ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะจอง Camry 2015 ( กรณีซื้อสด ) ตอนนี้เลย หรือ รอข้อเสนอ Motorshow ก่อนดีครับ ?  (อ่าน 4795 ครั้ง)

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
เพื่อนๆคิดว่าจัดได้เลยหรือรอข้อเสนอในงาน Motorshow ดีครับ  

เพราะรถใหม่เพิ่งเปิดตัว. ผมเลยไม่แน่ใจ. ว่าจะมีอะไรเพิ่มเติมไหม. (. กรณีซื้อเงินสด )

และถ้าจองไปก่อนสามารถข้อเงื่อนไขที่เพิ่มมาจาก Motorshow จากน้อง เซล เพิ่มภายหลังได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2015, 15:24:12 โดย MAZINGA Z »

ออฟไลน์ supercat

อยากทราบด้วยคนครับ 

ปกติแล้ว toyota ตอนเปิดตัวใหม่ เค้ามี่ส่วนลดเป็นแสนมั้ยครับ

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
ผมว่ามันไม่น่าจะต่างกันหรอกครับ
ถ้าจะต่างก็จะต่างที่ดอกเบี้ยของคนซื้อผ่อนมากกว่า
ถ้าซื้อสดก็คงไม่ต่างกันเท่าไหร่

ผมถือคติซื้อก่อน ใช้ก่อน..
ไม่งั้นจะกลายเป็นคนคิดมาก ปวดหัวซะเปล่า
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ chinjung

ผมว่ามันไม่น่าจะต่างกันหรอกครับ
ถ้าจะต่างก็จะต่างที่ดอกเบี้ยของคนซื้อผ่อนมากกว่า
ถ้าซื้อสดก็คงไม่ต่างกันเท่าไหร่

ผมถือคติซื้อก่อน ใช้ก่อน..
ไม่งั้นจะกลายเป็นคนคิดมาก ปวดหัวซะเปล่า

ถูก!!!!    ซื้อๆไปเลย จะได้ไม่ต้องคิดมากครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ึไม่ต้องรอครับซื้อไปเลย
รถเปิดตัวใหม่ส่วนลดของแถมอย่าไปหวังครับ
ต้องรอรถขายไม่ค่อยได้ถึงจะมีแคมเปนมาช่วยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ whoami

เปิดตัวใหม่ส่วนลดของแถมอย่าไปหวังครับ

วันก่อนไปลองขับคุยกับเซลล์  ส่วนลดของแถมมีแค่หมื่นเดียว

ขณะที่ตัวเก่าก่อน mc ลดเป็นแสน ศูนย์ที่ ตจว นะครับใน กทม อาจได้มากกว่านี้

ออฟไลน์ KKz

• Newbie
  • *
ส่วนลดที่ได้ตอนนี้ก็ 5000-10000 นะครับ ถ้าเอาของแถมก็อยู่ในงบนี้แหละครับ ปกติถ้าซื้อสด โปรในงานก็คงไม่มากไปกว่านี้ TMT เค้าคงมีการกำหนดไว้ชัดเจนและมีการตรวจสอบอยู่ ลดมากกว่านี้ในงานคงเป็นไปได้ยากแน่

ออฟไลน์ topii

• Newbie
  • *
อาทิตย์ที่แล้วไปถามที่ศูนย์ใหญ่แห่งนึงในจว.ชลบุรีมา ตอนแรกนึกว่าขะคึกคักแย่งกันตอนเปืดตัว ผิดคลาดหมาเหงาเลย
มีผมคนเดียวที่มาดู ประมาณ 1ชมกว่าๆ ไม่มีใครเลย
ถามรายละเอียดกับเซล บอกว่า ตอนเปิดตัว เค้าให้แถม10000 นึง แค่นั้น ...แต่
ถ้ามีเอาจริงๆ ว่ามาหลังไมค์ เด่วคุยกับผจก.ให้ น่าจะได้ถึงฟรีประกัน
ผมยังไม่ได้จอง รออีกหน่อยดีกว่าไม่รีบ ดูแล้ว หมายังเหงาทั้งศูนย์ พี่โตน่าจะออกแคมเปญมากระตุ้นเร็วนี้

