ผู้เขียน หัวข้อ: ตัด e300 ออก ^^ เหลือBWM หรือแค่accord ก้อพอแล้ว??  (อ่าน 8238 ครั้ง)

ออฟไลน์ peterW

• Sr. Member
Re: ตัด e300 ออก ^^ เหลือBWM หรือแค่accord ก้อพอแล้ว??
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 15:37:04 »
มี W212 กับ Honda G9

W212  ดีกว่า G9 เกือบทุกด้าน

แต่แปลก  เวลาจะใช้กัน  ดันแย่งใช้แต่ G9 
เฉพาะเวลาไปงาน หรือ ไปต่างจังหวัด  ถึงจะมาแย่งกันใช้ W212

รถญี่ปุ่น ขับดีไม่เท่ายุโรป  แต่ใช้ดี   ขับสบาย ชิวๆ

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
Re: ตัด e300 ออก ^^ เหลือBWM หรือแค่accord ก้อพอแล้ว??
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 00:38:36 »
สำหรับผมถ้าย้อนเวลาได้
ผมเอาแค่ Accord ครับ
และอนาคตถ้าปล่อยตราดาวไป
ผมจะกลับมาใช้รถญี่ปุ่นอย่างภาคภูมิใจ
เพราะโดยส่วนตัวผมว่า 4 ล้านกับรถที่ผมได้ใช้อยู่
ทุกวันนี้มันไม่สมราคาเลย ใครจะว่าผมขายยุโรป
มาใช้ญี่ปุ่นผมก็ไม่แคร์ เพราะผมว่าตามเนื้อผ้า
ทำดีก็ต้องชม ไม่ดีก็ไม่ต้องใช้น่ะครับ

ปล.ผมเชียร์ ACCORD ถ้าใช้คำว่าคุ้มมาเป็นตัวตั้ง
แต่ถ้าไม่สนคุ้ม ไป 525d ครับ

พอมีลูกคิดเหมือนพี่เป๊ะเลยครับ
ถ้าวัดด้วยภาพรวมรวมทั้งเงินที่จ่ายและสิ่งที่ได้กลับมาเห็นด้วยเลยครับรถญี่ปุ่นคุ้มเงินกว่าเยอะความปลอดภัยเดี๋ยวนี้ไล่มาติดๆ
อยากคิดได้แบบนี้จริงๆคิดได้แต่นะกิเลศเจ้าของกระทู้ลองดู SUV ดีๆสักคันไม๊ครับแล้วจะลืมรถเก๋งเลยเป็นแนวทางเผื่อจะชอบ ;D X5 M-Class หรือรอดู RX ใหม่ที่จะออก
คุณพ่อผมก็ไม่กลับมาขับรถเก๋งแล้วครับ SUV ตอบโจทย์กว่าผมเองก็คงกลับไปรถเก๋งยากแล้วครับ

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 02:56:42 »
สำหรับผมถ้าย้อนเวลาได้
ผมเอาแค่ Accord ครับ
และอนาคตถ้าปล่อยตราดาวไป
ผมจะกลับมาใช้รถญี่ปุ่นอย่างภาคภูมิใจ
เพราะโดยส่วนตัวผมว่า 4 ล้านกับรถที่ผมได้ใช้อยู่
ทุกวันนี้มันไม่สมราคาเลย ใครจะว่าผมขายยุโรป
มาใช้ญี่ปุ่นผมก็ไม่แคร์ เพราะผมว่าตามเนื้อผ้า
ทำดีก็ต้องชม ไม่ดีก็ไม่ต้องใช้น่ะครับ

ปล.ผมเชียร์ ACCORD ถ้าใช้คำว่าคุ้มมาเป็นตัวตั้ง
แต่ถ้าไม่สนคุ้ม ไป 525d ครับ

พอมีลูกคิดเหมือนพี่เป๊ะเลยครับ
ถ้าวัดด้วยภาพรวมรวมทั้งเงินที่จ่ายและสิ่งที่ได้กลับมาเห็นด้วยเลยครับรถญี่ปุ่นคุ้มเงินกว่าเยอะความปลอดภัยเดี๋ยวนี้ไล่มาติดๆ
อยากคิดได้แบบนี้จริงๆคิดได้แต่นะกิเลศเจ้าของกระทู้ลองดู SUV ดีๆสักคันไม๊ครับแล้วจะลืมรถเก๋งเลยเป็นแนวทางเผื่อจะชอบ ;D X5 M-Class หรือรอดู RX ใหม่ที่จะออก
คุณพ่อผมก็ไม่กลับมาขับรถเก๋งแล้วครับ SUV ตอบโจทย์กว่าผมเองก็คงกลับไปรถเก๋งยากแล้วครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่ง ลองใช้ SUV-PPV แล้ว ไม่อยากกลับมาจับเก๋งเลย  ;D ;D ;D