ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ เดือนกุมภาพันธ์ เดือนแห่งการฉลองครบรอบ 1 ปี ของ Headlightmag.com /*-*/  (อ่าน 10688 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
สวัสดียามดึกครับ คุณผู้อ่านที่รักทั้งหลาย....

อันที่จริง ผมควรจะเขียนหลายอย่างเหล่านี้ อัพเดทลงไปในส่วนของ J!MMY's Talk มากกว่า

แต่ไหนๆก็ไหน เอาตรงนี้แหละ ดีแล้ว

ปีที่ผ่านมา แม้เป็นปีแห่งการเริ่มต้น ลุ้นนั่นลุ้นนี้ ใจหายใจคว่ำ
เจอมรสุมกระหน่ำซัมเมอร์สแล้ว ก็ยังไม่ยอมลดราคา ลดราวาศอกให้
เราก็ไม่หวั่น ทั้งฝ่า ทั้งฟัน (อุปสรรค มิใช่พรหมจรรย์) กันมาได้ไกลถึงตอนนี้

เราขับรถกันมาไกล มากพอดู แต่ ถนน ก็ยังมีทางยาวต่อไป...

แต่อยากจะบอกว่า ในเดือนนี้ เราจะเริ่มทะยอยมีความเปลี่ยนปลงเกิดขึ้น ให้คุณๆได้เห็นกันต่อเนื่อง

เริ่มจาก หน้าแรกของ เว็บ คุณจะเห็นว่า พื้นที่โฆษณามันเริ่มเยอะขึ้นแล้ว
เพราะเราจำเป็นจะต้องรองรับปริมาณของ ผู้ให้การสนับสนุน ที่เพิ่มจำนวนขึ้นเรื่อยๆ
รวมทั้ง ผู้ผลิตรถยนต์รายเดิม ที่เกือบจะทุกราย ยังคงจะยืนอยู่กับเรากันต่อไป
(แม้กระทั่ง วอลโว ซึ่ง แม้ว่าจะไม่ลงโฆษณาต่อ ในตอนนี้
แต่ ความสัมพันธ์ของเรา ก็ยังดีเหมือนเดิมตามปกติครับ อันนี้ ยืนยันเลย)

ที่แน่ๆ แทบทุกราย ที่ลงโฆษณากับเรา ก็ยังคงยืนยัน ที่จปล่อยให้เรา
มีจุดยืนในแบบของเรา อย่างนี้ต่อไป โดยไม่เข้ามาขัดขวาง และปล่อยให้เราได้แสดงความคิดเห็น
อย่างอิสระเสรี เช่นเคย เหมือนที่ผ่านมาโดยตลอด ซึ่งอันนี้ ก็ต้องขอขอบคุณทุกท่านมา ณ โอกาสนี้ครับ

แต่ กาปรับพื้นที่ของเรา คราวนี้ ก็คงรองรับได้อีกแค่ระดับหนึ่งเท่านั้น
ซึ่ง เราก็ต้องหาทางปรับปรุง เว็บกันต่อไปเรื่อยๆ และพื้นที่ดีๆ กำลังจะหมดแล้ว
ใครมาก่อน ได้ก่อน ถึงก่อน มีสิทธิ์ก่อน ตามปกติ นะครับ

ถ้าใครเห็นหน้าเว็บ ยังไม่ค่อยจะลงตัวนัก ไปที่หน้าหลัก แล้วกด Ctrl พร้อมกับปุ่ม F5
เพื่อให้เครื่องคอมของคุณ Hard Refresh แล้วคุณจะเห็นหน้าจอเวอร์ชันใหม่ จะสมบูรณ์ ครับผม

หน้าตาของ เมนูต่างๆ ก็ยังรู้ในระหว่างการพัฒนา และจะค่อยๆทะยอยปรับปรุงไป
(เมื่อน้องเต้ โปรแกรมเมอร์ ของเรา ผ่านพ้นฤดูงานชุกชุมนี้ไปได้ ในอีกไม่นานนี้)
สิ่งที่คุณๆ คอมเมนท์ มา ในเรื่องการเข้าถึงรีวิว ที่ยาก การหาข้อมูลอะไรที่ไม่สะดวก
ปัญหาต่างๆ จะค่อยๆ ทะยอยแก้ไขไปทีละประเด็น ตลอดทั้งปีนี้ครับ

