ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บรูปภายใน All New KIA Grand Carnival มาฝากครับ  (อ่าน 7602 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ben_BEnz

• Full Member
เก็บรูปภายใน All New KIA Grand Carnival มาฝากครับ
« เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 20:56:13 »
พอดีวันนี้แวปไปดู All New KIA Grand Carnival ที่โชว์รูมถนนเทียนร่วมมิตร เลยเอารูปภายในมาฝากนิดหน่อยครับ

อาจไม่ได้ครบทุกส่วน พอดีมีคนสนใจมาดูหลายกลุ่มอยู่ รวมถึงมีการเทรนช่างด้วย เลยไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ครับ ถ้ามีโอกาสไปอีกครั้ง จะนำมาเพิ่มเติมนะครับ

เริ่มจากแถวสุดท้าย ที่น่าสนใจว่าจะนั่งได้ไหมนั้น...

รูปแรก เมื่อยกเบาะแถวที่ 4 ขึ้นมาจากที่เก็บ พร้อมกับแถว 3 ปรับถอยหลังมาสุด (ในรูปนี้คือคันรองท๊อป เบาะผ้า และสไลด์เบาะแถว 3 ได้สุดแค่นี้ แต่ตัวท๊อปเบาะหนัง เหมือนจะถอยได้มากกว่านี้นิดหน่อย จากที่ถามเซลล์ เป็นจุดนึงที่ยังงงๆกันอยู่ เพราะถอยได้ไม่เท่ากัน)

เทียบด้านขวาคือถอยเบาะ 3 มาหลังสุด กับด้านซ้ายเลื่อนขึ้นหน้าสุด

สภาพเมื่อลองนั่งดู โดยเลื่อนเบาะแถว 3 ไปหน้าสุด คือพอนั่งได้ แต่ไม่สบายเลย เพราะพนังพิงหลังชันมาก ปรับไม่ได้ (ส่วนตัวสูงประมาณ 175-176 ไซค์ XXL นน.มีเลข 1 นำหน้า)

ไม่มีพื้นที่เหนือศีรษะเหลือ (จริงๆไม่พอด้วยซ้ำ) สรุปคร่าวๆ แถวสุดท้าย นั่งได้จริง แต่ต้องมีขนาดร่างกายไม่เกินไซค์ L  ถึงจะสบาย สูงไม่เกิน 165 น่าจะพอไหว แต่ถ้าไม่เกิน 160 น่าจะสบายกว่า ง่ายๆสั้นๆ ถ้าให้เด็กนั่งละก็โอเคอยู่นะ หรือผู้หญิงตัวเล็กๆ

รวมถึง ถ้าใช้ที่นั่งแถวสุดท้าย ท้ายรถจะไม่มีพื้นที่วางอะไรได้เลย (จริงๆก็มีแหละ แต่ได้แค่หมอนบางๆสัก 2-3 ใบ)

Re: เก็บรูปภายใน All New KIA Grand Carnival มาฝากครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 21:07:27 »
ส่วนเบาะแถว 3 มีขนาดเบาะเล็กกว่าเบาะแถว 2 มากแบบรู้สึกได้ เพราะโดนซุ้มล้อหลังเบียดเข้ามา

พื้นที่วางขา เมื่อปรับเบาะแถว 3 ถอยหลังสุด(แต่เหมือนยังไม่สุดเท่าตัวท๊อป) และเบาแถว 2 ถอยหลังสุด(ก็เหมือนจะยังไม่สุดเช่นกัน) จะมีพื้นที่วางขาได้ประมาณนี้

และเมื่อลองนั่งดู ก็พอสบายในระดับนึง เพราะด้านหลังมีเว้าเข้าไปเล็กน้อย ซึ่งถ้านั่งแค่ที่นั่งซ้ายขวา ทั้งเบาะแถว 2 และ 3 ก็สามารถยืดขาออกมาตรงทางเดินตรงกลางได้

https://fbcdn-sphotos-c-a.akamaihd.net/hphotos-ak-xpf1/v/t1.0-9/11046757_10205268036114873_6530578167300557683_n.jpg?oh=d5e488ce0c960967d36caed8d3e0b55f&oe=557CFCAA&__gda__=1435453397_f527abc3a8d3ecf3e15d63f304d86c97

เบาะแถว 3 ถ้าพับเบาะตรงกลางขึ้นมา จะอึดอัดพอสมควร แต่ก็จะได้ที่วางแขน เพราะถ้าเอาเบาะวางนอนลง แต่พับพนังพิงหลังลง ให้เป็นถาดวางของ จะไม่สามารถวางแขนได้เลย เพราะตำแหน่งอยู่ต่ำเกินไป

