ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยๆๆๆครับผม จานเบรกเป็นรอย  (อ่าน 2418 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongsadja

• Newbie
  • *
ช่วยด้วยๆๆๆครับผม จานเบรกเป็นรอย
« เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 19:40:09 »
ช่วยด้วยครับ จานเบรกผมเป็นรอย ไม่รู้โดนอะไร น่าจะเกิดจากการมีสิ่งแปลกปลอมเข้าไปติดในเบรก เลยเกิดรอย และมีเสียงดังจี๊ดๆๆ ดังๆหายๆครับผม  กังวลมากเรยครับ จะเปนไงมั่งครับ ตอนนี้ระบบเบรกยังใช้งานได้ดีครับผม

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: ช่วยด้วยๆๆๆครับผม จานเบรกเป็นรอย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 21:04:46 »
อย่ากังวลครับ เอาจานเบรคไปเจียร์ก็จบแล้ว ค่าแรงไม่กี่ร้อยบาท แต่ไหนๆก็ถอดจานแล้วก็เปลี่ยนผ้าเบรคไปด้วยกันเลยครับ

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
Re: ช่วยด้วยๆๆๆครับผม จานเบรกเป็นรอย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2015, 04:04:48 »
วิ่งมาเยอะรึป่าวครับ เช็คลูกสูบด้วยนะ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Larry

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2015, 09:51:57 »
มีเศษหินเล็กๆ ไปติดที่เบรคทำให้เกิดเสียงเกิดรอย หรือยางกันฝุ่นที่ลูกสูบปั๊มเบรคขาด ทำให้ฝุ่นเข้าไปเกาะ นานวันเข้าก็ทำให้ลูกสูบด้านนั้นติด เวลาเหยียบเบรคเลยมีลูกสูบดันอยู่ด้านเดียว เวลาเหยียบแรงๆ อาจจะดันให้ลูกสูบทำงานบ้าง เป็นๆ หายๆ ลองเช็คดูครับ

ออฟไลน์ franky

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2015, 16:14:40 »
จานเบรค แก้ไม่ยากครับ หาอู่ไว้ใจตามคลับ ก็จัดการได้เลย