รีวิวต่างๆ ยังคงระดับความถี่ 2 รีวิว ต่อ 1 เดือน
แต่ ถ้าสังเกตให้ดีจะเห็นว่า เดือน พฤศจิกายน กับ ธันวาคม ที่ผ่านมา
เราอัดกระหน่ำให้คุณๆได้อ่านกันไปเยอะมาก เดือนมกราคม เราเลยเหนื่อยจัด
เว้นช่วงไปนานนิดนึง แต่ ที่สุดแล้ว ก็รักษาระดับ 2 รีวิว ต่อเดือน ไว้ได้ ตามสัญญา

เปิดประเดิม เดือนใหม่มานี้ คิวของรีวิว ที่จะเอาขึ้นต่อจากนี้ มีดังนี้

- Mercedes-Benz ML 280 CDI
- First Impression : Mercedes-Benz New E-Class (E300)
- BMW 730 Ld + First Impression BMW 740 Li ขับสั้นๆ แต่อบเสียดาย
- MINI ฉบับ Re-Make ตัดทอนสิ่งไม่สำคัญ และเพิ่มเติม Cabrio Cooper S AT คันสีเหลืองให้
- Suzuki SWIFT ปลายเดือน กุมภาพันธ์ ต้นเดือนมีนาคม อันนี้คงได้เห็นกันแน่นอน
  และจะละเอียดกันแบบที่คุณเคยอ่าน หรืออาจมากกว่า
- Toyota Corolla ALTIS ที่ดองลากมานานข้ามปี ไหนๆ ก็ดองกันนานแล้ว
  ขอรอรุ่น Advance CNG กันอีกสักรุ่นเลย เอาให้ครบๆ ไปเลยดีกว่า

รถที่เรารอการคอนเฟิร์ม กันอยู่ และ ได้แต่ภาวนา เลยว่าอยากขับก่อนใครกันจริงๆ

- Nissan March <---- บอกเลยว่า ยาก และไม่มีทาง ที่ใครจะได้ขับก่อน
- Ford Fiesta นี่เราก็เล็งกันไว้นาน ท่าทางจะยากเหมือนกัน ที่จะได้ลองขับก่อนใคร เฮ้อ...

ที่เหลือ ผมว่าน่าจะหมดแล้วแหะ....

แต่ ยังหรอก ยังไม่หมด

ขอดูลู่ทางกันก่อนว่า เป็นไปได้ไหม ที่เราจะจัดทริป ให้คุณๆ ได้มาลองทดลองอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงด้วยกันกับเรา
ในแบบที่เราทำ ขับตามกันไป...หรือ อาจจะเป็นทริป ไปเยี่ยมชม โรงงาน ผลิตรถยนต์ ที่ไหนสักแห่ง....

เราอาจจะจัด มีทติ้งเล็กๆ ฉลองครบรอบ 1 ปี ของเว็บ กัน โดยไม่ให้รู้ตัวล่วงหน้ากันนานเกิน 1 สัปดาห์นัก

ส่วนรีวิว Swift นั้น จะมีของมาแจกแน่นอน ผมว่า ผมได้ไปหย่อน รายการของแจก ร่วมสนุก ทายคำถามเล็กๆน้อยๆ
ไว้ใน Swift Club เรียบร้อยแล้ว

นอกจากนี้ ผู้การแพน Commander CHENG ยังเตรียม บทความ ที่จะทำให้คุณๆ ได้รู้ว่า
ถ้าคุณมีเงินแค่ 3 แสนบาท แต่จะหาซื้อรถมือสอง มาไว้ โมดิฟายต่อ ให้เป็นรถขับเล่นในวันหยุด
คุณควรจะหารถอะไร

แถมยังมีบทความ พิเศษๆ ที่ พอผมได้ฟัง แนวคิดของเจ้าตัวแล้ว
ผมแทบอยากรีบให้มันเสร็จออกมาโดยเร็วเลยจริงๆ