จุดนี้มองว่าถ้านั่งแค่ 2 คนซ้ายขวา บนแถว 3 ให้กางเบาะตรงกลางออกมา พร้อมยกพนักพิงหลังขึ้น เหมือนมีคนนั่งตรงกลางจะนั่งสบายสุด เพราะไม่มีอะไรกั้นให้อึดอัด หรือเกะกะ เพราะเบาะนั่งตรงกลางจะสั้นกว่าเบาะข้างซ้ายขวามากอยู่

เรื่องเบาะนั่งแถว 3 ซ้ายขวา นอกจากเล็กแล้วยังรู้สึกว่าสั้นไปหน่อยด้วย ส่วนตรงกลาง เล็กกว่าสั้นกว่าสูงกว่า พนักพิงเล็กมาก ได้แค่ครึ่งหลังของผู้ใหญ่ หัวชนเพดานด้วย เหมาะแก่เด็กหรือคนตัวเล็กเท่านั้น

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
Re: เก็บรูปภายใน All New KIA Grand Carnival มาฝากครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 21:10:35 »
ขอบคุณมากครับ

เป็นการยืนยันได้อย่างชัดเจนว่า เบาะแถวสุดท้ายมีไว้เพื่อลดภาษีเป็นรถบรรทุก 11 ที่นั่งป้ายฟ้า ซึ่งพับราบเอาไว้วางสัมภาระดีกว่า

ถ้าเลื่อนแถวสามถอยสุด แล้วเลื่อนแถวสองมาด้านหน้าอีกนิดหน่อย ก็จะนั่งสบายทั้ง 3 แถว
  แต่ถ้าเอาจริงๆ นั่งสบายแค่ 6 คนรวมคนขับ เพราะตรงกลาางของเบาะแถวสองและสามไม่มีพนักพิงมาให้

ถามคุณ Ben_BEnz นิดนึงครับ เซลล์บอกหรือเปล่าว่ามีรถทดลองขับเมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 21:26:08 »

เป็นการยืนยันได้อย่างชัดเจนว่า เบาะแถวสุดท้ายมีไว้เพื่อลดภาษีเป็นรถบรรทุก 11 ที่นั่งป้ายฟ้า ซึ่งพับราบเอาไว้วางสัมภาระดีกว่า

ถ้าเลื่อนแถวสามถอยสุด แล้วเลื่อนแถวสองมาด้านหน้าอีกนิดหน่อย ก็จะนั่งสบายทั้ง 3 แถว
  แต่ถ้าเอาจริงๆ นั่งสบายแค่ 6 คนรวมคนขับ เพราะตรงกลาางของเบาะแถวสองและสามไม่มีพนักพิงมาให้

ถามคุณ Ben_BEnz นิดนึงครับ เซลล์บอกหรือเปล่าว่ามีรถทดลองขับเมื่อไหร่ครับ

ใช่ครับ นั่งจริงๆ 6 คนกำลังดี เบาะแถวกลางใหเด็ก 3-6 ขวบนั่ง ผู้ใหญ่นั่งนานๆ ปวดก้นปวดหลังแน่ครับ
ข้อมูลที่ผมได้มาจากเซลล์สุดเก๋าประจำยนตรกิจชลบุรีคือ วันที่เปิดตัวมีจองไปแล้ว 30 กว่าคัน อีก 2-3 เดือนถึงจะได้รับรถ ส่วนรถทดลองขับเซลล์ตอบไม่ได้เลยครับ ไม่มีข้อมูลจากบริษัทไดๆเลย แม้กระทั่งรถที่ปล่อยให้สื่อทดลองก็ยังไม่มีเลย ว่าจะปล่อยให้ทดลองขับเมื่อไหร่ มีแค่เซลล์และบุคคลบางกลุ่มที่ได้ลองขับแล้วสั้นๆ เซลล์ที่ผมคุยด้วยก็ได้ขับแล้ว แต่เซลล์จะโทรแจ้งเรื่องรถทดลองขับเมื่อมีข้อมูลแล้วผมจะมาแจ้งข่าวให้ทราบ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 21:26:39 »
ส่วนเบาะแถว 2 สบายกว่าแถว 3 ทั้งขนาดและที่วางขา รวมถึงความยาวเบาะ น่าจะยาวกว่านิดนึง แต่มีมุมเงยที่สูงขึ้นนิดนึงเหมือนกัน

ในรุ่นที่มาไทย 11 ที่นั่ง จะมีที่วางแขนแค่ด้านนอกติดประตู ตรงกลางถ้าจะวางก็ได้เฉพาะฝั่งซ้ายเมื่อพักเบาะตรงกลางขึ้นมา แต่ก็จะเบียดขาแทน แต่ไม่อีดอักเท่าไหร่ (ตามรูป)

