ผู้เขียน หัวข้อ: [LIVE] Suzuki Ciaz in Thailand อีโคคาร์ซีดานที่เตรียมสั่นสะเทือนคู่แข่ง  (อ่าน 72406 ครั้ง)

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
city vios และ C-seg มีกระทบแน่ใหญ่พอๆกัน
หน้าคล้ายซิลฟี่นะ

ออฟไลน์ KIK_BOSE

• Full Member
นี่คือความรู้สึกของพี่ PAN หลังจากได้ลองนั่ง Suzuki Ciaz

ประตูหนา ปล่องยังกะ Swift เลย สงสัยใส่ไส้กรอกขอบชีสหนานุ่มรึเปล่าครับเนี่ยะ หุหุ  ::) ::)

city vios และ C-seg มีกระทบแน่ใหญ่พอๆกัน
หน้าคล้ายซิลฟี่นะ
::)  ผมว่าคล้ายๆ TEANA J32 ด้วยนะ หน้ายิ้มๆ เหมือนกัน อิอิ  ;D

ออฟไลน์ mcmctk

• Newbie
  • *
ราคาประมาน 590000-630000 หรือเปล่าคับ

ออฟไลน์ Anueis

• Sr. Member
  • Like !!! Automatic transmission.
เอาแลัวสิๆ ยาริสกับอัลเมร่ามีหันมองแน่ๆ แถมb-c-sag บาตัวมีหนาว ;D
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ whoami

swift rx ก็เฉียดหกแสนแล้ว ciaz ตัวท็อปคงหกแสนกว่าแน่ๆ

ถ้าออฟชั้นไม่จัดเต็มจริงๆ ยังไง city s at ก็น่าสนกว่า

แถม mazda 2 skyactive g ก็เปิดตัวไล่ๆกันอีก

ซูซูกิครับ คิดถึงบทเรียนจาก celerio มากๆหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ delete

อยากเห็นว่าจะมีน้ำหนักตัวอยู่ที่เท่าไหร่
เมื่อใช้เครื่องแค่ 1200 จะลากตัวถังไหวรึป่าว

ออฟไลน์ YenChar

ถ้าราคาตัวท๊อปมาทับ วีออส ซิตี้ ตัวล่างสุด
ก็เก็บของกลับบ้านไปเลย

ถ้าราคาอยู่แถวๆ 5 แสน ตัวท๊อปอยู่ที่ 5 ปลายๆ
ก็เตรียมเสาเข็ม ตั้งรกราก ตั้งศูนย์เพิ่มได้เลย

ออฟไลน์ groovy

รูปลักษณ์สวยแล้วถ้าใช้เครื่อง1200แล้วไม่อืดและราคาเปิดออกมาดี ก็น่าสน รับรองขายดีแน่ :D

ออฟไลน์ friend2929

เห็นรูปที่พี่แพนกับพี่จิมนั่งแล้ว รถดูยาวมากๆครับ สุดยอดๆ รอราคาเลยครับ

ออฟไลน์ Volta

swift rx ก็เฉียดหกแสนแล้ว ciaz ตัวท็อปคงหกแสนกว่าแน่ๆ

ถ้าออฟชั้นไม่จัดเต็มจริงๆ ยังไง city s at ก็น่าสนกว่า

แถม mazda 2 skyactive g ก็เปิดตัวไล่ๆกันอีก

ซูซูกิครับ คิดถึงบทเรียนจาก celerio มากๆหน่อยนะครับ

ถ้าตั้งราคาชนตรงๆกับอัลเมร่า ผมว่ามันน่าจะขายได้ดีเลยนะครับ
กว้างขวางพอๆกัน  แต่ดูหรูกว่าอัลเมร่าชัดเจน
ดูแล้วน่าจะถูกจริตคนไทยมิใช่น้อย

ถ้าตั้งราคาแพงกว่า เป็นผมก็เบนไปหา B-seg ดีกว่าครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ jAk`CS

ดีไซน์ด้านหน้ารถนี่ หรูเกินหน้าเกินตาจริงๆ มองด้านหน้าผ่านๆ คิดว่า รถระดับ C-D segment
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ dunghill

ยอดจองน่าจะดีจนต้องจองกันข้ามปีเหมือน Swift ตอนออกมาใหม่ๆ จองกันนานนนนนน จนคนยกเลิกจองไปซื้อยี่ห้ออื่น เพราะผลิตไม่ทันอีกป่าวครับ
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'

ออฟไลน์ Nut_K

ดูรีวิวรถรุ่นนี้เทียบกับ City ของ autocar india แล้วสรุปภาพรวม City เหนือกว่าสำหรับการโดยสารด้านหลังเป็นระยะทางไกลๆ แต่ด้อยกว่าเรื่องการเก็บเสียง

ถ้าไม่แคร์เรื่องนี้ + อัตราเร่งก็น่าสนมากครับ เพราะจ่ายเงินเท่า B-Segment แต่ได้รถขนาดเกือบๆ C-Segment เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2015, 22:21:28 โดย integra »

ออฟไลน์ H3T

สงสัยงานนี้เซียงกงต้องช้อนเก็บ Swift Sport อุบัติเหตุเก็บไว้บ้างแล้ว
 บอดี้ขนาดนี้ได้เครื่อง 1.6L MA16A 136 แรงม้า 160 nm 6MT คงกระฉับกระเฉงขึ้นเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2015, 21:13:52 โดย H3T »

สงสัยงานนี้เซียงกงต้องช้อนเก็บ Swift Sport อุบัติเหตุเก็บไว้บ้างแล้ว
 บอดี้ขนาดนี้ได้เครื่อง 1.6L MA16A 136 แรงม้า 160 nm 6MT คงกระฉับกระเฉงขึ้นเยอะ
ใช่ครับ ใส่กันได้ ทีนี้ แต่งสวยๆ ช่วงล่างดีๆ จบสิ้นแล้วทุกอย่าง  :D :D

ออฟไลน์ archian

สวยครับ  ราคา เป็นตัวกำหนด  อีกที  การตลาดจะสื่อถึงคนใช้ป่าว  ---->  ยุคนี้ตังหายากจริงๆ เห้อ..