ยังไม่จบครับ

น้อกล้วย BnN ก็ยังจะเขียน ทริป ไปญี่ป่นต่อให้จบ
ผมก็ยังมี พิพิธภัณฑ์ Suzuki ตอน 2 ที่ละเอียดยิบกันไปถึงไหน นั่งทำให้อ่านกันอยู่หลังบ้าน
และยังมี Lancer HISTORY ยังไม่ลืมครับ ตอนนี้ ใช้วิธี ซอยย่อย ออกมาจากเรื่องหลักกันแล้ว
จะได้สามารถนำเสนอได้เร็วขึ้น ไม่งั้น รากงอกข้ามปีอีกแหงๆ

ที่สำคัญ...น้อง Toyd ของเรา ยังแอบซุ่มทำ โปรเจกต์ลับอยู่
จะนำเสนอในรูป Clip Video ในเบื้องต้น ผมยังไม่รู้เลยว่าจะออกหัวหรือออกก้อย

นั่นแค่ส่วนหนึ่ง ของสิ่งที่เราจะเตรียมให้คุณผู้อ่านได้พบเห็นกันภายในช่วง ตลอด 3 เดือนข้างหน้านี้

ติดตามกันต่อไปนะครับ และทุกวัน เพราะไม่แน่ จู่ๆ แต่ละเรื่องที่บอกมา จะโผล่มาวันไหน
เราคงจะบอกครั้งนี้ครั้งเดียว และจะไม่บอกล่วงหน้ากันอีกแล้ว....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 00:12:24 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Tonaka

จะรออ่านเช่นเคย
阿蘇山

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
ไปตามทางที่ไฟส่องสว่างถึงครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ยินดีกับ 1 ขวบ ครับผม
^^
แล้วผมจะรออ่านอย่างใจจดใจจ่อ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ i-din

HBD Headlightmag.com

ออฟไลน์ ohaboy

• Full Member
happy birthday Headlightmag.com  ครับ  :D

ออฟไลน์ flyboy

• Jr. Member
  • **
ครบปีแล้วเหรอเนี่ย เร็วจริงๆ  :)

ออฟไลน์ PuppyKak

รออ่าน Lancer History อยู่นะคร้าบ

เป็นกำลังใจให้ทีมงานครับ ^^

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
HBD >>> Headlightmag ครับ

ขอให้อยู่กับพวกเรา Fanclub พี่ Jimmy ตลอดไปครับ ^____^

ออฟไลน์ Northbridge

เรื่องรีวิว Mini Remake ที่ว่าจะตัดทอน .. อย่าตัดเยอะไปล่ะครับ เพราะจากบทความเก่าที่ผมเคยอ่าน ผมว่ามัน Perfect มากๆแล้วนะครับ แบบนั้น

ถึงข้อมูลบางทีก็อาจจะยอะและมากเกินไปสำหรับรีวิวหนึ่งฉบับ แต่ผมก็รู้สึกดีที่ได้อ่าน และการที่มันมีประวัติศาสตร์ถึงโคตรเง่าของมันอย่างนั้นแหละครับ ทำให้ผมรู้สึกว่าบทความมันยิ่งดูทรงคุณค่ามากขึ้นไปอีก

ออฟไลน์ Sacrifice

เข้ามาโพสเป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ choord

• **
ยินดีด้วยครับ
happy birth day

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คุณ Northbridge ครับ

ส่วนประวัติศาสตร์ นั่นละครับ ที่จะตัดทอน

เพื่อ จะเตรียมการ เอาไว้ สำหรับการทำ "ประวัติ MINI ชนิดหมดเปลือก" ต่อไปภายภาคหน้า...
ซึ่ง จะเขียนได้เมื่อไหร่ ยังไม่รู้ แต่ตั้งใจไว้แล้วว่าจะเขียน หรือถ้าไม่เขียนเอง
ก็คงจะให้ น้องกล้วย BnN เขียน เพราะรายนั้น เขาศึกษา และเชี่ยวเรื่อง รถมินิ มากกว่าผม ครับ

ออฟไลน์ JIRATH

1 ปีผ่านไปเร็วดีแหะ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
HBD ครับ คงเป็นวัยที่ headlightmag กำลังเจริญเติบโต ขอให้เว็บอยู่คู่กับสังคม Cyber แบบนี้เรื่อย ๆ ครับ

ปล เว็บเกิดเดือนเีดียวกับเดือนเกิดผมเลย
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ SUN-PS

