ผู้เขียน หัวข้อ: ดูเหมือน Camry Minorchange บ้านเราน่าจะได้กระจังหน้าที่ไม่เหมือนใคร !  (อ่าน 36116 ครั้ง)

ออฟไลน์ tate_27

• Full Member
ยังแอบงงกับคำว่า All New

ออฟไลน์ franky

ผมว่ามันก็ทำให้ดูดีกว่าเดิมเลยทีเดียว
แล้วถ้ามีเครื่องยนต์ ออฟชั่น ที่น่าตื่นตาตื่นใจ มาก็อาจจะถวงแชมป์จากaccordกันบ้าง

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
DRL ขี้ตา ถ้าให้มาแค่นี้ สู้ไม่ให้เลยดีกว่า

ออฟไลน์ Activehybrid

ผมว่าถ้าไฟขี้ตายาวอีกนิด จะขายดีกว่านี้นะ  แฟนผมชอบ แต่ผมไม่อนุมัติให้ผ่านตั้งแต่ไฟขี้ตาละ

ออฟไลน์ XL_SiZe

ได้อิทธิพลมาจาก BMW แน่เลย ใส่ขี้ตามาแล้ว...  :D

ออฟไลน์ balliblue

Re: ดูเหมือน Camry Minorchange บ้านเราน่าจะได้กระจังหน้า&
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 12:43:00 »
นาจะเหมือนตัวของมาเลเซียนะ
http://paultan.org/2015/01/26/spied-toyota-camry-facelift-in-malaysia/camry-hybrid-spy-white/

หน้ายังกะ ผีเสื้อสมุทร แยกเขี้ยว ตาถมึงถึง

ออฟไลน์ neung23

ถ้ามีแพลนจะออกรถไฮบริด จะรีบบึ่งไปออกตัวก่อนไมเนอร์แบบไม่ลังเลเลย เอาส่วนลดเยอะๆดีกว่า

ตัวนี้ไม่มีตัวซักอย่างเลยที่บ่งบอกความมีระดับ หรูหรา ฯลฯ เลย ออกทะเลล่ะเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย  >:(
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ nuttgd8

• Jr. Member
  • **
ทำไมอยู่ดีๆ นึกถึงเฮีย huhg ติดกระดุมแขนเสื้ออยู่อย่างเท่ห์

แล้วจู่ๆ กรงเล็บ adamantium ก็พุ่งออกมา ฉึบ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าถ้าเอาแถบโครเมียมออกจะดูสปอร์ทกว่านี้อีกมาก

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
อ่าาาาานั่น ... อวนตาถี่?

ห๊ะ ได้ชื่อโฉมแล้ว !  ;D

ออฟไลน์ reyeshenry

ไฟเดย์ไลท์ อะ  จะงกไปไหน อายผมไหมครับ
รถที่บ้านผมไม่มี ยังไปสรรหามาติด  ห้าๆ

ออฟไลน์ madnug

ผมแอบเห็นต่างหน่อยครับ ผมว่าสวยดีครับ ดูดีกว่า ก่อน minor เยอะมากครับ

แปลกจัง หลายคนไม่ชอบ  :o

ส่วนเรื่อง DRL ผมเห็นแบบนี้ใน E class w212 facelift ตัวที่ไฟไม่ใช่ led intelligent light system
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2015, 18:08:58 โดย madnug »

ออฟไลน์ Terng

Accord ให้มาในแบบเดียวกัน แค่มากกว่า 2 เม็ด แต่มันดูเต็มๆกว่า ก็สวยกว่าหน่อย ของแคมรีไปทำโคมปาดตรงมุมตานิดหน่อย เลยทำให้พื้นที่ติดหายไป 2 ดวงเลยดูเหมือนไม่ลงตัวเท่า แต่ผมว่าของ Accord ก็ดูราคาถูก ลดต้นทุนเหมือนๆกันนี่แหละครับ

E Class W212 ให้มา 4 ดวงเท่าๆกับ Camry MC นี่เหมือนกัน แต่เพราะทรงของโคมไฟหน้่ามันไม่ได้ปาดมุม เลยดูไม่ขัดตามากนัก

สีดำน่าจะสวยครับ ผมลอง PS ลวกๆดู (ขอบตัดไม่เนียนนะครับ ขออภัย รีบๆทำ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2015, 21:58:27 โดย Terng »
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
Re: ดูเหมือน Camry Minorchange บ้านเราน่าจะได้กระจังหน้า&
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 22:15:16 »
นาจะเหมือนตัวของมาเลเซียนะ
http://paultan.org/2015/01/26/spied-toyota-camry-facelift-in-malaysia/camry-hybrid-spy-white/

แบบปัจจุบันสวยลงตัวกว่าไหมครับ  :P

ออฟไลน์ Lusifer

• **
 เรื่องไฟขี้ตา ผมมองว่า รอเห็นตัวจริงกันดีกว่าครับ

ไฟตัวนี้อยู่ตำแหน่งคนละที่กับ altis  ,  altis ไฟขี้ตาจะอยู่ด้านบน 

ซึ่งตัวนี้หากเปิดไฟขี้ตา กับ ไฟหน้า พร้อมกัน  มันจะเป็นอีกรูปทรงนึงนะครับ

ผมเห็นในเว็บ ไฟหน้ากับไฟ DRL  เป็นสีเดียวกัน  ต่างกับ G9 ที่พอเปิดไฟหน้ากับไฟ DRL พร้อมกันแล้ว

