ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์โดนขับปาดหน้าสดๆร้อน  (อ่าน 4764 ครั้ง)

ออฟไลน์ !note!

• Jr. Member
  • **
เคสเตือนใจสำหรับผู้มีอารมณ์หรือโมโหแล้วคิดจะปาดหน้าใครนะครับ พอดีผมเพิ่งโดนกะบะขับปาดหน้าแบบกะทันหัน แต่ผมเบรคไม่ทันเลยสะกิดไปแถวๆล้อหลังขวานิดๆ ปรากฏว่ากะบะคันนั้นเสียหลัก พุ่งข้ามเกาะกลาง โชคดีไม่มีคนเป็นอะไรมาก ผมนี่รีบโทรแจ้ง 191 แล้วขับไปโรงพักใกล้ๆเลย นึกว่ามีคนตายแล้ว สุดท้ายคู่กรณีเมานิดๆแล้วก็ยอมรับผิดไป ประเด็นคือผมสะกิดนิดเดียวจริงๆถึงกับเสียหลักไกลเลย เลยคิดว่าท่านที่โมโหแล้วคิดไปปาดใคร ต้องมั่นใจว่าเค้าไม่มีโอกาสชนเราแน่ๆนะครับ แค่สะกิดนิดเดียวคนที่ปาดอาจไม่มีโอกาสได้มีชีวิตอยู่ต่อ >>> ขับรถระวังๆกันนะครับ

ออฟไลน์ Ginkka

• Newbie
  • *
Re: แชร์ประสบการณ์โดนขับปาดหน้าสดๆร้อน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 00:31:11 »
ขอบคุณที่เอามาแบ่งปันนะครับ

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
Re: แชร์ประสบการณ์โดนขับปาดหน้าสดๆร้อน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 02:01:09 »

ผมละอยากเห็นคลิปแบบนี้ในเมืองไทยจัง มีเยอะนะ ไม่พอดี ขับปาด กระทืบเบรคใส่

ปล คลิปดูวิ 35 เป็ฯต้นไป

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 02:17:07 »
ค่าเสียหายยังไงครับ ใครจ่าย ใครรับผิดชอบ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 05:22:27 »
ค่าเสียหายยังไงครับ ใครจ่าย ใครรับผิดชอบ

คู่กรณีรับผิดชอบหมดครับ

np72

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 07:07:46 »
ขอบคุณที่แบ่งปันครับ

ขับรถใจเย็นๆกันนะครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 07:57:37 »
เป็นกะทู้เตือนใจที่ดีมากครับ
ขับรถระวังๆกันนิดนึงครับ

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 08:26:45 »
ผม​ก็​เคยใจร้อน​ครับ หา​จังหวะ​แซงบน​ถนน​เลนส์สวน คัน​ผม​เป็น fiesta ecoboost คัน​หน้าเป็น hrv กับกระบะ พอรถอีกฝั่งโล่งก็เปิดไฟเลี้ยวขวาแล้วแซงออกขวาโดย​ลืม​ดู​ไป​ว่า hr-v คัน​หน้าก็เปิดไฟเลี้ยวขวาและกำลังจะแซงเหมือนกัน แล้ว hr-v บีบแตรยาวใส่เลย โชคดีครับที่หลบพ้น ไม่งั้นผมว่ามีหมุนแน่ครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 09:13:35 »
ตามปกติแล้วรถที่เปลี่ยนเลนหรือปาดหน้าเข้ามาจะไม่มั่นคงเท่ารถที่แล่นมาตรงๆครับ พวกปาดหน้าแล้วโดนชนจึงมักจะกระเด็นตกข้างทางไป ในกรณีของคุณที่ว่าสะกิดล้อหลังขวานิดๆเท่ากับว่าคันที่ปาดหน้ามาได้กระทำ pit maneuver ให้ตัวเองเสียหลักลงข้างทางไป สมน้ำหน้าๆ  :P คู่กรณีที่เมาแล้วขับตำรวจดำเนินคดีต่อไหมครับ? หรือปล่อยตัวไปแค่นั้น? คดีเมาแล้วขับจากคนของเจ๊เกียวยังไม่ชัดเจนเลยว่าโดนอะไรไหมมีแต่ลงข่าวว่าไล่ออกแล้ว  :-\
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 09:56:16 »
ไม่ใช่เพราะเมาหรือจงใจก็มีนะครับผมทุกวันนี้ คนขับรถไม่ค่อยเป็น หรือว่า สติ สมาธิ ไม่ค่อยมีกัน ก็ต้องระวังเหมือนกันครับผม
วันนั้น ผมขับ ห่างจากระยะ ที่กลับรถประมาณ เกือบ 20 เมตรได้ ผมขับชิดขวา เพราะจะแซง แต่มันเขตชุชนไม่ได้ขับเร็ว ไม่ถึง 80 นะครับ พี่แกขับอยู่ซ้าย อยู่ดีๆ พี่แกก็เลี้ยวตัดหน้าผมโดยไม่ได้ให้สัญญาณอะไรเลย ผมเหยียบเบรคจนสุด เกือบจะขึ้นเกาะกลาง คิดว่าชนแน่ๆ โชคดี ยังเป็นโชคดี มากๆ รถมันหยุดให้ผม ผมต้องเบนรถไปทางขวาด้วย เพื่อหลบเขา  เกือบไปแล้วจริงๆ ถ้าผมขับเร็วกว่านี้คิดว่าเอาไม่อยู่ครับ
ผมคิดว่าไม่ผู้หญิงก็คนแก่  ผมไม่รู้จะพูดอะไร ผมเอากระจกลง ชี้หน้า  รถคันนั้นรีบหนีไปเลยครับผม ว่าจะตามจดทะเบียนแล้วแจ้งตำรวจ ไม่ทัน เพราะว่ากว่าจะคิดตาม ก็ต้องตั้งสติก่อน ไม่ทันแล้วเข้าไปในซอย

ขับรถระวังกันครับ  มื่อใหม่หัดขับ  มือเก่าไม่เหลือความเก๋า  ทุกวันนี้เยอะจริงๆ   ส่วนใหญ่จะเป็นกันใน ตจว ครับ ผมก็ ก็คน ตจว นะ แต่ผมขับในกรุงเทพ ผมว่ายังขับง่ายๆ กว่า ตจว เยอะครับ อย่างเดียวที่เหนื่อยหน่อยก็แค่รถติดครับ

ขับขี่ปลอดภัยกันครับผม

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 10:36:05 »
ขอบคุณประสบการณ์มาแบ่งปันครับ
ขับตามท้องถนน ต้องใจเย็น ถ้อยทีถ้อยอาศัยกัน มีสติและไหวพริบ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 17:18:41 »
รถของพี่และของคู่กรณี รุ่นอะไรครับ

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 21:35:21 »
รถของพี่และของคู่กรณี รุ่นอะไรครับ

รถผม march กันชนกับแก้มข้างถลอกไปหน่อยนึง
คู่กรณีน่าจะ d-max รุ่นก่อน พังยับทั้งคันครับ ต้องให้รถมาลากซากไปโรงพัก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 00:06:19 »
คงเข็ดไปอีกนานละครับ รายนั้น