ผู้เขียน หัวข้อ: โฆษณา Toyota Vios ล่าสุด- All Time Friend มี One Direction เป็นพรีเซนเตอร์  (อ่าน 4219 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
5 หนุ่ม One Direction เพิ่งเปิดคอนเสิร์ตใหญ่ที่รัชมังคลาไปได้ไม่นาน

Toyota ไทยก็เลยถือโอกาสเปิดตัว 1D ในฐานะพรีเซนเตอร์ Vios กลุ่มล่าสุด
พร้อมทั้งฉายโฆษณาตัวใหม่พร้อมกัน

ปล.1D เคยเป็นพรีเซนเตอร์ Toyota Vios ในประเทศจีนมาก่อนแล้ว ด้วยภาพยนต์โฆษณาคนละแบบ คนละชุดกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2015, 16:22:21 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ Poj

• Sr. Member
เอาค่าจ้าง มาเป็นส่วนลด เงินสด

หรือ เพิ่มระบบความปลอดภัยให้กับตัวรถ

หรือ เปลี่ยนรถให้ลูกค้าที่มีปัญหา ที่ฟ้องร้องโตโยต้า

ดีกว่าไหมครับ

ออฟไลน์ Terng

ตอนนี้บางศูนย์ก็ให้ส่วนลดตั้งหลายหมื่นแล้วไม่ใช่เหรอครับ ผมว่าก็เยอะอยู่นะ ได้ยินมาว่าบางรุ่นย่อยได้ลดถึง 60,000 บาท (เห็นเพื่อนคุยกันไม่รู้จริงไม่จริงนะครับ ไม่ได้เข้าไปเช็คตามโชว์รูมมานานละ)
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
เอาค่าจ้าง มาเป็นส่วนลด เงินสด

หรือ เพิ่มระบบความปลอดภัยให้กับตัวรถ

หรือ เปลี่ยนรถให้ลูกค้าที่มีปัญหา ที่ฟ้องร้องโตโยต้า

ดีกว่าไหมครับ

มุมมองผู้บริโภคก็จะเป็นแบบนี้

แต่ถ้าผู้ผลิตเค้าทำไงก็ได้ให้ขายของออก และในวงการธุรกิจระดับนี้ marketing นั้นสำคัญมาก toyota ถึงให้ความสำคัญกับการโฆษณามากในระดับหนึ่งเลยแหละ

เพราะเมื่อชื่อมันติดหู คนจะซื้อรถเก๋งถูกๆครั้งนึก ไม่รู้จะซื้ออะไรก็ซื้อรุ่นที่ติดหูเนี่ยแหละ มันทำให้ขายได้

ออฟไลน์ Mighty-X

VSC ?  :(

ออฟไลน์ Ruksadindan

พากันพัง