ผู้เขียน หัวข้อ: รับรถใหม่ ต้องตรวจเช็คอะไรบ้างครับ  (อ่าน 2746 ครั้ง)

ออฟไลน์ final

• Sr. Member
เสาร์นี้จะได้รถแล้ว jazz v at สีดำ

กลัวโดนย้อมแมวพวกรถโชว์รถเทสไดร์ฟน่ะครับ จะดูได้ยังไงบ้าง เพราะได้รถไวจนน่าแปลกใจ จองปุ๊ป รอไฟแนนซ์สองสามวัน ไฟแนนซ์ผ่านปุ๊ป ได้รถเลย เร็วมาก

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ chettaphong

• Jr. Member
  • **
Re: รับรถใหม่ ต้องตรวจเช็คอะไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 20:12:40 »
เรื่องได้ไวไม่ต้องแปลกใจครับผมว่าช่วงนี้ stock ออกจะล้น
ศูนย์โตโยต้าแถวบ้านผมนี่มีครบทุกรุ่นแทบทุกสีที่นิยม

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: รับรถใหม่ ต้องตรวจเช็คอะไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 23:34:09 »
อาจจะเป็นรถค้างสต็อกครับ

ออฟไลน์ Ohmohmz

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 23:59:56 »
ได้ไวถือว่าปกติครับ ผมก็เป็น salesฮอนด้านี่แหละครับ  เคยเจอลค.ท่านนึง มาตอนเช้า ซื้อสด รับรถวันนั้นเลย ไม่เอาของแถมไรทั้งนั้น เอาเปนส่วนลดอย่างเดียว รถแต่ละที่เดี๋ยวนี้มีสต็อกไว้เยอะครับ ถือเป็นข้อได้เปรียบว่าสามารถรับรถได้เลย

ปล. รถเทสไดร์ฟส่วนมากจะเป็นตัวSV นะครับ เพราะทางฮอนด้ากำหนดมานะครับ

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 07:32:17 »
ก้มดูใต้กันชนหน้า - รถใหม่ๆกริ๊บๆวิ่ง 5-10 โล จะแทบไม่มีรอย
แต่รถเทส รถที่วิ่งมาแล้วเอามากรอไมล์ จะมีเศษยางมะตอย รอยหินอยู่บ้าง

ดูบังโคลนหน้า หลัง รถเทสมา จับตรงซุ้มล้อ ยังไงๆก็ต้องมีเศษๆ
ลูบๆดู เพราะล้างยังไงก็ล้างไม่หมด (ฝุ่นไม่นับนะ เรื่องปกติ)

ใต้ท้อง - คงไม่ต้องถึงขนาดนั้น เทสมาเป็นพันโลก็คงไม่เห็น ไม่ใช่ซื้อรถมือสอง

เอาจริงๆ ซื้อรถสมัยนี้ชิวๆครับ ส่วนมากไม่มีอะไรหรอก
ผมไป Plant Tour มา ตอนรถออกจากสายพาน ถ้าท่านเห็นเค้าเทสกัน ท่านจะไม่อยากซื้อรถใหม่เลย
เทสหนักกว่าเทสไดรฟ์เยอะครับ ดังนั้นโอกาศน้อย และค่อนข้างสบายใจได้

ออฟไลน์ stvai

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 09:39:01 »
ให้เช็คอุปกรณ์อิเล็คโทนิค+ไฟฟ้าให้ครบทุกชิ้น ไล่มันตั้งแต่กระจกไฟฟ้า กระจกข้าง สวิตส์ต่างๆ
ปุ่มกด วิทยุ เครื่องเล่น หน้าจอสัมผัส Navigator ที่ปัดน้ำฝน ไฟเลี้ยว ไฟเบร็ค ประตูเปิดปิดล็อคได้ไหม
หลอดไฟภายในห้องโดยสาร ฯลฯ เท่าที่คิดได้ครับ

ส่วนสภาพรถลองเปิดฝาหน้าดูความเรียบร้อย เปิดช่องเก็บยางสำรอง ดูใต้ท้องรถ ก็น่าจะโอเคแล้วครับ

ขอให้มีความสุขกับรถใหม่นะครับ.....^___^~