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
ผิดหวัง ทำไมรถในกลุ่มนี้ถึงภายในสีดำครับ >:(
แม้ไม่ได้ซื้อ แต่ผมก็เสียดายครับ ที่ไม่มีภายในสีเบจ เช่นกันครับ
ภายในสีเบจ มันส่งผลต่อการตัดสินใจเลือกรถของผมมาก แม้ทุกอย่างจะเพอร์เฟคสมใจผม 99% ก็เต็มทีเถอะ ให้ตาย
สีเบจ ทำให้ผมไม่ซื้อรถครับ เก่าก็ง่ายดูเลยาก
สีดำนี้แหละ สวยกว่าเยอะ
สีดำสวยกว่า แต่โดยส่วนตัวมีเบาะทั้ง 2 สี
สีเบจดูแลง่ายกว่าครับ สีดำโดนนิดก็เลอะ
โดยเฉพาะแป้งจากสาวๆนี่ตัวดีเลย ผมเลยชอบสีเบจมากกว่า

ถ้าสาวๆที่คุณพาขึ้นรถไม่ได้แต่งหน้าหนาหนักเป็นกิโล หรือพอกบีบีตามตัวหนาเป็นงิ้วขนาดนั้นก็คงไม่น่าจะมีปัญหากับเบาะรถนะค่ะ 555+

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมชอบดีไซน์พวกปุ่มของ Suzuki จัง

ดูเรียบง่ายสบายตา ใช้งานง่าย+กับวัสดุที่ค่อนข้างโอเค

ออฟไลน์ roongrus

อย่าลืม MG3 และ Mazda 2 เบนซิน ด้วยนะครับ ปีนี้ค่ายรถแข่งดุจริงๆ ถนนไม่มีให้วิ่งแล้ว กลัว คสช จะออกกฎหมายอะไรมาจำกัดปริมาณรถ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2015, 06:50:48 โดย roongrus »

ออฟไลน์ maxzerker

ผิดหวัง ทำไมรถในกลุ่มนี้ถึงภายในสีดำครับ >:(
แม้ไม่ได้ซื้อ แต่ผมก็เสียดายครับ ที่ไม่มีภายในสีเบจ เช่นกันครับ
ภายในสีเบจ มันส่งผลต่อการตัดสินใจเลือกรถของผมมาก แม้ทุกอย่างจะเพอร์เฟคสมใจผม 99% ก็เต็มทีเถอะ ให้ตาย
สีเบจ ทำให้ผมไม่ซื้อรถครับ เก่าก็ง่ายดูเลยาก
สีดำสวยกว่า แต่โดยส่วนตัวมีเบาะทั้ง 2 สี
สีเบจดูแลง่ายกว่าครับ สีดำโดนนิดก็เลอะ
โดยเฉพาะแป้งจากสาวๆนี่ตัวดีเลย ผมเลยชอบสีเบจมากกว่า

ถ้าสาวๆที่คุณพาขึ้นรถไม่ได้แต่งหน้าหนาหนักเป็นกิโล หรือพอกบีบีตามตัวหนาเป็นงิ้วขนาดนั้นก็คงไม่น่าจะมีปัญหากับเบาะรถนะค่ะ 555+
;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Nikle_pk

เอาซะอยากไปรับคนโพสแทนเลย อิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ SM.

Suzuki ออกแบบรถมาได้ดีนะครับ รถสวยๆหลายคันเลย

ไม่รู้จะทำแบบ Mazda ได้มั๊ยนะครับ ที่ช่วงหลัง Product ออกมา โดนใจหลายคนตลอด ทำยอดขายโตขึ้นทุกปี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2015, 12:07:06 โดย sarathm01 »

Suzuki ออกแบบรถมาได้ดีนะครับ รถสวยๆหลายคันเลย

ไม่รู้จะทำแบบ Mazda ได้มั๊ยนะครับ ที่ช่วงหลัง Product ออกมา โดนใจหลายคนตลอด ทำยอดขายโตขึ้นทุกปี
สวยแล้ว ขับดีด้วยนะสิ อันนี้ทีเด็ด.........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2015, 19:18:38 โดย KIK_BOSE »

ออฟไลน์ H3T

ราคาตัวเริ่มต้น เลข 5
 ราคาตัว Top สูงกว่า City S AT แต่ไม่ถึง City V AT

เดี๋ยวรอดูการ Present จะสื่อว่าขนาดใหญ่กว่าเจ้าตลาดด้วย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เห็นราคาแล้ว ไม่ได้ใกล้เคียง Almera ซักนิดเลยนะครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ laempiab

แอบดู ciaz ..อิ อิ

แอบดู ciaz ..อิ อิ

เป็นที่มุมกล้อง ส่วนหนึ่งนะครับ เพราะ โปร่งล้อมักจะยื่นออกมาเสมอครับ ถ่ายจากมุมบนเลยปิดไปเยอะ แต่จริงๆ ผมว่าน่าจะยุบไป 50 % นะครับ อิอิ