เมื่อถอยหลังจนสุด(เหมือนจะยังไม่สุด) ก็ได้พื้นที่วางขามาพอสมควร

แต่เบาะที่สบายที่สุด ส่วนตัวว่าคือเบาะคู่หน้า ทั้งคนขับและคนนั่งข้าง ยิ่งตัวท๊อป ปรับไฟฟ้าด้วยแล้ว นั่งสบายมาก มากกว่าเบาะแถว 2 สะอีก

และถ้าถอยเบาะหน้ามาสุด แถว 2 ก็ยังพอมีที่วางขาอยู่แบบพอดีๆๆ ซึ่งรวมถึงถ้าปรับเลื่อนแบาะแถว 2 ขึ้นหน้าสุด ก็ยังพอวางขาได้อยู่

ซึ่งรวมถึงถ้าปรับเลื่อนแบาะแถว 2 ขึ้นหน้าสุด ก็ยังพอวางขาได้อยู่ ซึ่งจะต้องเลื่อนมาหน้าสุดในกรณีใช้เบาะแถวสุดท้าย คือต้องปรับเบาะแถว 2 ขึ้นมาหน้า(เกือบสุด) และเลื่อนเบาะแถว 3 ตามขึ้น วันนี้ลองเลื่อนดู ก็พอนั่งได้ทั้งหมด แต่ก็ไม่สบายเท่าไหร่ ถ้าเดินทางไม่เกินชั่วโมงน่าจะพอทนได้ แต่ถ้าเกินกว่านี้ไม่น่าไหว

สรุปคร่าวๆ ถ้าเอาแบบนั่งสบายๆๆ ใช้งาน 4-6 คนเป็นหลัก แบ่งเบาะหลักไปเลยคนละเบาะ (ถ้านั่ง 4 คน เบาะแถวสองน่าจะถอยหลังได้อีก ถ้าได้ก็ถือว่าสบายอยู่ครับ)

หรือ 8 คนเป็นครั้งคราว หรือ 2 ที่นั่งตรงกลางเป็นเด็กนั่ง ก็ถือว่าสบายอยู่ และข้อดีคือ ด้านหลังใส่ของได้จริง ทั้งรถเข็นเด็ก กระเป๋าเดินทางใบใหญ่ ขนของขึ้นโต ชอปอีเกีย เป็นต้น

แต่ถ้าต้องนั่ง 11 คนประจำ อันนี้ไม่แนะนำ เพราะอึดอัดเกินไป และไม่มีพื้นที่วางของเลย

ส่วนตัวสนใจเพราะเป็นดีเซล นั่ง 6 คนยังสบายพอตัวอยู่ เพื่อ 2 ที่ไว้ยามจำเป็น หรือแถวสุดท้ายไว้ยามขนคน รวมถึงใช้งาน 6 คน ก็ยังมีที่วางของด้านหลังได้สบายๆ

แต่ไม่รีบ คงรอดู alphard ตัวใหม่ก่อนว่าราคากับสเปคจะเป็นยังไงบ้าง (ตอนนี้ใช้ alphard โฉมแรกอยู่ อายุมากแล้ว แถมกินน้ำมันดุด้วย) เพราะถ้าเทียบกัน นั่งไม่เกิน 6-7 คน alphard นั้นสบายกว่า แต่พื้นที่ขนของน่าจะน้อยกว่า รวมถึงดีเซลน่าจะประหยัดกว่า และราคาค่าตัวด้วยเช่นกัน

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 21:28:28 »

เรื่องทดลองขับยังไม่มีกำหนดเลยครับ เลยได้แต่ฝากเบอร์โทรเอาไว้อะครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 21:34:12 »

ใช่ครับ นั่งจริงๆ 6 คนกำลังดี เบาะแถวกลางใหเด็ก 3-6 ขวบนั่ง ผู้ใหญ่นั่งนานๆ ปวดก้นปวดหลังแน่ครับ
ข้อมูลที่ผมได้มาจากเซลล์สุดเก๋าประจำยนตรกิจชลบุรีคือ วันที่เปิดตัวมีจองไปแล้ว 30 กว่าคัน อีก 2-3 เดือนถึงจะได้รับรถ ส่วนรถทดลองขับเซลล์ตอบไม่ได้เลยครับ ไม่มีข้อมูลจากบริษัทไดๆเลย แม้กระทั่งรถที่ปล่อยให้สื่อทดลองก็ยังไม่มีเลย ว่าจะปล่อยให้ทดลองขับเมื่อไหร่ มีแค่เซลล์และบุคคลบางกลุ่มที่ได้ลองขับแล้วสั้นๆ เซลล์ที่ผมคุยด้วยก็ได้ขับแล้ว แต่เซลล์จะโทรแจ้งเรื่องรถทดลองขับเมื่อมีข้อมูลแล้วผมจะมาแจ้งข่าวให้ทราบ