มันคนละสี เลยดูไม่สง่าในตอนเปิดกลางคืนอ่ะครับ  (จะโดนแฟน honda รุมบี้ไหมเนี่ย ^^')

ปล. ปัจจุบันผมใช้ FD อยู่ครับ  กะลังจะซื้อตัวใหม่ ชั่งใจระหว่าง camry กะ accord อยู่เนี่ยครับ

• **
ผมลองหาลิงค์ ตอนเปิดไฟหน้า และ DRL พร้อมๆกัน  มาให้ชมครับ

นาทีที่ 1 เป็นต้นไป 

ถ้าตัวใหม่เหมือนในคลิป ผมว่าไม่เลวเลยนะ  ถ้าเทียบกะไฟ accord เวลาเปิดพร้อมกัน สองดวง (ไฟหน้า + DRL )

นอกจากไปจับ accord เปลี่ยนไฟหน้าเป็น xenon ใหม่  ^^'

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 14:09:52 »
อ๋อมันรวมกับไฟหน้านี่เอง โอเคครับ ไฟเดย์ไลท์ผมให้ผ่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2015, 16:45:17 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• Sr. Member
  • The Ultimate Driving Machine...
น่าชื่่นชมพี่โตที่เริ่มทำรถรุ่นนี้ออกมาได้ดูดีขึ้นพอสมควรในช่วงหลังๆ แต่แถบโครเมื่ยมหนาๆตรงฝากระโปรงนี่ขอเหอะ มันไมสวยเอาซะเลย

ไฟ DRL ก็ด้วย เอาดีไซน์ Altis มาใช้ ขี้เหร่มากๆ น่าจะย้ายลงมาเป็นไฟแนวตั้งที่ไฟเลี้ยวตรงกันชนอ่ะ
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ reyeshenry

เรื่องไฟขี้ตา ผมมองว่า รอเห็นตัวจริงกันดีกว่าครับ

ไฟตัวนี้อยู่ตำแหน่งคนละที่กับ altis  ,  altis ไฟขี้ตาจะอยู่ด้านบน 

ซึ่งตัวนี้หากเปิดไฟขี้ตา กับ ไฟหน้า พร้อมกัน  มันจะเป็นอีกรูปทรงนึงนะครับ

ผมเห็นในเว็บ ไฟหน้ากับไฟ DRL  เป็นสีเดียวกัน  ต่างกับ G9 ที่พอเปิดไฟหน้ากับไฟ DRL พร้อมกันแล้ว

มันคนละสี เลยดูไม่สง่าในตอนเปิดกลางคืนอ่ะครับ  (จะโดนแฟน honda รุมบี้ไหมเนี่ย ^^')

ปล. ปัจจุบันผมใช้ FD อยู่ครับ  กะลังจะซื้อตัวใหม่ ชั่งใจระหว่าง camry กะ accord อยู่เนี่ยครับ

แอคคอร์ด จะได้ ไฟหน้าซีนอล ตั้งแต่รุ่น 2.4 ขึ้นไปครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!

แอคคอร์ด จะได้ ไฟหน้าซีนอล ตั้งแต่รุ่น 2.4 ขึ้นไปครับ

2.4 ได้ไฟหน้า LED สองดวงครัช ไม่ใช่ Xenon

• **

2.4 ได้ไฟหน้า LED สองดวงครัช ไม่ใช่ Xenon

ขอบคุณทั้งคุณ  reyeshenry และ คุณ 5thAvenue ครับ  ที่ให้ข้อมูลเพิ่มเติม ^^   
พอดีผมเล็งระหว่างตัว   2.0 extremo กับ  2.0 EL  อ่ะครับ  เลยพลาดข้อมูลตัวรุ่นบนๆไปครับ 

ผมน่ะชอบ honda เป็นทุนเดิม แต่ขอรอดูตัวเป้นๆ extremo ก่อนอีกทีครับผม 

ออฟไลน์ mothsan

เบื่อกับ DLR low cost มากครับ
ให้มาเพื่อรู้ว่า......กูใส่ให้แล้วนะ
แต่ใส่มาแค่นี้....อย่าใส่มาเลย มันขัดตาจริงๆ
ผมก็ว่างั้น สักแต่ว่าตรูมีแล้วนะ จะมาว่าตรูไม่มีไม่ได้แล้วนะ 555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ตัวไฮบริดดูความหรูลดลงแฮะ เทไปทางสปอร์ตมากขึ้น

แต่ส่วนตัวผมว่า ไฟหน้าตัว HV 2009-2011 ยังสวยที่สุดอยู่ดี อิอิ

ผมว่าไฟหน้ายังสู้ ACV50 HV pre MC ไม่ได้ครับ

แต่ไฟท้าย ACV40 HV นั่นของจริง สวยยาวๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมแอบเห็นต่างหน่อยครับ ผมว่าสวยดีครับ ดูดีกว่า ก่อน minor เยอะมากครับ

แปลกจัง หลายคนไม่ชอบ  :o

ส่วนเรื่อง DRL ผมเห็นแบบนี้ใน E class w212 facelift ตัวที่ไฟไม่ใช่ led intelligent light system

เป็น E200 FL ล็อตแรกๆเลยครับ หลังๆปรับออฟชั่นได้ไฟหน้าแบบเดียวกับ E300 แล้วครับ