ผู้เขียน หัวข้อ: [LIVE] Suzuki Ciaz in Thailand อีโคคาร์ซีดานที่เตรียมสั่นสะเทือนคู่แข่ง  (อ่าน 72408 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
หึหึ ในที่สุด

ทีม HLM The Coup ก็ได้สัมผัสตัวจริงของ Suzuki Ciaz : อีโคคาร์ซีดานรายล่าสุด

ชูจุดเด่น ดีไซน์หรูหราและสปอร์ตไปในตัว
เน้นความกว้างขวางของห้องโดยสาร
พร้อมภายในโทนสีดำยอดนิยม

ถ้าให้พูดตรง ๆ เลย Suzuki Ciaz คือคู่แข่ง Nissan Almera โดยตรงมากกว่าคู่แข่งรายอื่น
โดยเฉพาะความกว้างของภายในห้องโดยสาร

และนี่น่าจะเป็นเวลาสำคัญของ Suzuki ที่จะจับตลาดรถครอบครัวได้สำเร็จหรือไม่?

เรามาดูวัสดุภายในห้องโดยสารกันครับ
ถือเป็นจุดขายของ Suzuki Ciaz ครับ
มาดูกัน

นี่คือความรู้สึกของพี่ PAN หลังจากได้ลองนั่ง Suzuki Ciaz

J!MMY กล่าว:

เราเคยพูดไว้ว่า ถ้า Ciaz มา
Almera Attrage เลิกขาย

เราขอยืนยันหลังลองนั่งแล้วว่า

เป็นความจริง!!!!!

Pansawat Paitoonpong กล่าว
วางขายาวมาก เหนือหัวดีกว่าอัลเมร่านิสๆ

เห็นเงาในตาฉันม๊ายยยย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2015, 08:24:44 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ deathsheep

อาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

งามมมมมมม

F5  รัวๆเลยตอนนี้

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
รอดูรูปด้านข้าง

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
มีแอร์หลังมั๊ยครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ด้านบนเพดาน ห่างจากหัว คนนั่งประมาณไหนครับ

ออฟไลน์ thchalerms

ผมกลัวรถคันเล็กๆ คันนี้ ทรุดจัง
เล่นขึ้นพร้อมกัน 5555

ออฟไลน์ thchalerms

เปิดราคา ยังคับ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
อีโคคาร์!!! จะใช้เครื่องตัวไหนครับเนี่ย
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ยอมใจ พวงมาลัยหุ้มหนัง  :o

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
สวยครับผม
ถ้าเป็นคู่แข่งกับ อัลมิร่านี่ถือว่าผ่านเลยครับ
ดูจากคุณแพนยกนิ้วแล้ว แสดงว่าเบาะหลังน่าจะนั่งสบาย  ;D

รอดูราคา

ออฟไลน์ Staples

มีแอร์หลังไหมครับ

ออฟไลน์ jumpon77

ตอนนี้รอแค่ราคาอย่างเดียวครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ lufy

• Full Member
มันดูดีกว่าอัลมีร่าอีกนะเนียะ  :)

เวอร์ชั่นจีนสวยมากอ่ะ
cr. Suzuki Ciaz Club
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2015, 13:34:04 โดย lufy »

อีโคคาร์!!! จะใช้เครื่องตัวไหนครับเนี่ย

เครื่อง 1200 หละครับ แต่จะปรับปรุงเพิ่มจากตัว Swift หรือเปล่า ไม่แน่ใจ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผิดหวัง ทำไมรถในกลุ่มนี้ถึงภายในสีดำครับ >:(

ออฟไลน์ watchatom

• Newbie
  • *
ผิดหวัง ทำไมรถในกลุ่มนี้ถึงภายในสีดำครับ >:(
แม้ไม่ได้ซื้อ แต่ผมก็เสียดายครับ ที่ไม่มีภายในสีเบจ เช่นกันครับ
ภายในสีเบจ มันส่งผลต่อการตัดสินใจเลือกรถของผมมาก แม้ทุกอย่างจะเพอร์เฟคสมใจผม 99% ก็เต็มทีเถอะ ให้ตาย

ออฟไลน์ kbank

พรีเซนเตอร์สองคน ทำให้เห็นว่ารถกว้างมากกกกก

ออฟไลน์ Nikle_pk

ตกลงอ่านว่า " เซียส " แน่นอนแล้วใช่ไหมครับ
ส่วนตัวผมชอบคำว่า " ไซ-แอส " มากกว่านะเนี่ย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ nuoOF

• Jr. Member
  • **
  ;D ผมชอบข้างในสีดำนะ  รอลุ้นราคา

ออฟไลน์ maxzerker

แม้ไม่ได้ซื้อ แต่ผมก็เสียดายครับ ที่ไม่มีภายในสีเบจ เช่นกันครับ
ภายในสีเบจ มันส่งผลต่อการตัดสินใจเลือกรถของผมมาก แม้ทุกอย่างจะเพอร์เฟคสมใจผม 99% ก็เต็มทีเถอะ ให้ตาย
สีเบจ ทำให้ผมไม่ซื้อรถครับ เก่าก็ง่ายดูเลยาก
สีดำนี้แหละ สวยกว่าเยอะ