6 คนถือว่าสบายๆเลยครับ เดินทางไกล ไปตจว.ได้สบาย มีพื้นที่ด้านท้ายไว้คนกระเป๋า ส่วนแถวกลางไม่เหมาะจริงๆ นั่งแล้วไม่มีความสบายเลยครับ

รถล๊อตแรก เห็นว่าเข้ามาแล้ว แต่กว่าจะส่งมอบได้น่าจะประมาณเดือน 5 เป็นต้นไปครับ

ส่วนตัวอยากลองขับมากๆ เพราะจากตัวเลขวงเลี้ยว ถ้าตามนั้นจริง แม้จะยาว 5 เมตรนิดๆ ก็น่าจะไม่ใช่ปัญหาเวลาขับในเมือง หรือหาที่จอดตามห้างสักเท่าไหร่

ข้อดีอีกอย่าง น่าจะตรงที่หลังคาไม่สูงมาก เพราะ alphard ที่บ้าน เคยขูดกับคานบางที่มาแล้วเหมือนกัน แม้ว่าตรงทางเข้าจะผ่านเกณฑ์ก็ตาม

ปล. ตัวท๊อป ออปชั่นทีวี 14 นิ้ว สำหรับด้านหลัง เหมือนจะไม่มีนะครับ เท่าที่ถามเซลล์มา ส่วนตัวเฉยๆ มีก็ดีไม่มีก็ไม่ได้แคร์เท่าไหร่ tablet/ipad ก็ทดแทนได้

ปล. ตัวท๊อป มีทั้งกล้องถอยหลัง และเซนเซอร์หน้าหลังมาให้ ถุงลมมีแค่ 2 ใบด้านหน้า และน่าจะไม่มีเพิ่ม เป็นจุดนึงที่เสียดาย ถ้ามีม่านถุงลมมาให้ด้วยคงจะดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2015, 21:39:19 โดย Ben_BEnz »

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 21:47:34 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 23:25:04 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 07:14:41 »
ขอบคุณครับ รอลองอีกทีเพราะรุ่นที่แล้วผมว่าออกตัวอืดเกินไปครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ TRcdi

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 07:31:47 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 07:46:43 »

6 คนถือว่าสบายๆเลยครับ เดินทางไกล ไปตจว.ได้สบาย มีพื้นที่ด้านท้ายไว้คนกระเป๋า ส่วนแถวกลางไม่เหมาะจริงๆ นั่งแล้วไม่มีความสบายเลยครับ

รถล๊อตแรก เห็นว่าเข้ามาแล้ว แต่กว่าจะส่งมอบได้น่าจะประมาณเดือน 5 เป็นต้นไปครับ

ส่วนตัวอยากลองขับมากๆ เพราะจากตัวเลขวงเลี้ยว ถ้าตามนั้นจริง แม้จะยาว 5 เมตรนิดๆ ก็น่าจะไม่ใช่ปัญหาเวลาขับในเมือง หรือหาที่จอดตามห้างสักเท่าไหร่

ข้อดีอีกอย่าง น่าจะตรงที่หลังคาไม่สูงมาก เพราะ alphard ที่บ้าน เคยขูดกับคานบางที่มาแล้วเหมือนกัน แม้ว่าตรงทางเข้าจะผ่านเกณฑ์ก็ตาม

ปล. ตัวท๊อป ออปชั่นทีวี 14 นิ้ว สำหรับด้านหลัง เหมือนจะไม่มีนะครับ เท่าที่ถามเซลล์มา ส่วนตัวเฉยๆ มีก็ดีไม่มีก็ไม่ได้แคร์เท่าไหร่ tablet/ipad ก็ทดแทนได้

ปล. ตัวท๊อป มีทั้งกล้องถอยหลัง และเซนเซอร์หน้าหลังมาให้ ถุงลมมีแค่ 2 ใบด้านหน้า และน่าจะไม่มีเพิ่ม เป็นจุดนึงที่เสียดาย ถ้ามีม่านถุงลมมาให้ด้วยคงจะดี

เซลล์แจ้งว่ามีนะครับ รถที่จะส่งมอบลูกค้าจะติดมาให้ เพียงแต่ตัวโชว์ไม่มี
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ WTF

