ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดมีประสบการณ์กับ Hyundai บ้างครับ Elantra เป็นไงบ้าง  (อ่าน 3195 ครั้ง)

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
พอดีวันนี้ที่ห้างมีมาโชว์ รถสวยดี ภายในน่าใช้ ตัวรถมันเป็นอย่างไรบ้างครับ มีปัญหาอะไรน่ากวนใจไหม Elantra ตัวท๊อป กับ Altis Esport ราคาถูกกว่า 1000 บาทแต่ออฟชั่นเพีบยกว่ามากมาย

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
ผมใช้ทั้ง H1 และ TUCSON   รถดีไม่มีปัญหาครับ
แต่ศูนย์มีน้อย เลยใช้บริการอยู่ที่เดียวเพราะใกล้บ้าน
ปัญหาที่เจอคือ   ไม่รู้ทำไม รถผมวิ่งแค่ 7-8 หมื่นโล  ช่างชอบจับเปลี่ยนจานเบรคใหม่   ทั้งที่จริงๆ น่าจะสามารถเจียรได้อย่างน้อยๆก็ สัก 2 ครั้ง 
ครั้งแรกกับ H1 ผมยังมึนๆก็เลยเออออไป อีกไม่นาน ทูซอนให้พี่สาวเอาไปเช็คระยะ พี่สาวไม่รู้ก็เลยให้เขาเปลี่ยนไปอีกคัน

ออฟไลน์ suquees SEDAN'

• Full Member
ผมใช้ Elantra M/T มาครบ 3 ปีแล้วครับ ตัวรถยังไม่มีปัญหาอะไร
แต่รถผมวิ่งน้อยนะครับ แค่ 22,xxx กม. เอง

เช็คระยะ 6 ครั้ง ยังไม่มีให้เปลี่ยนอะไหล่ใด ๆ ที่เกินจากที่ระบุไว้ในคู่มือ
อาจเพราะผมยังมีคูปองฟรีค่าบำรุงรักษาอยู่ก็เป็นได้
ครบ 4 ปี คูปองหมดคงได้รู้กัน

แต่ตอนนี้โชว์รูมในเขตกรุงเทพฯ และปริมณฑล ร้างไปสองแห่งแล้วครับ
คือ ฮุนได แคราย กับ ฮุนได สามพราน (ที่สามพรานนี่มีป้ายบอกว่า ศูนย์บริการยังเปิดให้บริการตามปกติ)

แล้วตอนนี้ Elantra ทุกรุ่นย่อย ขยับราคาขึ้นแล้วครับ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,43491.0.html

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
สำหรับความรู้สึกผมแล้ว ดีกว่ารถญี่ปุ่นใน เซกเม้น พิกัด เดียวกัน ครับ ช่วงล่างผมว่าดีกว่ารถญี่ปุ่นครับ

(อย่างจอดข้าง ซีวิคFB ผมว่าFBดูจืดไปเลย) ข้อเสียคือ คนกลัวรถยี่ห้อฮุนไดครับ เพราะ เจ้าเก่าทำงามไส้เอาไว้ มันยังฝังจิตประชาชน