ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เคยเห็น Satff ในโรงงานผลิตรถมาเล่น HLM เลย  (อ่าน 8534 ครั้ง)

ออฟไลน์ DWL969

• Newbie
  • *
Re: ไม่เคยเห็น Satff ในโรงงานผลิตรถมาเล่น HLM เลย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 14:36:14 »
อีกอย่าง การมาตั้งกระทู้แบบนี้ผมว่ามันไม่สร้างสรรค์อะครับ
คือจะชวนทะเลาะ ชวนตีอะไรกันผมยังเฉยๆนะ

แต่มาเล่นมาถามแบบนี้ ผมอาจจะคิดเยอะไปนะ แต่คือต้องการอะไรจากเว็บบอร์ดนี้ละครับ
 ถ้าคนอื่นตอบ คุณก็อาจจะไม่เชื่อ มั่วหรือเปล่า เดาหรือเปล่า หลอกกันเอง บลาๆ
 ถ้าให้เจ้าตัวมาแสดงตัว คุณก็คงโอเค มี แต่เจ้าตัวเขาก็อาจจะต้องโดนพักงาน ไล่ออก หรือ มีความเดือดร้อนในหน้าที่การงาน คุณรับผิดชอบได้มั้ยละ

อีกอย่าง ผมมองว่ามันเป็นการละล้าบละล้วงกันเกินไปนะ รู้ไปแล้วทำไม รู้ไปแล้วยังไง สาระมันอยู่ตรงนั้นหรือเปล่า นอกจากความเดือดร้อนของคนๆนั้น
ผมไม่เห็นจะมีข้อดีอะไรเลย

มันไม่เมคเซนท์นะ

เอ่ ผมไปพูดอะไรกระแทกคุณรึปล่าวครับ
ดูหัวรุนแรงจัง คุณไปโกรธใครมารึปล่าว
พูดตรงๆ นะครับ

เป็นเพื่อนคงถามละ "เป็นไรมากป่ะเนี่ยะ"

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
Re: ไม่เคยเห็น Satff ในโรงงานผลิตรถมาเล่น HLM เลย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 14:49:06 »
ผมรู้สึกไม่พอใจในคำถามครับ ตามเหตุผลข้างต้นที่อธิบายไปแล้ว
ถึงจะไม่ใช่เรื่องของตัวผมเองก็ตามที
H.

ออฟไลน์ TheZero

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 16:55:50 »
Staff ในโรงงานคนไม่มีเวลามานั่งเล่นหรอกครับ
เวลาว่างก็ทำโอ ถ้าไม่มีโอก็ลงขวดกัน

อันนี้พูดถึงคนงานในไลน์จริงๆนะ

ถ้าเป็นระดับ supervisor หรือหัวหน้างาน อาจมีแต่เค้าก็คงไม่เปิดเผยตัวหรอกครับ
ส่วนที่อยู่ฝ่ายอื่นๆ ผมก็เห็นมีประปรายนะ

อิอิอิ

อย่าลืมว่าบอร์ดนี้มันต้องคนที่ "บ้ารถ" จริงๆ
แต่คนที่อยู่ในโรงงาน แม้เขาจะประกอบรถ แต่ก็ไม่จำเป็นต้องบ้ารถ
เค้าอาจแทบไม่ได้ตื่นเต้นอะไรมากมายเวลาเห็นรถใหม่

อันนี้จากประสบการณ์ส่วนตัวที่ "เคย" อยู่ในบริษัทรถนะครับ
คนที่นั่นส่วนมากอยู่เพราะมันมั่นคง เงินเดือนสวัสดิการดี
ยกเว้นฝ่ายออกแบบ หรือ R&D นะครับ

5555  อย่าเอาเรื่องมาพูดเล่น สิครับ
board นี้ ผู้เข้ามาอ่าน มีตั้งแต่ ระดับ Eng ถึง GM บริษัทเลยนะครับ  ขอบอก! ญี่ปุ่น บ.ผม ยังเปิดอ่านเลย! บางทีก็แอบมาหาปัญหา defect จากใน board นี้แหละ!
และหลายคนก็ post ตอบเป็นเรื่องเป็นราว อย่างละเอียด แต่คุณไม่อ่าน มันเท่านั้นเอง แหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2015, 17:00:25 โดย TheZero »

ออฟไลน์ PunTam

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 09:38:57 »
มีครับ เยอะด้วย แต่ด้วยหน้าที่การงาน ออกสื่อไม่ได้ครับ