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 08:28:18 »
รุ่นรองทอปนี่ประตูไฟฟ้ารึเปล่าครับ? หรือว่าแมนน่วลเหมือนโฉมที่แล้ว

ออฟไลน์ rojsak2021

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 08:49:08 »
ก่อน  KIA Grand Carnival จะเปิดตัวในไทย ผมได้ศึกษาข้อมูลต่างๆในเวปต่างประเทศโดยเฉพาะทางเกาหลี เป็นรถที่สวย และเทคโนโลยีไม่แพ้รถยุโรป
แต่พอเข้าไทยก็เหมือนเดิม โดนตัดไปเยอะโดยเฉพาะด้านความปลอดภัย ( Blind Spot Detection (BSD) , Forward Collision Warning System (FCWS), Rear Cross Traffic Alert , sunroof,ม่านถุงลม) สำหรับผมราคาเกือบ 2 ล้านทำให้ต้องถอย ยิ่งที่นั่งภายในที่จขกทบอกโดยรวมว่านั่งไม่สบายเท่าไหร่ คงรอ alphard เหมือนกันครับ ถ้าทาง toyota กดราคาแข่งกับเกรย์จริงก็น่าจะรอครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 10:57:40 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูล สุดยอดเลยครับ แทบจะไม่ต้องไปดูเองเลย

ผมว่าถ้าตัวท๊อป กับอัลพาร์ดใหม่ ราคาต่างกันถึง 7 หลัก เจ้าตัวนี้มีโอกาสขายได้พอควรเลยนะ
เพราะด้วยขนาด กับ การขับขี่น่าจะดีกว่า H-1 ในกรณีที่นั่ง 4-6 คนเป็นหลัก ใช้ในเมือง เพราะดูจากช่วงล่างการออกแบบอิงกับรถเก๋งมากกว่า H-1 ที่เป็นการจูนรถที่ใช้บรรทุกมาเป็นรถโดยสาร

แต่ถ้าอัลพาร์ดใหม่มาแบบสองกลางๆ ค่อนปลาย ก็ต้องมาดูกันอีกที

แต่ผมสนตัวล่างนะ แต่แอบงงว่า เรื่องปรับเบาะ ตัวล่างกับตัวท๊อปปรับได้ไม่เท่ากัน เป็นเพราะเหตุผลเรื่องไหนกันแน่

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 12:11:10 »
อาววว เรื่องจอด้านหลังยังไงหว่า เพราะเซลล์เอาสมุดรายละเอียดมาเปิดดูก็ไม่มีอะครับ ถ้ามีก็อาจเป็นจอที่ติดเพิ่มภายหลัง

เรื่องอัตราเร่งก็อยากลองเหมือนกันครับ เพราะบอดี้ใหญ่พอตัวเลย

ประตูตัวรองเป็นแบบอัตโนมือครับ ทั้ง 3 บาน รวมถึงเบาะคู่หน้าด้วยครับ

เรื่องออปชั่นความปลอดภัยตัดทิ้งไปเยอะจริงครับ ตอนนี้แอบหวังว่าล๊อตหลังๆอยากให้เพิ่มจัง รวมถึงซันรูฟด้วย

เรื่องราคา ตัวท๊อปแพงกว่าที่คิดไปนิดนึง เพราะคิดว่าไม่น่าเกิน 1.89 ล้าน

เทียบกับ alphard ถ้านั่งมากสุด 6 คน และราคา alphard ได้สัก2กลางๆคงน่าคบหากว่า แต่ก็กลัวว่าจะโดนตัดออปชั่นออกเยอะ หรือตัวฟลูออปชั่นก็อาจแตะเลข 3 ซึ่งก็แพงกว่าเกือบล้าน

เรื่องการเลื่อนเบาะ ถ้ามีโอกาสไปดูอีกครั้ง จะถ่ายตรงรางมาฝากครับ เพราะยังคาใจอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ wongpadoo

• Newbie
  • *
คอบคุณครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 12:13:36 »
ขอบคุณมากครับ ที่มารีวิว ผมก็มอง ๆ อยู่เรื่อตัวรถผมชอบเลยครับเหมาะกับครอบครัวผมมาก ๆ  แต่เป็นห่วงเรื่องศูนย์บริการและผมเป็นคนต่างจังหวัดด้วยครับ ปล.เอารูปปิดสะแก่เลย ตัวจริง ๆ หน้าตาคงไม่ต่างจาก มาริโอเท่าไหร่นะครับมองจากเคล้าโคลง อิอิ

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 13:36:29 »
ขอบคุณครับ ถ้าคิดจะซื้อมาเป็นรถครอบครัวก็ไม่เลว
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.