ผู้เขียน หัวข้อ: Subaru XV ภายใน2ปีนี้จะมีเทอร์โบมาขายไทยไหมครับ  (อ่าน 6718 ครั้ง)

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
ตอนนี้พี่สาวอีกคนสนใจเจ้า XV ไม่รีบร้อนตัดสินใจซื้อ เห็นในรีวิวพี่จิมมี่บอกไว้ว่าน่าจะโมเดลเชนปี 2017 เพื่อนๆคิดว่ามันจะมาก่อนกำหนดไหม เพราะตลาด SUV ผมว่ามันแรงขึ้นเรื่อยๆ ถ้าไม่รีบทำอะไรตอนนี้ผมว่ายอดขายของ ซูบารุไม่น่าดีเท่าไหร่ เค้าจะแก้เกมส์ก่อนกำหนดพอเป็นไปได้ไหม เพราะตลาดนี้เจ้าตลาดอย่าง CRV ก็ไมเนอร์ใส่ออฟชั่นมาสู้แล้ว มาสด้า CX5ก็คาดว่าน่าจะไมเนอร์เข้าปีนี้ น้องใหม่อย่าง X trail ก็มาแรง สวยด้วย แคปติว่าก็ขายได้เรื่อยๆ เหลือแค่ซูบารุ ที่คาดว่าจะมินิไมเนอร์เชนเล็กๆน้อยๆ แต่ถ้าทำแบบนั้น ก็ดูเหมือนจะไม่มีอะไรตื่นตาตื่นใจ เป็นแรงดึงดูดลูกค้าใหม่ๆให้ไปหาเลย นอกจากราคาในตอนนี้
เข้าคำถามเลยนะครับ
พอจะเป็นไปได้ไหมที่ ซูบารุ จะเอาโบลงใส่ XV มาขายในไทยก่อนกำหนดโมเดลเชน
คือถ้าใส่โบมาในปี2017 ก็จะรอ แล้วค่อยให้พี่สาวซื้อตอนนั้น ถ้าไม่มาก็จะยุให้พี่ซื้อเลย (ไม่รู้ยุขึ้นไหม)  ;D
พี่สาวซื้อ แต่ผมคนขับหลักๆ

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
Re: Subaru XV ภายใน2ปีนี้จะมีเทอร์โบมาขายไทยไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 18, 2015, 11:43:04 »
ไม่มีแน่นอนครับ ราคาลงมาขนาดนี้ ไม่มีหรอกเทอร์โบ ขนาดBRZ คัน2ล้านต้นๆ ก็ยังไม่มีเทอร์โบเลยครับ นับประสาอะไรกับXV

ออฟไลน์ H3T

Re: Subaru XV ภายใน2ปีนี้จะมีเทอร์โบมาขายไทยไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 18, 2015, 11:54:48 »
XV turbo ในอเมริกาเรียกร้องกันมาก ต้องรอดูว่า Subaru จะจัดให้หรือเปล่า เพราะตลาดอเมริกาเป็นตลาดหลักของ Subaru โดยเฉพาะ XV

ถ้าจะมี XV turbo รอตามข่าวจากอเมริกาจะดีที่สุดครับ และเึรื่องที่เป็นไปได้มากสุดก็ FB16DIT 170 ม้า ใน Levorg 1.6 GT นั่นแหละครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 18, 2015, 12:00:27 »
ผมว่าช่วงล่างมันดีนะ ถ้าได้โบมากระตุ้นน่าจะเข้ากับช่วงล่างแบบนี้  ;D
ราคาไม่เกิน 1.2 พอรับได้นะ ถ้าจะใส่โบ ฝาก ซูบารุ พิจารณาด้วยจร้า  ;D

XV turbo ในอเมริกาเรียกร้องกันมาก ต้องรอดูว่า Subaru จะจัดให้หรือเปล่า เพราะตลาดอเมริกาเป็นตลาดหลักของ Subaru โดยเฉพาะ XV

ถ้าจะมี XV turbo รอตามข่าวจากอเมริกาจะดีที่สุดครับ และเึรื่องที่เป็นไปได้มากสุดก็ FB16DIT 170 ม้า ใน Levorg 1.6 GT นั่นแหละครับ

ผมว่าในไทยก็เรียกร้องกันเยอะอยู่นะครับ เห็นในคลิปพี่แพนยังอยากให้มีโบใส่อยู่เลย  ;D

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 18, 2015, 12:13:32 »
ราคานี้น่าจะไม่นาน ถ้าอยากได้ รีบซื้อก่อนเหอะครับ ตัวเทอร์โบเลิกหวังได้เลย ขนาดรุ่นธรรมดายังต้องโละราคาแบบนี้เลย

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 18, 2015, 14:28:31 »
ถ้าเป็นเครื่อง EE​20 มี​ความเป็นไปได้ครับ เพราะ​ขาย​ใน​ยุโรปแล้ว แต่​เป็นดีเซลนะ​ครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 18, 2015, 14:40:24 »
เครื่องโบ 1.2ล้าน ผมว่าเลิกหวังเถอะครับ ไม่ทำหรอก ประกอบในประเทศยังยากเลยราคาแบบนี้
อีกอย่าง ออกมาก็ทับไลน์ Forester เต็มๆ

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 18, 2015, 14:40:58 »
ฟันธงว่าไม่มี
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 18, 2015, 15:50:57 »
ดีเซล เทอร์โบ น่าสนกว่าครับ

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 18, 2015, 15:52:43 »
รอซูทำให้คงไม่มา

แต่ทำเองคงไม่ยากและถูกกว่า

ออฟไลน์ ipong

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 01:02:30 »
แล้วพอจะมีโอกาสได้เห็น xv. เครื่องดีเซลไหมครับ. น่าจะประหยัดเชื้อเพลิงกว่าเบนซิน

ออฟไลน์ Impulse

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 10:38:42 »

จะมีโอกาสได้เห็น Subaru ไทยเอา Levorg มาขายไหมครับ

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 22:35:43 »
อยากให้มีดีเซลเทอโบมากกว่า ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 00:59:53 »
อยากได้โบ สงสัยต้องรอ Forester หลังภาษีใหม่