ผู้เขียน หัวข้อ: [LIVE] งานเปิดตัว MG 3 และ MG 3 Xross รถ B-Car ราคา Eco Car + รายละเอียด  (อ่าน 29210 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jump

• Sr. Member
อยากได้เลย เอาไว้ลุยน้ำท่วม xcross
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
ขนาดก้ำกึ่ง ecocar B-seg แต่ดูแล้วเล็กสั้นกว่า yaris
ราคายังรู้สึกแพงไปห้าหมื่น

ออฟไลน์ Rock795

• Full Member
MG 3 XrossทำมาตีEcosportโดยเฉพาะ ได้Sunroofในราคาที่ถูกกว่าเกือบ2.5แสน โครตคุ้ม
02' 528 iA E39
10' 525ise E60
13' Swift  GLX
16' Fortuner 2.8V 4WD

ออฟไลน์ AT

ภายนอกและราคาผมรับได้ แต่พอได้เห็นภายใน 

โอ้ย ข่อยรับไม่ได้

คิดเหมือนผมเลยครับ

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
Re: [LIVE] งานเปิดตัว MG 3 และ MG 3 Xross รถ B-Car ราคา Eco Car
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 14:36:37 »
ราคานี้หลทีผมอยากจะได้ครับของทีทึเล่งๆๆไว้คือตัวMG3 Xrossครับบบบ

แล้วที่เล็ง Cayenne ไว้หล่ะครับ

ออฟไลน์ franky

เห็นแล้ว ผมแอบเชียร์เล็กๆเลยนะเนี่ย
เอาใจช่วย คุณภาพคับราคา ผู้บริโภคได้ประโยชน์
ถ้ามีทางเลือกมากขึ้น เจ้าตลาดจะได้เลิกกั๊กซะที

jomyoot

แบรนด์ MG จะอยู่รอดในไทยแลนด์ ได้หรือไม่ MG3 คือบทพิสูจน์เลยละครับ

มุมมองของผม หลังจากที่ได้ทราบราคา ผมว่า MG3 น่าจะพาแบรนด์ MG ไปรอดได้บ้างในอีก2ปีนี้

ที่เหลือก็รอรุ่นอื่นๆ ที่นำเข้ามาขายครับ ถ้าทำราคาได้ดี แบบMG3 แล้วละก้อ มีสิทธิ์เป็นรถที่เกิดในไทยได้

ปล.ถ้าMG6 มีโปรลดราคาลงมาอีกสัก100000-150000 ผมว่าแบรนด์นี้จะเริ่มต้นไปได้ดีเลย  ;)

ออฟไลน์ jumpon77

Re: [LIVE] งานเปิดตัว MG 3 และ MG 3 Xross รถ B-Car ราคา Eco Car
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 14:52:28 »
ราคานี้หลทีผมอยากจะได้ครับของทีทึเล่งๆๆไว้คือตัวMG3 Xrossครับบบบ

แล้วที่เล็ง Cayenne ไว้หล่ะครับ
 คงไม่หละครับผมชอบCayenneนะครับแต่ว่าดูค่าบำรุงรักษาเนียมันแพงครับเลยต้องตัดใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2015, 15:04:53 โดย jumpon77 »
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ anakkal

เห็นราคาว่าโอเคแล้ว เลื่อนลงมาเห็นออฟชั่นนี่มาเต็มจริง เอาใจช่วยครับ MG

ออฟไลน์ MrMecH

• Jr. Member
  • **
ผมเห็นแล้วอยากซื้อเลยครับ ตัว Xross น่าสนใจสุดๆ เอาใจช่วยเชียร์ครับขอให้ขายได้ดีๆ ถ้า defect น้อยศูนย์บริการดีปีหน้าจะจัดซักคัน  ;D

ออฟไลน์ AkE

มาถูกทางละคับ เยี่ยมๆ ถือว่าทำได้ดีครับ แบบนี้น่าจะอยู่ได้

ออฟไลน์ whoami

จัดเต็มจริงๆครับ แต่ถ้าให้ซื้อก็ยังไม่ซื้อครับ

เพราะยังไม่มั่นใว่าอนาคตจะไปรุ่งแค่ไหน

เกิดใช้ๆไปแล้วศูนย์ทยอยปิดลงเรื่อยๆแบบ protron ล่ะซวยเลย

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
ดีสุดๆครับ ผมชอบทั้งราคาและสเปค หน้าตามันเป็นลุคของรถในเมืองดี เติม E85 ได้ (เอาไว้เผาเล่นเวลารถติด) ผมก็โอเคแล้ว

