ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Honda FREED : Full Review /*-*/  (อ่าน 71103 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ฟูลรีวิว เสร็จแล้วครับ เชิญได้ที่นี่

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=942:-honda-freed-15-l-5at-&catid=71:compact-mini-van&Itemid=90

แสดงความคิดเห็นได้ตามอัธยาศัย ครับ

ออฟไลน์ pond

• Jr. Member
  • **
Re: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Honda FREED : Full Review /*-*/
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 18:51:04 »
ขอบใจมากคับ   ;)

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
Re: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Honda FREED : Full Review /*-*/
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 19:08:41 »
อืม~

เจ๊กองสลาก

คิดได้ไงเนี่ยครับพี่ เหอะๆ

เอ่อ แล้วรีวิวจะมีคลิปมั้ยครับ?
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 19:09:37 »
ขอบคุณครับ. .

แต่ไงผมก็ชอบ Nissan Cube มากกว่า(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

รีวิวจะมีคลิปมั้ยครับ?

:)
..

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 19:18:36 »
รีวิว นี้ มี คลิป ครับ

แต่ จะเอาขึ้นเมื่อไหร่ ต้องอยู่ที่ ผู้การแพน ด้วยหนะครับ ว่าจะว่างเมื่อไหร่ อย่างไรบ้าง

วันนี้ เจ้าตัวพยายามเอา คลิป X-Trail ขึ้น ทั้งวัน ก็เจอปัญหา youtube งอแง แหะๆ

ออฟไลน์ PuppyKak

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 19:19:09 »
ขอบคุณครับพี่ JIMMY

ผมชอบช่องเดินได้ทั้งคันของมันเอามาก ๆ

เกือบจะค้วามาแล้วล่ะตอน Expo

ติดที่ราคาจริง ๆ

ออฟไลน์ namqem

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 19:25:11 »
ขอบคุณครับ  อ่า แล้ว Avanza จะmiddle change อีกเมื่อไหร่ครับ  ;D

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 19:25:55 »
ขอบคุณครับพี่

จริงผมชอบ Freed มาเลยอะ

แต่ด้วยราคาขนาดนี้

ขอหนีไปหา CR-V 2.0E ดีกว่าครับ

อ้างถึง
นี่อุตส่าห์คิดเอาไว้แล้ว ล่วงหน้าตั้ง 4 เดือน เชียวนะครับว่า ถ้า FREED รุ่นล่างสุด
แอร์มือบิดมาถึงเมื่อไหร่ ผมจะจับ ผู้การแพน Commander CHENG ของเราเนี่ยแหละ
ผูก ผ้ากั้นเปื้อน หาหมวก Chef สีขาวมาสักใบ ให้พี่ท่านสวมไว้บนหัว หาชุด
หม้อข้าวหม้อแกง ของเล่น หรือไม่ก็ เครื่องปั้นดินเผา รูปหม้อเล็กๆ เอาไปวางไว้
เหนือสวิชต์แอร์ ของ FREED คันนั้น...

แล้วก็ให้ตาแพน ถือตะหลิว ทำหน้ายิ้มแป้น เป็น กอลลิลาดีใจ ตอนได้ครองโลก
ยื้มเผล่ ร้องเพลงโฆษณา เตาแก้ส.."โอ้วว Lucky Frameee ของเขาหนะ ไม่ใช่ธรรมดานะ"
โพสต์ท่า ให้ผมถ่ายรูป แชะ!...แล้วก็เอามาโพสต์ลงรีวิว...

ถ้าทำจริง ฮาก๊ากเลยนะ่พี่จิม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2010, 19:56:23 โดย integra »

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 19:28:35 »
ขอบคุณครับ รีวิวยังคงสนุกเหมือนเดิม ;)

ออฟไลน์ kowit1

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 19:30:12 »
รุ่นนี้เห็นคู่มือเซล์มานไปเทียบกับ innova นี้น่าถ้าจำไม่ผิด คุณจิ่มมี่น่าเอาไปเปรียบกับ innova น่า ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 19:32:50 »
รีวิว นี้ มี คลิป ครับ

แต่ จะเอาขึ้นเมื่อไหร่ ต้องอยู่ที่ ผู้การแพน ด้วยหนะครับ ว่าจะว่างเมื่อไหร่ อย่างไรบ้าง

วันนี้ เจ้าตัวพยายามเอา คลิป X-Trail ขึ้น ทั้งวัน ก็เจอปัญหา youtube งอแง แหะๆ

ขอบคุณครับ รอชมครับผม  :D
..

