ผู้เขียน หัวข้อ: +++ สอบถาม คิ้วกันสาด และ ฟิล์ม กับรถสีดำ +++  (อ่าน 3667 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lusifer

• Jr. Member
  • **
อยากสอบถามความเห็นครับว่า

Camry extremo โฉมปี  2014  สีดำ

1.  ติดคิ้วกันสาด แล้วสวยขึ้นไหม  (ส่วนตัวคิดว่า รถ d segment ติดแล้วจะทำให้ดูเทอะทะ แต่ก็ชอบประโยชน์จากมัน กรณีฝนตก แล้วต้องเปิดกระจกรถ)

2.  ติดฟิล์ม Hi kook  บานหน้า และ บานหลัง  เบอร์ R32 (สีควันเทา)   ข้างซ้ายขวา  R64 (สีควันดำ) 
     จะสวยเข้ากับตัวรถ ที่เป็นสีดำ หรือไม่ ครับ   

ทุกความเห็น หรือใครมีรูปรถตัวเองมาโชว์เป็นตัวอย่าง ก็ขอขอบคุณล่วงหน้ามากๆ ครับ ^^

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
Re: +++ สอบถาม คิ้วกันสาด และ ฟิล์ม กับรถสีดำ +++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2015, 14:26:26 »
ข้อ 1 ผมเห็นด้วยกับ จขกท เลยครับ

ส่วนตัวไม่ได้ติดเพราะไม่ค่อยได้จอดตากแดดให้ต้องเปิดกระจก ถ้าต้องจอดตากแดดบ่อยๆคงจะติดครับ

ออฟไลน์ DP kung

• **
Re: +++ สอบถาม คิ้วกันสาด และ ฟิล์ม กับรถสีดำ +++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2015, 14:33:49 »
ติดเถอะครับ ประโยชน์ในประเทศไทยมีมากมายครับ เพราะมันร้อนมาก การเปิดกระจกโดยมีกันสาดบัง ช่วยระบายอากาศได้โดยไม่เป็นที่เตะตาของมิจฉาชีพ รถเจ้าของกระทู้สีดำครับ กันสาดจะไม่เด่น ไม่เทอะทะ ปล.รูปจากเน็ตครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2015, 18:27:20 »
Camry ต้องกันสาดแท้ของศูนย์เท่านั้นครับ แต่ราคาแพงนิสนะ
มันจะมีคิ้วโครเมี่ยมฝังให้ด้วย โครเมี่ยมบนขอบบานประตูจะไม่หายไป
ลอง Search Google ดูนะครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2015, 20:55:28 »
Camry ต้องกันสาดแท้ของศูนย์เท่านั้นครับ แต่ราคาแพงนิสนะ
มันจะมีคิ้วโครเมี่ยมฝังให้ด้วย โครเมี่ยมบนขอบบานประตูจะไม่หายไป
ลอง Search Google ดูนะครับ

ข้างนอกน่าจะหาได้ครับ แต่ติดแบบมีเส้นโครเมี่ยมด้วยจะสวยกว่านะ เส้นมันจะวิ่งตามแนวเดิมครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2015, 01:15:20 »
1. สำหรับผม ไม่ว่ารถอะไรผมจะไม่ติดคิ้วกันสาดครับ
2. ถ้ารถดำ ฟิล์มดำ ก็สวยครับ

ออฟไลน์ Lusifer

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 28, 2015, 21:14:59 »
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ สำหรับความเห็น   ;) ;) ;)

สรุปว่าผมสั่งของ TMT มาติดครับ  3100 บาท รวม vat

ขอลองสักหน่อย ถ้าไม่ชอบคงถอดออก ไว้บังแดดที่บ้านแทนละกันครับ ฮาฮา  8) 8) 8)