อีกอย่างนึง ที่ไม่รีบจองคือ ทำไมไม่มี2.0 Gสีขาว หว่า

ออฟไลน์ g_abac

• Full Member
ึไม่ต้องรอครับซื้อไปเลย
รถเปิดตัวใหม่ส่วนลดของแถมอย่าไปหวังครับ
ต้องรอรถขายไม่ค่อยได้ถึงจะมีแคมเปนมาช่วยครับ

+1 ครับ
2008  Lexus IS250 Premium
2014  E300 Bluetec Hybrid AMG (W212)
2015  ActiveHybrid 5 M Sport (F10 LCI)
2020  E220d Sport (W213)
2020  X5 xDrive 30d M Sport (G05)

ออฟไลน์ trumpetx

ถ้ารีบใช้ ซื้อเลยครับ

ถ้าไม่รีบก็สามารถมีเหตุผลได้

Ex. ผมรีบซื้อคันใหม่เพราะ คันเก่าซ่อมจนนอนอู่มากกว่านอนบ้าน (ไม่ได้ส่วนลด ประกันไม่ได้ ของแถมไม่ได้ ได้วันรับรถเลือกอะไรก็ได้ 10,000บาท)

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ผมถามเซลล์มาแล้วครับ เซลล์บอกไม่ลดแน่นอน แต่ตัวเก่าลดให้ 90,000
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
คิดว่าไม่เพิ่มครับ เพราะถ้าเพิ่ม มีผลต่อความน่าเชื่อถือในอนาคต

ต่อไปลูกค้าก็จะบอกว่า "รถใหม่เปิดตัว ไม่ต้องซื้อ" รองาน รออีกสามเดือน รออีกหกเดือน

คาดว่าโปรโมชั่นที่มีอยู่ ได้รับการวางแผนการตลาดมาอย่างดีแล้ว คงไม่ปรับเปลี่ยนเร็วๆนี้แน่

ที่เหลือก็ขึ้นอยู่กับเซลส์แล้วครับ จะให้ส่วนลดกี่บาท ของแถม ต่างกันมากน้อยแล้วแต่ดีลเลอร์

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
ถ้าซื้อตัว 2.0 รุ่นที่เปลี่ยนเครื่องเปลี่ยนเกียร์ ล็อตแรกๆก็น่ากลัวเกี่ยวกับเรื่องปัญหาที่อาจจะเกิดขึ้นกับล็๋อตใหม่ๆบ้างเหมือนกันนะค่ะ

ส่วนตัวถ้าขายดี นางคงไม่มีแคมเปญอะไรพิเศษมากมาย ยกเว้นว่าอีกสักระยะยอดไม่ได้ดีเหมือนที่ตั้งไว้ นางก็อาจจะมีแคมเปญออกมาเป็นเรื่องปกติจากเท่าที่สังเกตุค่ะ ถ้าเป็นออยคงไม่รอแคมเปญ แต่อาจจะรอดูว่าตัวเครื่องกับเกียร์ใหม่ที่เปลี่ยนรุ่นนี้จะมีปัญหากับคนที่ซื้อในล็อตแรกก่อนรึเปล่า เพราะพวกเครื่องหรือเกียร์เวลามีปัญหามันดูใหญ่ยักษ์อลังนีกว่าปัญหาจุกจิกทั่วไป ไม่อยากซื้อมาใช้แล้วอารมณ์เสีย อิอิ

โชคดีค่ะ

ออฟไลน์ Red Bicycle

ขอบคุณทุกท่านนะครับ     เลยไม่รอแล้วจ้า     จัดเลยครับ !

ออฟไลน์ Tee+...Lek

• Full Member
เท่าทีทราบ รถรุ่นใหม่ๆ จากโตโยต้าเอง โตโยต้า ไทยแลนด์ จะค่อนข้างเข้มงวดกับราคา และส่วนลดของผู้แทนจำหน่ายทุกเจ้าครับ ดังนั้นไม่ต้องกลัวครับ ไม่มีความแตกต่างค่อนข้างแน่นอน