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 19:37:04 »
คุณน้ำเค็ม ครับ

ไม่มีแล้วละครับ หลังจากนี้ สำหรับ อแวนซ่า อย่างมากที่สุด คือ เพิ่มรุ่นพิเศษ หรืออะไรก็ตาม
แต่ผมว่า ไม่น่าจะมีแล้ว

ส่วน การเทียบร่นนั้น

เราไม่ได้เทียบกันด้วยราคาเป็นหลัก อย่างที่ใครเขาทำกันครับ
เราเทียบโดยดูจาก ขนาดตัวรถ ขนาดเครื่องยนต์
ตามหลักสากลนิยมเขาเทียบกันครับ
ฮอนด้า จะเทียบกับอินโนวา เพราะราคา และเอาเข้าจริงแล้ว ก็ไม่ถูกต้องเลย
เพราะรถเล็กกว่า อินโนวา แต่ราคาดันเท่ากัน แบบนี้ อินโนวา ก็สบายแฮ

ออฟไลน์ 9iC

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 19:41:54 »
เห็นราคาแล้วถอดใจ

ถ้าตัวต่ำสุดซัก 6 แสน  ยังน่าลุ้นมั่ง

:-\

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 19:46:55 »
ดูดีมากครับ ขำดีครับ เจ๊๋กองสลาก รีวิวละเอียดยิบมากครับ

ออฟไลน์ Impress_za

• I Love HLM
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 20:21:50 »
ขอบคุณ พี่จิมมี่สำหรับรีวิวครับ

น่าสนใจเหมือนกันนะครับ  ถ้าราคาตัวท้อปอยู่ที่ ราคาตัวต่ำสุด คือราวๆ 900,000 บาท

ผมว่าเกิดเลยอ่ะ  แต่นี่เกือบล้าน หนึ่ง  บอกตามตรงนะครับ เป็นผม ผมก็ไปเอา Innova แน่ๆเลย

แต่อย่างว่าแหละครับ Target Group มันต่างกัน  เค้าอาจจะไม่ได้เน้นยอดขาย แต่เน้นอุดช่องว่างของตลอดจริงๆ แหละ แต่ในความคิดผม
มันเหมือนทำให้คู่แข่งขายดีขึ้นกว่าเดิมอ่ะครับ
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ mcat231032

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 20:33:05 »
มาขอบคุณก่อนอ่านครับ

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 20:38:03 »
ขอบคุณครับพี่

จริงผมชอบ Freed มาเลยอะ

แต่ด้วยราคาขนาดนี้

ขอหนีไปหา CR-V 2.0E ดีกว่าครับ

คิดเหมือนกันเลยครับ ไปดูตอนมอเตอร์ เอ็กซ์โปมา

เปลี่ยนใจไปดู New CRV แทนเลย

แต่ดันมีปัญหาเรื่องสีภายในไม่ลงตัว

อยากได้ภายนอกดำ ภายในก็ดำ มันไม่มี เลยอด
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 20:48:37 »
ขอบคุณครับ แต่จะว่ายอดเจ้าฟรีดในนครนายกถือว่าใช้ได้เลยนะ เห็นทางศูนย์บอกว่ามีคนจองแล้วประมาณ 5-6 คัน

ออฟไลน์ Puyzabra

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 20:57:23 »
ที่แรกพ่อผมมองรุ่นนี้ไว้ราคาซัก7.5เค้ายังอยากได้แต่จริงปาไป8.9
เค้าเลยไปมองExoraแทนเลยเพราะตัวนั้นตัวท็อปยัง8.19อ่ะ

เฮ้ออยากขับhondaมากกว่าอ่ะ

ออฟไลน์ Lookkaew

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 21:10:36 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
- อัตราเร่ง-การกินน้ำมัน ทำได้ไม่เลวเลย
- มีอะไรประหลาดๆ ในฟรี๊ดเยอะจริงอย่างที่พี่จิมมี่ว่า เบาะปรับไม่ได้ พวงมาลัยยืด-หดไม่ได้ ไม่มีปุ่มควบคุมเครื่องเสียงที่พวงมาลัย หัวเกียร์หุ้มหนังเดินตะเข็บอย่างหรู แต่พวงมาลัยกลับโล้นเลี่ยนสุดๆ แผงประตูพลาสติคล้วน การตั้งราคาสุดย่ามใจ ฯลฯ

ปล. ขอชื่นชมเรื่องที่คราวนี้พี่จิมมี่ถ่ายรูปได้เก๋ครับ มีการไปนั่งแถวหลังสุดและปรับระยะเบาะแถวสองไว้สองระยะให้เห็นได้ชัดขึ้น แต่ถ้าจะให้ดีน่าจะไปกลิ้ง 3 คนที่พื้นท้ายรถหรือนั่งตั้งวงเล่นไพ่กันให้ดูไปเรย อิอิ

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 21:14:21 »
หลังจากอ่านแล้ว ถ้าผมยังแค่ใช้รถในเมืองและบ้านผมก็คนเยอะ และที่สำคัญ มุดแต่ละที่ อโศก เพชรบุรีตัดใหม่ และ ราชวิถีย่านอนุสาวรีย์ชัยฯ ผมคงคบฟรีดแน่นอน