ออฟไลน์ DT.Arabica Coffee

• **
  • ?????????? Pim Manager's Ride
สุขสันต์วันคล้ายวันเกิด HM ครบรอบ 1 ปีนะครับ

1ปี มี จำนวน การดู 2,200,200

จาก ยินดีด้วยครับกับ 2,000,000 Hits ^^
&laquo; on: January 15, 2010, 22:13:20 &raquo;

หมายความว่า เดี๋ยวนี้ ครึ่งเดือน เกือบ สองแสน ฮิต

สิ้นปีเราจะได้เห็น ยอดรวม 6ล้าน ฮิต

ขอให้ ประสบความสำเร็จมากๆ ยิ่งขึ้นกว่านี้ต่อๆไปนะครับ
Everyday '97 AL50 Soluna GLi 3Auto +LPG
and '05 VIGO D-Cab 3.0G.at.2WD

Routine Service/Claim/Annual Tax
'04 Camry 2.4Q
'97 Volvo V40 2.0

ออฟไลน์ supersaloon

• Newbie
  • *
ยินดีด้วยสำหรับ 1 ปีที่ผ่านมา แม้จะไม่ค่อยได้ตอบแต่เข้ามาดูทุกวัน เป็นกำลังใจครับ
??????????????????????
????????????????????????????????
??????? ?????????????????????

ออฟไลน์ artiiez

• Newbie
  • *
  • Woohz
ขอแสดงความยินดีด้วยคนครับ

1 ปีกับอุดมการณืที่ไม่เปลี่ยนแปลงตามกระแส และ ผลงานคุณภาพ ครับ

ขอให้คุณ J!MMY และ ทีมงาน มีความสุข และอย่าเพิ่งท้อนะครับ

>>> เพิ่งจะเป็นสมาชิกไม่นาน แต่แอบเข้ามาดูบ่อยครับ^^

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
แล้วจะมีจัดปาร์ตี้ ฉลองครบ 1 ปีป่าวครับ... ;D

ออฟไลน์ ฟักแฟงแตงไทย

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ KnoT

• ??????????????+?????????????14????
แฮปปี้เบิร์ดเดย์สำหรับเว็ปแห่งนี้ครับ..... และยินดีด้วยสำหรับว่าที่เว็ปรถยนต์อันดับ1ของประเทศไทยที่กำลังจะมาถึงครับพี่จิม!!

ทั้งพี่จิมและทีมงาม ทำงานหนักขนาดนี้ ผมว่าไม่ยากที่จะเป็นไปตามที่พี่จิมหวังไว้อย่างแน่นอนครับ
????????????????????.... ????????????????????????

ออฟไลน์ tiriach

• Newbie
  • *
ติดตามอ่านมาตั้งแต่เริ่ม ปีนึงแล้วเหรอเนี่ยไวจัง

ยินดีด้วยครับ ;D ขอให้ review ที่เป็นกลาง ชัดเจน ;) อย่างนี้ตลอดไปนะครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ผ่านไปไวเหมือนโกหก สำหรับระยะเวลาปีหนึ่งของเวปนี้ ซึ่งถือว่าเติบโต และยิ่งใหญ่เร็วมากเป็นที่รู้จักมากมายสำหรับระยะเวลาแค่ปีเดียว

ขอให้เติบโตขึ้นไปเรื่อยๆนะครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ TORi

• **
ยินดีด้วย และขอบคุณที่ให้ผมเข้ามาอ่านเรื่องราวความรู้ที่นี่ครับ

ออฟไลน์ pna

• Newbie
  • *
ขอบคุณและแสดงความยินดีที่เติบโตมาได้หนึ่งปี ขอให้เติบโตไปเรื่อยๆน่ะครับ :)

ออฟไลน์ roomno9

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ และขอให้คงคุณภาพเช่นนี้ต่อไปครับ

จะติดตามอ่านตลอดเลยครับ

ออฟไลน์ mongolias

ยินดีด้วยนะครับ
คอยติดตามผลงานต่อไปครับ

ออฟไลน์ pony

จะคอยติดตามและเป็นกำลังใจให้ทำผลงานดีๆอย่างนี้ต่อไปนะครับ^^ :D

ออฟไลน์ Chris Evn

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