ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ จองเลขผ่านระบบอินเตอร์เน็ต (กรมขนส่งทางบก)  (อ่าน 2823 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
สอบถามเกี่ยวกับ จองเลขผ่านระบบอินเตอร์เน็ต (กรมขนส่งทางบก)

จะสอบถามว่า พวกเลขสวยๆ เบิ้ล ตอง เราไม่สามารถจองได้ใช่ปะครับ

เช่น วันพุธที่ 25 มีนาคม , หมวด 4กฉ , เลขเปิดจอง 7101-7900

ผมจะจองเลข 4กฉ 7777 สามารถจองได้หรือป่าวครับ

หรือเลขพวกนี้ เค้าเก็บไว้เฉพาะให้คนประมูล จองได้เฉพาะเลขธรรมดา 4กฉ 7767 << แบบนี้น่าจะได้ใช่ปะครับ

ผู้รู้ช่วยบอกทีจ้า

ออฟไลน์ sriracha

• Full Member
    • alex auto shop
ถูกต้องครับ ตอง เรียง เบิ้ล สลับ หาม คู่ ถูกจัดไว้เป็นเลขประมูล

พวกเราจองได้ก็เฉพาะ นอกเหนือจากเลขประมูล และ หมายเลขที่มีการจัดสรรให้กับ ... ไปแล้ว

เมื่อก่อน ไปจองที่จตุจักร ขนาดมีโพยมาให้เลือก เลขบางเลข ยังไม่มีในโพยเลยครับ พวกสวยๆความหมายดีๆ แม้ไม่ใช่เลขประมูล ก็ไม่มีในโพย !!!
หาจอตรงรุ่น จอแอนดรอย หรือจะขับ all new civic ไม่งั้นก็ ปลั๊กปลดล็อกจอ ที่รถทุกคันควรมี

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
.
.
.
ถ้า 7777 จองได้นี่ คงไม่มีคนไปยอมจ่ายตังค์เป็นล้านๆไปประมูลหรอกครับ
คงลงทุนซื้อคอมแรงๆ + เนทแรงๆ ยังราคาไม่ถึงล้านเลย  ;D

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมเพิ่งจองเลขไปอีกเมื่อเช้า
ดีนะครับจองปุ๊บรู้ผลปั๊บเลย
ได้เลขที่จองด้วย อิอิ
แต่ก่อนต้องไปเอาหน้าห้อง
เดี๋ยวนี้ไม่ต้องแล้ว ชอบครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Arado_kung

จะบอกว่าเอาเข้าจริงๆก็จองยากอยู่ดีนะครับ sever ระบบจองเลขเวลาเปิดให้จองมัน lag เอาเรื่องเหมือนกัน และจองเลขทะเบียนผ่านเน็ตเค้าเปิดให้จองตอน 10 โมง นั่นคือตอนเช้าก่อนหน้านั้นเค้าจะเปิดให้คนที่มาต่อคิวจองที่ขนส่งได้จองก่อนครับ ดังนั้นเตรียมเลขไว้หลายๆชุดเหมือนเดิม

ปล. ใช้ IE จองนะครับ เวปไซด์ของหน่วยงานราชการไทยมันจะซับพอร์ตกับ IE

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
จริงๆแล้วทุกรอบมันจะมีตารางให้โหลดอยู่นะครับ ว่ารอบนี้มีเลขอะไรว่างบ้าง

เลขสวย ตอง เลขมีความหมาย ลืมไปได้เลยครับผม

ระบบนี้ดีกว่าเดิมมากครับ แบบเก่าที่จองคิวผ่านเนท แล้วเข้าไปจองเอง โอกาสไม่ได้สูงมากครับ เสียเวลามากมาย

ออฟไลน์ Akara

• Full Member
แค่เลข 4599, 9954, 5455, 4546 5859 จำพวกเลขแอบสวย (แอบ9 แอบเรียง แอบหาม) ประมาณเนี้ย ยังจองไม่ได้เลย กรอกเลขรอเอาไว้ 10โมงปุ๊บ กดปับ ยังไม่ทันเลย :D

ทริกเล็กๆ :  ก็อบเลข,ชื่อเรา, เลขตัวถัง ใส่ notepad ถึงเวลาก็ copy&paste ยังไม่ทันสักกะเบอร์

ออฟไลน์ Teera

เคยเฝ้า 40 อยู่ครับ ไม่เคยทัน Server ช้ามากกกกก ลองเลขเบิ้ลพวก7878 หรือ3 ตัวแบบ 767 ไม่เคยได้ แต่มาขายในweb พวกทะเบียน.คอม เพียบ หมายความว่า มันยังมีเส้นสายภายในอยู่ครับ ดังนั้น อย่าได้เสียเวลา อยากได้ ต้องเสียเงินครับ

ออฟไลน์ PedF001

• Jr. Member
  • **
998 พอจะจองได้มั้ยครับ หรือถ้าราคาร้านเท่าไหร่พอรู้บ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ D G ~

• Newbie
  • *
ขอถามหน่อยนึงครับ
ที่จองๆ ในเว็บกัน เป็นป้าย กทม อย่างเดียวใช่มั๊ยครับไม่มีของต่างจังหวัดหรอครับ