ผู้เขียน หัวข้อ: *** คิดยังไงถ้า MG3 ตั้งราคาชนอีโคคาร์, Xross ตั้งราคาพอกับ Jazz***  (อ่าน 9769 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ผมได้ยินมาจากแหล่งข่าวที่มิอาจระบุนามหรือตัวตนได้ว่า

MG3 และ MG3 Xross จะตั้งราคาได้ "สะเด่า"

MG3 ราคาเริ่มจะอยู่ท้าชน Ecocar ทุกเจ้า แต่ชูประเด็นเครื่อง 1.5 ลิตรที่ใหญ่เรียกความมั่นใจในการขับขี่กว่า (เมื่อมองจากตัวเลข)

MG3 Xross ราคาแว่ว ๆ จะอยู่ในเรนจ์ Honda Jazz

ถ้าราคาในวันเปิดตัวจริงประมาณนี้คงไม่แปลกใจ

แต่ที่น่าสงสัยที่สุดคือ MG คิดอยากจะถอนสิทธิ์อีโคคาร์เฟส 2 ด้วยหรือเปล่า?
เพราะตั้งราคาแบบนี้ ก็เหมือนตัวเองลงเล่นราคาอีโคคาร์เต็มตัวเข้าไปแล้วนั่นเอง

ต้องติดตามกันต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2015, 22:48:10 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ sk-non

• Sr. Member
แหม่ รีบเปิดไปดูรีวิว
หน้าแรกเลยครับ
เห็นตัวรถสวยอยู่

ออฟไลน์ deathsheep

ยอดขายน่าจะได้หลักร้อยต่อเดือนอยู่นะครับเนี่ย

ออฟไลน์ rtong

ศูนย์ยังน้อย  ตัวรถยังประกอบไม่ค่อยดี แถมออกมานานดีไน์เริ่มเฉย
แถมคู่แข่งบางเจ้าลดกระจาย   
ถ้าจะเกิดต้องจัดเต็มแล้วล่ะ

ออฟไลน์ Kawaei

• Jr. Member
  • **
ตัวล่างสุดถ้าขายราคานั้นสงสัยกระจกมือหมุน วิทยุไม่มี ต้องติดแอร์เพิ่มต่างหาก (แซวเล่น)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่ายอตขายคงไม่มาก ตราบใดที่ยังเป็นเกียร์ AMT อยู่ครับ ขอให้เปลี่ยนเกียร์ก่อน  ;D

เป็น 4 speed ปกติ

ออฟไลน์ yukirin

• Newbie
  • *
ผมก็จะบอกเหมือนเดิมว่า คงจะขายไม่ออกเพราะเกียร์กระตุกนี่ล่ะ อีโค่คาร์เจ้าอื่นเป็น CVT นุ่มลื่นกันหมด คงโดนเทียบแน่ๆ +พวงมาลัยไฮดรอลิคหนักๆอีก ไม่เข้ากับความเป็นซิตี้คาร์เท่าไร

แต่ฟีลช่วงล่างมันเยี่ยมจริงๆนะ

ออฟไลน์ wa330

เกินสี่แสนในตัวเริ่มต้นก็ไม่น่าสนจัยละ

ออฟไลน์ bubball

1 ในความคิดของคนที่จะซื้อรถแปลกๆก็คือ มันต้องสวยงามแตกต่างจากเจ้าตลาด
แต่โดยส่วนตัว MG ยังออกแบบได้ไม่สวยพอ

ออฟไลน์ jumpon77

ผมเดาประมานว่าราคา MG3 น่าจะมีราคาอยู่ที59X,XXXบาทครับส่วน MG3 Xross น่าะมีราคา7แสนต้นๆๆครับ ผมเองชอบนะครับถ้าราคาแบบนี้มาจริงๆๆผมว่าเปนอีกคันทีน่าสนใจครับส่วนเรีองศูนย์บริการนันต้องรอครับพระแถวบ้านยังไม่มีเลยนะตอนนี้ครับถ้าชีอจริงต้องไปทีศูนย์ถนนกัลปพฤกษ์ครับเพราะมันไกล้บ้านผมทีสุดครับบบ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมก็จะบอกเหมือนเดิมว่า คงจะขายไม่ออกเพราะเกียร์กระตุกนี่ล่ะ อีโค่คาร์เจ้าอื่นเป็น CVT นุ่มลื่นกันหมด คงโดนเทียบแน่ๆ +พวงมาลัยไฮดรอลิคหนักๆอีก ไม่เข้ากับความเป็นซิตี้คาร์เท่าไร

แต่ฟีลช่วงล่างมันเยี่ยมจริงๆนะ

+1 ;D

ออฟไลน์ thchalerms

ถ้ามาราคานี้ก็...คุณมาถูกทางแล้ว...

ออฟไลน์ SM.

ถ้าราคามาถูกจริง และยังเข้า EcoCar อีก ผมว่า MG ใจถึงน่าดู อาจจะเห็น EcoCar เปิดตัวไม่ถึง 4 แสน

ออฟไลน์ Poj

ผมว่าmg3 ราคา5 แสน up   ถึง7 แสน แน่ๆ รถผู้ดีอังกฤษนะครับ

จะไปชนกับ eco รถยุ่นได้ยังไง ;D

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เฉยๆครับ เฉยมากด้วย..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Tan Int

คงลุ้นยอดขายกันจนหอบรับทาน เพราะรถมันไม่ค่อยเด่น ทรงก็ออกแบบมานานจัด เทคโนโลยีเด่นๆก็ไม่มี ทนไม่ทน ใช้ดีไม่ดีไม่มีใครรู้อีก แต่ก็ไม่แน่ ลูกค้าที่อยากได้ 1.5 ราคาถูกก็ยังพอมีอยู่
อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะ รถออกแบบมาได้ไร้รสนิยมมาก
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ AkE

ทำไมบางทีเหมือน MG ตั้งราคากลัวขายได้ถ้าขาย 5-6 แสนหน่อยๆผมว่าน่าจะขายพอได้นะ รถเป็นรองเจ้าตลาดแทบทุกด้าน ตั้งราคาแบบนี้ลำบากครับ

แทบจะไม่มีเหตุผลที่จะซื้อเลย

ออฟไลน์ tate_27

• Full Member
ต้องลองเจาะกลุ่มวัยรุ่นที่สไตล์แนวๆดูครับ

ออฟไลน์ nin122

ขอนอกเรื่องไม่พูดถึงราคานะครับ

เกียร์ มัน.............. สุดยอดมากๆ   :P :P :P

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
น่าสนนะครับ

ถามเรื่องความคุ้มค่า ถ้าราคา ตัวเริ่ม mg3 ประมาณ 42xxxx> 54xxxx ได้ น่าจะยังพออยู่ในตลาด ได้
ส่วน xross 52xxxx> 64xxxx< คงจะพอขายได้
เห็นหน้าตา แล้ว ชอบอยู่นิดๆ 0 เยอะกว่านี้ น่าจะดี

ความปลอดภัย คงต้องเท่า คันอื่นด้วยนะครับ

ถ้าทำได้ คงจะดียอดขายน่าจะมี
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้