ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความคิดเห็น Porsche Cayenne Diesel มือสอง ครับ  (อ่าน 18187 ครั้ง)

ออฟไลน์ wongpadoo

• Newbie
  • *
ก่อนอื่น ต้องเท้าความว่า รถคันนี้เป็นรถลูกค้าทางธุรกิจที่สนิดสนมของผม พอดีเค้าเกิดปัญหาสภาพคล่องทางธูรกิจ เค้าเลยถามผมว่าเค้าจะขาย Porsche Cayenne Diesel 2012 สีดำ ออกจากศูนย์ AAS เลขไมล์อยูที่ 48000 กว่า ๆ เค้าจะขายให้ผมในราคา 5 ล้านถ้วน ผมจะเอาไหม (คนรักกันชอบคอกัน) เค้าบอกว่าในราคาตลาดอยู่ 5 ล้าน กลางหรือปลาย ๆ  ส่วนตัวผมชอบนะ ราคาผมไม่รู้ว่าแพงหรือไม่แพง เพราะผมไม่เคยรู้เรื่องรถระดับนี้ แต่ผมชอบรูปทรงและเป็นเครื่องดีเซล แต่ผมไม่มีความรู้รถแบบนี้เลย ส่วนตัวที่บ้านใช้อยู BM 520d  BENZ, E 250 COUPE Honda Accord V6    ผมเลยมีคำถามท่านสมาชิกที่มีความรู้หรือท่านใดที่ได้ใช้ รถ Porsche Cayenne Diesel มาแล้วช่วยตอบให้ความรู้กับผมด้วยครับ
1. ราคานี้แพงไหมครับ
2. เป็นรถที่น่าใช้และคุ่มค่าไหมครับ
3. ค่าอะไหล่และการซ่อมบำรุงแพงกว่า BM or Banz มากไหมครับ  
4. Porsche Cayenne Diesel มีข้อดีข้อเสียอย่างไรครับ  
5. ทางเจ้าของรถบอกว่าสามารถใช้กับน้ำมันดีเซลทั่วไปได้เลยไม่มีปัญหาเพราะรถเป็นของ AAS เค้ารับประกัน 9 ปี จิงหรือเปล่าครับ
ปล. ถ้ามีข้อเสนออย่างอื่นก็ลงได้เลยนะครับ ขอบคุณในทุก ๆ คำตอบของท่านนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2015, 17:21:41 โดย wongpadoo »

ออฟไลน์ BrownCony

• Sr. Member
Re: สอบถามความคิดเห็น Porsche Cayenne Diesel มือสอง ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 16:44:19 »
1. ราคาไม่แพงนะครับ รถ AAS ด้วยหายากมาก
2. เป็นรถที่น่าใช้ ราคามือสองแพงมากโดยเฉพาะตัวดีเซล
4. ข้อดีคือ ถึกทน อาอึ๊มของผมใช้เดินทางไกลตลอด เช่นไปลาว
    แล้วท่านก็ใช้รถเดินทางเยอะด้วย ปีนึงวิ่งหลายหมื่นกิโล ท่านก็ไม่เคยบ่นว่ามันจุกจิกนะครับ

5. ไม่มีปัญหาครับ แต่แนะนำให้เติม Techron-D > ESSO Diesel Plus > Shell V-power > Bangchak ครับ
6. ราคานี้ซื้อเลยครับ คุ้มค่ามาก คนใช้รุ่นนี้กันมากมาย เป็น Porsche ที่คนใช้กันเยอะที่สุดแล้วมั่งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2015, 16:46:09 โดย BrownCony »

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
Re: สอบถามความคิดเห็น Porsche Cayenne Diesel มือสอง ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 19:39:37 »
ราคานี้ซื้อได้ครับ บอกเลยได้รถ AAS ดีเซลมือสองนี่เหมือนถูกหวยครับ ราคามันแพงกว่าตัวไฮบริดเยอะมากคนส่วนใหญ่ที่ออกศูนย์จะออกไฮบริดกันมากกว่า

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 08:06:49 »
1. ราคาไม่แพงนะครับ รถ AAS ด้วยหายากมาก
2. เป็นรถที่น่าใช้ ราคามือสองแพงมากโดยเฉพาะตัวดีเซล
4. ข้อดีคือ ถึกทน อาอึ๊มของผมใช้เดินทางไกลตลอด เช่นไปลาว
    แล้วท่านก็ใช้รถเดินทางเยอะด้วย ปีนึงวิ่งหลายหมื่นกิโล ท่านก็ไม่เคยบ่นว่ามันจุกจิกนะครับ

5. ไม่มีปัญหาครับ แต่แนะนำให้เติม Techron-D > ESSO Diesel Plus > Shell V-power > Bangchak ครับ
6. ราคานี้ซื้อเลยครับ คุ้มค่ามาก คนใช้รุ่นนี้กันมากมาย เป็น Porsche ที่คนใช้กันเยอะที่สุดแล้วมั่งครับ
เพิ่มให้อีกเจ้า PTT Hyforce ผมเติมใน X5 30d M Sport ผมว่างานนี้ PTT ทำมาดีครับค่า cetane สูงสุดในตลาดตอนนี้
ตัวน้ำมันเบสก็ดีครับลองหาข้อมูลอ่านดูที่สำคัญผ่าน EURO 5 ลองดูครับต่างกับน้ำมันเบนซินของค่ายนี้เยอะ 555+ เบนซินผมเฉยๆ
นี่พุ่งกว่าชัดเจน
ราคานี้รถ 3 ปีรถศูนย์ AAS เป็นผมจะขอลดอีกสัก 2-3 ราคากำลังแฟๆทั้งคู่ครับ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 08:53:18 »
1. ราคาโอเคครับ ถือว่าดีเลย ลองดูดีๆนะครับว่าจริงๆรถผลิตปีอะไร 2012 จดทะเบียนหรือผลิตครับ

2. รถน่าใช้ขับแล้วนิ่งครับ เครื่องดีเซลแต่เสียงกับเดินเนียนมากครับ

3. แพงกว่าครับไม่ต่ำกว่า 20% แน่นอน

4. ข้อดีคือ สวย ทนใช้ได้ อัตราเร่งพอได้ ไปไหนหาที่จอดรถง่ายเพราะยามหาให้แน่ๆ ข้อเสียคือ ถ้าซัดๆหรือวิ่งเกิน 140 ค่อนข้างกินน้ำมันแล้วตัวรถก้เหมือนอ้อน

ให้เหยียบเกิน 160 ตลอด

5. ใช้ไปเลยครับน้ำมันเจ้าไหนก้ได้ ไม่เป็นไรหรอกครับ เป็นผม ดีเซล caltex ไว้ก่อนเวิคกว่า v power อยู่ครับ

ออฟไลน์ w212cdi

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 09:17:28 »
รถ diesel ของ aas หายากนะ ถ้าสภาพดี น่าสนใจมากครับ ราคาก็ถือว่าไม่แพงครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 14:07:48 »
ราคาดี รถดี ถ้าพร้อม ก็ใส่เลยครับ

ยินดีล่วงหน้าครับ