แต่ รุ่น E พอนะครับ สู้ราคาตัว E Sport และ E Sport Navi ไม่ไหว

ปล อยากให้มันถูกจัง จะได้เอาไปเสนอแม่ให้ผ่าน แต่ตอนนี้นั่งทำใจ ไม่ผ่านแล้วล่ะ แพงเกินเอื้อม
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ KnoT

• ??????????????+?????????????14????
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 21:25:47 »
มาแล้วรีวิวรถในฝัน(แต่ไม่รู้จะเป็นจริงได้เมื่อไร)ของผม..... ขอบคุณพี่จิมมากๆ เลยครับ
เพิ่งขับรถกลับมาจาก มศว.องครักษ์ รีบอาบน้ำแล้วรีบมาดูก่อนเลย(ยังอ่านไม่ครบทั้งหมดเลยครับ) ;D

ถ้ามีสีน้ำเงินนะ.... แล้วราคาลงอีกนิด หรือถ้าราคาไม่ลงแต่เอาชุดแต่งครบเซ็ทMugenแบบที่ญี่ปุ่นมาให้นะ
ฮอนด้าเตรียมรับเงินสดจากผมไปได้เลยครับ
จะขายVenturyไว้รอเลยอ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2010, 22:01:24 โดย KnoT »
????????????????????.... ????????????????????????

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 21:31:34 »
ที่แรกพ่อผมมองรุ่นนี้ไว้ราคาซัก7.5เค้ายังอยากได้แต่จริงปาไป8.9
เค้าเลยไปมองExoraแทนเลยเพราะตัวนั้นตัวท็อปยัง8.19อ่ะ

เฮ้ออยากขับhondaมากกว่าอ่ะ
เหตุการ์ณนี้คล้ายๆกับที่บ้านเลยครับ
นี่ดีนะครับ เลิกล้มไปก่อนไม่งั้นที่บ้านได้Exora มาเช่นกัน
ราคานี่แหละครับ ที่น่าจะต่ำกว่านีจะดีมากๆ!!!
..

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 21:47:00 »
เปิดราคาได้ช็อกโลกสุดยอดดครับ

ผมเพิ่งสังเกตเห็นว่าแผงข้างประตูของที่นั่งแถวสองมันไม่มี --'

ปล. พี่จิมมี่ครับ ตากาล็อกเป็นภาษาฟิลิปปินส์ครับ ไม่ใช่อินโดนีเซีย

ออฟไลน์ scala333

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 22:04:36 »
เห็นไปจอดโชว์ที่เดอะมอลล์บางแค่ คนเข้าไปดูเยอะเลย พอแจกใบราคาเท่านั้นแหละ วงแตกเลย

ออฟไลน์ Whatman

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 22:25:18 »
ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 22:31:05 »
วันนี้เจอตัวเป็นๆ กำลังเลี้ยวเข้า เดอะมอลล์ บางแค

คิดว่าจะไม่ได้เห็นซะแล้ว

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 22:51:08 »
ขอบคุณครับ ถึงจะไม่ได้ชอบรูปร่างเต็มๆ กับมีราคาที่สูงมาก
อ่านเสร็จก็รู้สึกว่ารถมันก็ดีใช้ได้เหมือนกัน ชอบหน้าปัดมากสวยดี
พวงมาลัย ผมกลับชอบ เพราะดูไม่สหกรณ์เหมือนพวงมาลัยตระกูล Civic
แผงประตูข้างยังดีที่มีตัดสีดำ ก็ยังถือว่าดูไม่โล่ง เหมือนสีโทนเดียวแบบนั้นยิ่งแย่ครับ
ส่วนตัวคิดว่า มันยังไม่สวยที่สุดนะไม่รู้ทำไม คิดว่ายังมีช่องว่างให้คู่แข่งดีไซน์ตีตื้นได้อีกเยอะครับ

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 22:53:26 »
โดยส่วนตัวผมชอบตรงที่มันสวยครับ สำหรับผมมันสวยกว่า Avanza มาก แต่ราคามันสูงไปหน่อย

ไม่แปลกใจเลยที่ตั้งแต่เปิดตัวมาผมยังไม่เคยเห็นคันจริงๆแบบถูกซื้อมาเลย เห็นแต่รถทดลองขับ
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ ole_win_ter

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 22:55:35 »
พี่จิมมี่ครับ รบกวนถามหน่อยนะครับ 
ที่ผมเคยโพสโปรโมชั่นที่ผมได้ตอนจอง  แล้วพี่บอกว่า "ใจร้อนไปนิดนึง อิอิ"    มีความหมายว่าไงหรอครับ ยังไม่เข้าใจเลย
ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยครับ 

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  รอมานาน อิอิ