มาแว้ววว  ;D

ออฟไลน์ thchalerms

เบื่อกับ DLR low cost มากครับ
ให้มาเพื่อรู้ว่า......กูใส่ให้แล้วนะ
แต่ใส่มาแค่นี้....อย่าใส่มาเลย มันขัดตาจริงๆ

ออฟไลน์ MUK

สวยดีครับ น่าเป็นเจ้าของครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

ออฟไลน์ Parinya Cha

ตัวไฮบริดดูความหรูลดลงแฮะ เทไปทางสปอร์ตมากขึ้น

แต่ส่วนตัวผมว่า ไฟหน้าตัว HV 2009-2011 ยังสวยที่สุดอยู่ดี อิอิ

ออฟไลน์ forty-two

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ Darkart

ไฟ DRL มันจะสั้นไปไหนครับ
ทำไฟ DRL ยาวๆหน่อยก็ได้
หน้าตาก็สวยดี กระจังหน้าด้านหน้าล่างกว้างมาก เหมือนปลาฉลามวาฬเลย
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์