ไม่มี Sun roof มาให้ยังคุ้มเลย

ถายในผมก็ยังโอนะ ไม่ดูโบราณเท่าไร ง่ายๆ กลมๆ ชอบครับ ทั้งหมด

แต่ถ้าผมซื้อมาใช้ที่ลพบุรีบ้านผม ผมต้องวิ่งเข้ามาซ่อม กทม. เท่านั้นสินะ

ปล. มีรายละเอียดสเปคไหมอ่ะครับ

ออฟไลน์ VacPlus

• Newbie
  • *
    • Facebook
 คุณภาพในสายการผลิตต้องเน้นจริงๆนะครับ ไม่ไช่ซื้อมาแล้ว โน้นดังนี่ดัง ขับๆไปดับ เข้าเกียร์ไม่ได้ อะไรประมาณนี้  ขอให้อยู่รอดในบ้านเราครับ จะได้มีศูนย์บริการเยอะๆ ส่วนตัวชอบมากครับ คุณภาพคับถ้วยคับชาม

ออฟไลน์ ichok

ราคาดีมากครับถ้าเทียบกับว่าได้รถสไตล์ฟอร์ดเอคโค่สปอร์ตหรือนิสสันจุ๊ค แต่ผมมองดูเผินๆตัวมันเหมือนจะเป็นรถ B เซกเมนท์ทั่วไปดูเตี้ยๆเหมือนแจ๊สเลย มันดูไม่ยกสูงและดูไม่แตกต่างกันเท่าไหร่ ถ้าเทียบกับเฟียสต้าทำยกสูงเป็ฯเอคโค่สปอร์ต หรือ มาสด้า2 ทำยกสูงเป็น cx-3 สำหรับผมจึงคิดว่าราคาไม่ได้ถูกและมันก็ไม่ได้แพงครับถ้าเทียบกับวัสดุและออปชั่นที่ได้ ยังไงก็แอบเชียร์แบนด์รองครับขอให้สมรรถนะมันเกาะกลุ่มกับเจ้าตลาดด้วยและกันเพราะรูปทรงสำหรับผมมันยังไม่ใช่เลยครับสำหรับ MG เจนนี้

ออฟไลน์ Puitam

ทำเอาผมรู้สึกว่ายาริสแพงไปเลยอ่ะ 

เอาใจช่วยอย่างแรงเลยครับ  ราคาโดนใจมาก

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ผมไปหาข้อมูลมา ตามที่โฆษณาไว้ที่เมืองนอก

ความเร็ว 0-60 MPH ใช้เวลา 10.4 วินาที ถ้า 0.-100 น่าจะเกือบๆ 11
อัตราการกินน้ำมัน 48 mpg หรือ 20.41 กิโลเมตรต่อลิตร

ผมว่าถ้าได้ตามนี้จริงๆ สมรรถนะเทียบกับราคาผมจัดว่าคุ้มค่ามากครับ เพราะตามที่เค้าบอกคือสำหรับวัยรุ่นรถคันแรกคงไม่ได้ซิ่งมากมายอะไรอยู่แล้ว

ออฟไลน์ frame@kk

ขอให้ขายดีครับ อวยพรเลยครับงานนี้

ออฟไลน์ ozzy750

• Newbie
  • *
รูปลักษณ์ผ่าน ราคาผ่าน แต่...คุณภาพและบริการหลังการขายจะผ่านหรือไม่ รอดูกันครับ......

ออฟไลน์ carpenter

ภายนอกพอไหว

ราคากำลังดี

ภายใน ไม่ไหวจะเคลีย

ออฟไลน์ candy71

• Jr. Member
  • **
เห็นว่าเป็น เกียร์กึ่งอัตโนมัติ คืออะไรครับ

GreenG

http://www.mgcars.com/pdf/mg3/specification_mg3.pdf

spec ออกแล้ว แจ๋มแมวมากๆ

AuNaraKa

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 21:38:27 »

คงไม่หละครับผมชอบCayenneนะครับแต่ว่าดูค่าบำรุงรักษาเนียมันแพงครับเลยต้องตัดใจครับ

ออกรถศูนย์สิครับ มีประกันตั้ง 9 ปี แล้วจริงๆ เท่าที่อ่านอีกกระทู้ค่าบำรุงรักษา AAS ก็คิดไม่แพงมากนะครับ ที่สำคัญมีเงินออกรถประมาณนี้ไม่น่ากังวลกับค่าบำรุงรักษาหรอกครับ

ออฟไลน์ vigger

พออ่านสเป็คละ มีทุกอย่าง ยกเว้นกระจกข้างยังไม่มีพับไฟฟ้า โธ่เอ๋ย อีกนิดเดียว

ออฟไลน์ tozmania

แอร์มีฮีตเตอร์ป่าวคับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
จะอยู่หรือจะไป รอดูกันต่อไป

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
เห้ย  CBC ESC  TCS HAS  มีมาในตัวเริ่มต้น

ค่ายญี่ปุ่นครับ เค้าใส่มาให้ด้วยครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

GreenG

ออฟไลน์ H.

http://www.mgcars.com/pdf/mg3/specification_mg3.pdf

spec ออกแล้ว แจ๋มแมวมากๆ
เชดเด้ จัดเสปคมาได้โหดสุดๆ  :o :o :o :o :o :o
H.