ผู้เขียน หัวข้อ: [LIVE] งานเปิดตัว MG 3 และ MG 3 Xross รถ B-Car ราคา Eco Car + รายละเอียด  (อ่าน 29208 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
หลังจากที่ Toyd ได้โพสต์ราคาที่ทุกคนคาดไม่ถึงในแฟนเพจของเรา
หลายคนก็เริ่มพูดคุยกันอย่างสนุกสนาน
เพราะราคามันถูกกว่าที่คาดไว้มาก
โดยเฉพาะ MG 3 Xross ที่มีราคาไม่ถึง 6 แสนบาท

ราคา MG3 และ MG3 Xcross 'Hello Fun' อย่างเป็นทางการ เผยออกมาแล้วครับ
- MG3 C ราคา 479,000 บาท
- MG3 D ราคา 509,000 บาท
- MG3 X ราคา 559,000 บาท
- MG3 Xcross X ราคา 595,000 บาท
ออพชั่นเด่นอยู่ที่ระบบความปลอดภัย หลังคาซันรูฟในเกรด X ระบบไฟหน้า-ปัดน้ำฝนเปิดปิดอัตโนมัติ รองรับน้ำมันเบนซิน E85

คราวนี้เรามาลองดูภาพคันจริงของรถกันบ้างโดย Mayt Taechachaiwong - The Coup Team ของเรากันดีกว่านะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2015, 12:40:39 โดย HOMY_DEMIO »

Re: [LIVE] งานเปิดตัว MG 3 และ MG 3 Xross รถ B-Car ราคา Eco Car
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 11:51:11 »
MG 3 รุ่นมาตรฐาน

Re: [LIVE] งานเปิดตัว MG 3 และ MG 3 Xross รถ B-Car ราคา Eco Car
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 11:52:00 »
ไฮไลต์เด่น หนีไม่พ้น MG 3 Xross

รถ High Rider แต่ราคาไม่ถึง 6 แสนบาท

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 12:00:45 »
ราคานี้หลทีผมอยากจะได้ครับของทีทึเล่งๆๆไว้คือตัวMG3 Xrossครับบบบ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 12:08:13 »
ราคาโอเคนะ รอดูออปชั่นต่อไป  ;)
H.

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 12:12:09 »
ตั้งราคาได้แบบว่า...เอ่อ ยังไงดีหละ

เหมือนคนที่เทอมก่อนได้ F แล้วมาลงเรียนใหม่เทอมนี้ดันได้ A ซะงั้น

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 12:17:50 »

เหลือแต่เรื่องการขับขี่ ถ้าดีผมว่าขายได้ อีกอย่างคือตัวMG6 ควรแก้ไขจุดด้อยให้ได้ด้วยจะยิ่งดี

ออฟไลน์ kira&friend

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 12:24:11 »
นี้จะตั้งราคามาประชดกันป่ะครับเนี่ย ผมรู้สึกว่ามันถูกแปลกๆ เมื่อเทียบกับ B-Segment

ทำราคาอย่างนี้เหมือนจะถล่มอีโคคาร์ไปด้วยนะครับ
สวัสดีครับ ผมเป็นผู้ชาย นะครับ ขับรถเป็น มีใบขับขี่แล้ว ก็ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้จะบอกอะไรมากกว่านี้ดี

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 12:27:04 »
ถ้าทำ EcoCar ด้วย ราคาตัวเริ่มต้น เปิดมาไม่ถึง 4 แสนแน่ๆ

ออฟไลน์ thchalerms

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 12:27:43 »
คุณคือ โคบาล
ราคา..ที่เหมาะสมมากๆ รู้ใจคนไทยแล้วล่ะสิ

ออฟไลน์ thchalerms

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 12:28:22 »
รถดูน่ารักดีนะ

ออฟไลน์ bubball

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 12:29:27 »
ราคามาถูกทางแล้วครับ รอลุ้นยอดขาย

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 12:31:59 »
ต้องรอดูการขับขี่กับความประหยัด
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

รายละเอียดเกี่ยวกับ MG 3 และ MG Xross มาแล้วนะครับ

http://www.headlightmag.com/mg-3-mg-3-xross-unveil-thailand/

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อยากเห็นรุ่นล่างของ MG3

เรามาดูภายในกันนะครับ

;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ mamaman

เปิดศูนย์ ทั่วประเทศครับ
ถ้าอยากชนะใจคนไทย
ราคา รูปลักษณ์ ผมให้ผ่านครับ เหลือแค่ความมั่นใจ และความมั่นคงคงแบรน

ออฟไลน์ GolffyGolf

ส่วนตัวผมขอผ่านครับ ต่อให้ราคาถูก ออฟชั่นจัดเต็ม
ผมขอเอาเรื่องศูนย์บริการอันดับแรกครับ เกิดดวงซวยไปกินข้าวแกงลิงข้างทางตามต่างจังหวัดขึ้นมา

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ภายนอกและราคาผมรับได้ แต่พอได้เห็นภายใน 

โอ้ย ข่อยรับไม่ได้

sunroof  8)

ออฟไลน์ jumpon77

มันก็okครับภายในครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ ck_win

ภายในผมก็ว่าโอเคครับในราคานี้

ที่ดูไม่ค่อยสวยน่าจะมาจากรูปที่คาดว่าคงถ่ายจากมือถือทำให้ไม่คมชัดครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
น่าจัดจริงๆ คุ้มมาก เสียดายแถวบ้านยังไม่มีศูนย์
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
 :o :o :oตั้งราคามาแบบนี้เจ้าตลาดเห็นมีเคือง
ราคา ออฟชั่น ดีไซน์ ผ่าน เหลือแต่การขับขี่  เป็นรุ่นแรกในไทยที่ให้sunroofมาในราคาที่ต่ำกว่า6แสนน่าสนๆ
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ sukhontha

หน้าตาดีครับ  อยู่ที่คุณภาพและ 0 แล้วทีนี้  ราคานี่  โดนเลย...

ออฟไลน์ localgame

แบบนี้รึเปล่ารถราคาต่ำกว่า5แสนในแบบที่ทุกคนต้องการ ถ้าขับดี + ศูนย์บริการดีๆ เจ้าตลาดมีมึนเหมือนกันนะเนี่ย

ออนไลน์ หมับเข้าให้

อยากรู้ว่าถาดบนคอนโซลที่มีฝาปิดอยู่ มีรู AUX กับ USB มั้ยครับ

เห็นคลิปในต่างประเทศบางคันก็มีบางคันก็ไม่มี

ถ้ามีละเยี่ยมเลย จะได้เอาจอมาตั้งได้

ออฟไลน์ vigger

ราคานี้ไปได้เลยนะเนี่ย เริ่มมาถูกทางละ

ออฟไลน์ Niceguy_C

ราคา บวก อ็อปชั่น ผ่านเลย

วัสดุภายใน ก็ตามราคาแหละ

เหลือแต่ การขับขี่ กับอัตราการกินน้ำมัน

ออฟไลน์ lacked

ตามไปอ่านลิงค์รายละเอียดรถมาแล้ว ตะลึงกับราคา เมื่อเทียบกับ option มากๆ
ปิดจุดอ่อน ที่ทุกคนต้องถามแทบทั้งหมด ทีนี้ก็เหลือว่าใช้งานจริงจะเป็นยังไง
อัตราสิ้นเปลือง ถ้าสูสีกับนุ่นเดียวกัน ผมว่าเค้ามีที่ยืนอยู่นะ