ผู้เขียน หัวข้อ: (ค่อนข้างเกี่ยวกับรถ) ผมว่าเราควรจะสร้างสถานที่จัดงานเพิ่มได้แล้วครับ  (อ่าน 5374 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ปัจจุบันไม่ว่าจะมีงานนิทรรศการอะไร ก็มักจะไปจัดกันแต่ที่ อิมแพ็ค คอนเสิร์ทก็อิมแพ็ค ขายรถก็อิมแพ็ค นักเรียนสอบม.4ก็อิมแพ็ค เตะบอลก็อิมแพ็ค -่าไรก็อิมแพ็ค และ อิมแพ็คมันอยู่ตรงแจ้งวัฒนะ ศูนย์ราชการต่างๆก็ไปกระจุกอยู่ที่นั่นหมด พอมีอะไรปุ๊ป รถก็ติดยาว ทางด่วนไปแจ้งวัฒนะบางวันติดถึงตีนสะพานพระราม9

ผมว่าเราควรจะสร้างศูนย์จัดนิทรรศการต่างๆเพิ่มได้แล้วครับ เพื่อลดความแออัด และกระจายคนกับรถไปที่อื่นบ้าง

สมาชิกทุกท่านมีความเห็นว่าไงบ้างครับ

ออฟไลน์ Terng

• Hero Member
ไบเทคมันน่าจะขยายอะครับ ถ้าขยายไปตั้งแต่ก่อนหน้านี้ งาน Motor Show เค้าก็คงไม่ย้ายหนีไปจัดที่อิมแพ็คหรอกครับผมว่า
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Ruksadindan

รีบสร้างรถไฟฟ้าให้ไปถึงไวๆครับ ส่วนไบเทค เขาหนีเพราะเนื้อที่หรือนี่ รีบดึงกลับไปเร็วครับ ส่วนหนึ่งเป็นปัญหาเพราะคนด้วย รู้ว่าไปกันเยอะ ก็ยังนำรถส่วนตัวกันไปครับ

ออฟไลน์ musicman1892

• Full Member
อ้างถึง
ไบเทคมันน่าจะขยายอะครับ ถ้าขยายไปตั้งแต่ก่อนหน้านี้ งาน Motor Show เค้าก็คงไม่ย้ายหนีไปจัดที่อิมแพ็คหรอกครับผมว่า

ผมเห็นด้วยครับ แต่หลังๆมานี้ งานระดับประเทศไม่ว่าอะไร อิมแพ็ค คือศูนย์กลางของ งานนิทรรศการต่างๆไปแล้วครับ :D

ออฟไลน์ Auto

รีบสร้างรถไฟฟ้าให้ไปถึงไวๆครับ ส่วนไบเทค เขาหนีเพราะเนื้อที่หรือนี่ รีบดึงกลับไปเร็วครับ ส่วนหนึ่งเป็นปัญหาเพราะคนด้วย รู้ว่าไปกันเยอะ ก็ยังนำรถส่วนตัวกันไปครับ
เพราะเนื้อที่ขยายไม่ได้ รองรับกับการจัดงานเลยไม่พอ    อีกทั้งเรื่องรถก็ด้วยปัญหาที่จอดรถไม่พอต้องไปจอดกันข้างนอกเสียค่าจอดกันเยอะแยะ

ออฟไลน์ HME

• Sr. Member
เคยไปงานที่อิมแพค สองครั้ง
ครั้งแรกขับรถไปเอง - เฉยๆ
ครั้งที่สองนั่งรถโดยสารเข้าไป - ...เลวร้ายมาก คิดว่าต่อไปนี้ถ้างานไหนจัดที่นั่นอีกจะไม่เข้าไปดูเด็ดขาด

ออฟไลน์ Auto

Impact  จำไม่ได้ว่าเคยไปกี่ครั้งแต่ว่า  ช่วง 2-3 ปีหลังไม่เข้าไปเลย เบื่อรถติดมากอยุ่ไกลด้วยล่ะ  จากบางนาขับรถกว่าจะถึงถ้าเสียค่าทางด่วนไป- กลับก็โดนเป็นร้อยบาท   รถติดมากอยู่ดีตอนขาลง         ในงานเห็นมีที่จอดด้านหน้าก็เสียเงินค่าจอดรถเหมือนกัน           สรุปตอนนี้ก็เลยไม่อยากไปสนใจรุ่นไหนจะเดินไปเข้าโชว์รูมดูเองดีกว่า     