ออฟไลน์ 2k

ภายนอกด้านหน้าด้านหลังดูดีถูกใจมาก ปกติรถในกลุ่มอีโคคาร์มักจะดูหมือนลูกปลาที่ยังโตไม่เต็มที่แต่เจ้านี่คือปลาวัยรุ่นแท้ๆ  :-* อีโคคาร์ที่มีภายในกว้างขวางน่าสนใจมากๆ  :-*  :-*  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Nikle_pk

สีเบจ ทำให้ผมไม่ซื้อรถครับ เก่าก็ง่ายดูเลยาก
สีดำสวยกว่า แต่โดยส่วนตัวมีเบาะทั้ง 2 สี
สีเบจดูแลง่ายกว่าครับ สีดำโดนนิดก็เลอะ
โดยเฉพาะแป้งจากสาวๆนี่ตัวดีเลย ผมเลยชอบสีเบจมากกว่า
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!

Brio ยังฉีกแนวเป็นสีเบจเลย... แล้วไงล่ะ

ผมว่าสีดำมันกลบเกลื่อนคุณภาพวัสดุได้มากกว่า และดูแลรักษาง่ายกว่าสีอื่นๆครับ และต้นทุนการผลิตเบาะออกมาเป็นสองสี มีมากกว่าสีเดียวแน่นอน

อีกนัยหนึ่งก็คือ สามารถผลิตเบาะสีเดียว ให้มีคุณภาพ Up-Scale กว่า เมื่อเทียบกับต้นทุนการผลิตสองสี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2015, 14:01:27 โดย 5thAvenue »

ออฟไลน์ frame@kk

เหลือราคาแล้วแหละ ว่างเมื่อไหร่ต้องไปลองดูซะละ
ปล. เกลียดชื่อรุ่นจริงๆเลย ไม่รู้ทำไมให้ตายสิ

ออฟไลน์ fhasociety

คงไม่มีการตั้งราคาไว้เผื่อส่วนลดนะ ไม่ต้องเอาแบบ celerio ก็ได้เด้อออ :)
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ KIK_BOSE

สุดยอดครับ.. สวยงามหรูมากจริงๆๆๆๆๆๆ   :-* :-* :-*
   -แอร์หลังมาด้วยเปล่าครับ
   - อยากดู Test Drive คันนี้มากครับ จับตารอเลย 175 คงไปนิ่งๆ เหมือน Celerio เปล่าเนี่ยะ.....................  :o :o 

ออฟไลน์ MUK

บอกตามตรง ครับผม มันสวยมาก ขอแบบว่า ราคาอย่าหนี รุ่นยอดนิยมนะ เป็นไปได้ให้ถูกกว่าจะดีสุดๆ

ออฟไลน์ watchatom

• Newbie
  • *
แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลเลยครับ ^^
สีภายใน จะดำ จะเบจ ผมว่าสวยหมดครับ สวยคนละสไตล์ (บางทีไปดูรถ ผมก็ลังเลหักล้างความคิดตนเองบ้าง)
แต่ผมเองชอบสีเบจมากกว่าเพราะดูกว้างขวาง สบาย ไม่ทึบอึดอัด อาจจะดูไม่ขรึม ไม่สปอร์ตบ้าง
ขึ้นอยู่กับความชอบส่วนบุคคลด้วย ผมชอบสีเบจ คุณก็ชอบสีดำ แล้วแต่ไลฟ์ไสตล์เลยครับ ที่นึกเสียดายเพราะผู้บริโภคไม่มีทางเลือก
เรื่องความสะอาดก็แล้วแต่คนจะขยันมากน้อย รถที่บ้านมีทั้งภายในสีเบจ สีเทา สีดำ แต่ภายในทุกสียังใสสะอาดอยู่เลย เพราะว่าขยันทำความสะอาด (ประเด็นเรื่องการดูแลยากผมเลยตัดทิ้งไป)
แต่สีทึบๆส่วนตัวผมว่าเวลาฝุ่นเกาะมันเห็นเม็ดฝุ่นชัดเจนกว่า เพราะฝุ่นส่วนใหญ่มันจะออกสีขาวๆ มันเลยตัดกันกับสีดำ ฮ่าๆ

สีดำสวยกว่า แต่โดยส่วนตัวมีเบาะทั้ง 2 สี
สีเบจดูแลง่ายกว่าครับ สีดำโดนนิดก็เลอะ
โดยเฉพาะแป้งจากสาวๆนี่ตัวดีเลย ผมเลยชอบสีเบจมากกว่า
เห็นมั้ย บอกแล้วว่า ชอบภายในสีไหน มันก็แล้วแต่ไลฟ์สไตล์ อิอิ

ออฟไลน์ Micjty

สวยมากๆเลยครับ รอลุ้นราคาอย่างเดียวครับ อย่ามีจุดจบแบบเดียวกับCelerioก็แล้วกัน

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
ตอนนี้รอแค่ราคาอย่างเดียวครับ

จะซื้อไปจอดข้าง Cayenne หรอครับ  ;D