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ถ้าขยายไบเทคได้ ไม่ต้องห่วงเรื่องที่จอดรถ เพราะสามารถเอา "รถไฟฟ้าสถานนีบางนา" เป็นจุดขายได้

คราวนี้ ใครๆก็อยากไป ไม่ต้องวนหาที่จอดรถให้เมื่อตุ้ม

ออฟไลน์ frame@kk

เมื่อวานนี้ผมไปมา ไม่รู้ว่ามีสอบ เรียบร้อยเลยกว่าจะหาที่จอดเข้างานได้ก็เที่ยงพอดี
เสียค่าที่จอดอีก 100นึง เข้าไปตอนแรกกี่งานก็ไม่รู้ชนกันรถติดมากมาย

ออฟไลน์ H.

เคยไปงานที่อิมแพค สองครั้ง
ครั้งแรกขับรถไปเอง - เฉยๆ
ครั้งที่สองนั่งรถโดยสารเข้าไป - ...เลวร้ายมาก คิดว่าต่อไปนี้ถ้างานไหนจัดที่นั่นอีกจะไม่เข้าไปดูเด็ดขาด
ผมก็นั่งรถเมล์เข้าไปบ่อยๆนะ ที่จริงก็เกือบทุกรอบแหละ มาจากปากเกร็ดต่อ 166 จอดตรงป้ายรถ impact เลย หรือเดินย้อนก็ได้ ผมว่ามันก็ไม่เลวร้ายนะ
แต่ถ้าขับรถไปเองนี้ บัดซบมาก จอดลำบาก ร้อน เดินไกล แถมจัดระบบจอดไม่ดี
H.

ออฟไลน์ sukhontha

ผมว่ามันอยู่ที่ผู้จัดงานนะครับ  ใหญ่ ๆ ตอนนี้มีที่ ไบเทคฯ กับเมืองทอง  แต่เมืองทองจัดขึ้นกว่า คนเที่ยวเยอะกว่าที่ไบเทคฯ นะ ผมว่า  ไปไบเทคฯ  พวก งานแมททาลิคฯ  คนน้อยนะ....แต่รถจอดฟรี....

jomyoot

ประเทศเรามีปัญหาเรื่องการตัดการด้านขนส่งมวลชน ...ภาษีรถคันแรกจะมีมาทำไมไม่รู้ เอาเงินไป ทำอะไรดีกว่า เอามาเพิ่มรถบนท้องถนนแถมด้วยอุบัติเหตุเพิ่มขึ้น

ออฟไลน์ SM.

Impact ไปแล้ว รถติดมากๆๆๆ ไม่ว่าจะใช้ทางด่วนหรือไม่

ส่วนตัวชอบ Bitec มากกว่า แม้จะต้องเดินไกลมาก จาก BTS

ออฟไลน์ bravo

เท่าที่เคยได้ข้อมูล
ผู้จัดงานมอเตอร์โชว์ เขาให้โอกาสไบเทคหลายปี ขอให้ไบเทคสร้างอาคารจอดรถ แต่ไบเทคไม่ยอมสร้าง
สุดท้าย เขาก็เลยย้ายไปอิมแพค และจะไม่กลับมาที่ไบเทคอีกแล้วครับ

keanetona

รถไฟฟ้านี่น่าสนใจครับ ผมเองก็ชอบนั่งรถไฟฟ้าเพราะมันสะดวกดี จากบ้านผมเดินแค่ป้ายรถเมล์กว่าๆก็ถึงMRTละ ตอนนี้ผมทำบัตรเอาไว้ทั้งลอยฟ้าและใต้ดิน เวลาไปก็ไม่ต้องไปยืนต่อคิวซื้อบัตร แถมยังมีส่วนลดด้วย

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
บอกเลยว่าต่อไปนี้จะไม่ไปดูมอเตอร์โชว์วัน เสาร์ อาทิตย์ อีกแล้วครับ
เมื่อวานเป็นวันที่เข็ดสุดๆ จอดรถไกลมาก รถติด และร้อนมากๆ
ขาไปก็ติด ขากลับก็ติดตั้งแต่เมืองทองไปถึงพระราม 9 เลย ประสาทเสียมากๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ตั้งแต่ย้ายไปอิมเพคผมก็ไม่เคยได้ไปอีกเลย เพราะมันไกล หาที่จอดยาก

อยู่ไบเทคขับมอไซค์ไปง่ายๆเลย จอดง่าย เข้าง่าย

เบื่อครับ ต้องไปแย่งที่จอดรถ แย่งกันดู ไม่จำเป็นก็ไม่ไปหล่ะ

ออฟไลน์ Adamas

• Full Member
ผมคิดไว้เหมือนกัน เล็งที่ตรงพระรามสามใกล้ๆรถไฟฟ้า
ติดอย่างเดียว
มันใช้ตังค์หลักร้อยล้านเนี่ยแหล่ะ   ;D ;D ;D
คนที่ไม่มีเป้าหมายในชีวิต จะต้องทำงานให้คนที่มีเป้าหมายไปตลอดชีวิต

ออฟไลน์ frame@kk

.
.
.
บอกเลยว่าต่อไปนี้จะไม่ไปดูมอเตอร์โชว์วัน เสาร์ อาทิตย์ อีกแล้วครับ
เมื่อวานเป็นวันที่เข็ดสุดๆ จอดรถไกลมาก รถติด และร้อนมากๆ
ขาไปก็ติด ขากลับก็ติดตั้งแต่เมืองทองไปถึงพระราม 9 เลย ประสาทเสียมากๆ

ออกจากงานมากี่โมงอ่ะครับ ผมนี่ออกมา6โมงกว่าจะถึงลาดกระบังขนาดว่าขึ้นทางด่วนมายังถึงตั้ง2ทุ่มแหน๊ะ

ออฟไลน์ mamaman

แค่บอกว่างานจัดที่ กทม ผมนี่ส่ายหัวเลยครับ

ออฟไลน์ 2k

ไบเทคสถานที่ไม่พร้อมเลยครับ ยิ่งตอนนี้เล่นเอาพื้นที่จอดรถด้านนอกครึ่งหนึ่งไปกองอุปกรณ์ก่อสร้างเต็มไปหมด มันไม่ใช่ศูนย์ประชุมแต่เป็นเหมือนไซท์งานก่อสร้างมากกว่า  :P กองของเละเทะแบบนี้มาสองปีแล้วไม่เห็นทำอะไรให้เสร็จสักที อีกหน่อยเดี๋ยวมีห้างมาสร้างที่ฝั่งตรงข้ามอีก จัดงานขึ้นมารับรองตีกับห้างเละเทะแน่นอนเพราะจะมีคนจำนวนมากมั่วไปจอดในห้างแล้วไปงานไบเทค คนซวยก็ผู้อยู่อาศัยแถวนั้นที่จะรถติดวอดวาย  :'(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ผมเองไม่ได้ไปมา 2 ปี(4ครั้ง) แล้วครับ
อยากไปชมบรรยากาศ แต่นึกถึงตอนรถติดนี่ทรมานสุดๆ
ขอติดตามอยู่ในเวปดีกว่าคับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ bravo

ขออนุญาต ออกนอกประเด็นนิดนึงนะครับ

ผมเองเบื่อรถติดมากๆ และก็ได้ยินหลายๆ คนก็บ่นว่าเบื่อรถติด

แต่ในทุกๆ วัน ทุกช่วงเวลา บนถนน บนทางด่วน ผมจะเจอรถที่ขับเว้นระยะห่างจากคันหน้า มากจนเกินความจำเป็น

ปล่อยให้เกิดพื้นที่ว่างข้างหน้าโดยเปล่าประโยชน์ ทั้งที่รถข้างหลังติดกันเป็นพรวน

เขาเหล่านั้น ไม่เบื่อรถติดกันบ้างหรืออย่างไรครับ

ใช้ความเร็วให้เหมาะสม ช่วยให้รถติดน้อยลง

ขับช้ากว่าคันอื่น กรุณาชิดซ้าย

ออฟไลน์ fairlady

• Newbie
  • *
ที่ผู้จัดเปลี่ยนสถานที่จากไบเทคไปอิมแพ็ค เนื่องจากขนาดพื้นที่จัดแสดงไม่ได้ขนาด(เล็กเกินไป) เพื่อที่จะไปขออนุมัติมาตรฐานอะไรจากต่างประเทศนี่ละครับ

โดยส่วนตัวผมขอแค่ว่า ถ้าจะจัดอิมแพ็คขอบริการรถขนส่งสาธารณะดีๆหน่อย เพราะบางงานก็มีรถตู้รับ-ส่ง จากในเมือง ผมก็โอเคครับ

เพราะที่จอดรถในร่มมีน้อย และเหมาค่าจอดได้แค่ 3 ชม.