ผู้เขียน หัวข้อ: ออกรถ BMW ที่ไหนดีครับ  (อ่าน 11959 ครั้ง)

ออฟไลน์ dear_wi

• Newbie
  • *
ออกรถ BMW ที่ไหนดีครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 23:48:25 »
เพิ่งสมัครเข้ามา ติดตามที่นี้มานานแล้วและตอนนี้มีเรื่องปรึกษาครับ กำลังจะซื้อ 320d SE ลองมาแล้วชอบมากๆ แต่ดูไว้ที่ บาเซโลน่า กับ มิลเลเนียมพระรามสี่ และอยากถามเรื่อง สีเบาะที่ผลิตอยู่ตอนนี้และในอนาคตมีสีอะไรบ้าง
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nanobot

• Newbie
  • *
Re: ออกรถ BMW ที่ไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 07:30:13 »
ผมออกรถที่ German Auto แต่จริงๆแล้วออกรถที่ไหนก็ได้ที่ลดราคาให้มากที่สุดครับ
เพราะเข้า service ที่ไหนก็ได้ ตอนเข้าศูนย์ผมก็ไปที่ มิลเลเนียมลาดพร้าว
อย่าลืมต่อราคาให้สุดๆนะครับ
ส่วนเบาะผมว่าสีน้ำตาลนี่สวยสุดแล้ว ไม่ว่าจะเป็นรถสีดำหรือสีขาว

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 08:23:43 »
ผมเคยออกสองที่ครับ รถสามคัน
Mil บางแค

Perf รามอินทรา

ประทับใจอันหลังมากกว่า ทั้งเซลล์ และ Advisor

ออฟไลน์ ?????????

• Full Member
  • When I photograh, I make love.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 08:38:40 »
ส่วนมาก ที่ถูกที่สุดจะอยู่ที่ Mil เรื่องสีเบาะถามพนักงานขายดู
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

ออฟไลน์ st_citroen

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 13:38:30 »
เยอรมันถูกกว่ามิลครับ ถามมาเมื่อปลายปีที่แล้ว

ออฟไลน์ dear_wi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 17:32:09 »
ขอถามอีกข้อนึง ควรจองไปเลยเมื่อได้ส่วนลดokแล้ว หรือจะไปจากตอน motor show
thank

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 18:20:49 »
ผมว่า ซื้อ กับ บาเซ แพงสุด

แต่ผม ซื้อ 2 คัน แล้วจากบาเซ ครับ ไม่ใช่ว่ารวย แต่ ว่า ถูกใจ บริการ ครับ

มิล พารากอน แย่มากๆๆๆๆๆๆๆๆ ผมเดินเข้าไป ไม่ยอมเปิดล๊อค รถ

ออฟไลน์ nanobot

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 18:59:33 »
ผมอ่านใน web bmw  blog ว่า bmw 320d รุ่นปี 2010 จะเปลี่ยนเครื่องเป็นตัวใหม่ 184 hp เหมือน series 5 ตัวใหม่
ไม่รู้ว่าที่เมืองไทยจะเปลี่ยนตามหรือปล่าว ลองเช็ดข่าวดูก่อนครับ เผื่อจะได้ใช้เครื่องตัวใหม่ แรงกว่าเดิม

link เรื่องเครื่องยนต์ใหม่
http://www.bmwblog.com/2010/01/17/the-new-engine-range-in-the-bmw-3-series-saloon-and-touring/

ออฟไลน์ Vici

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 22:22:00 »
ซื้อที่ที่ ต่อราคาได้ถูกที่สุด... เวลาเข้าศูนย์เข้าที่ บาเซฯ จะดีสุด เยอรมัน,มิลฯ ยังบริการไม่ประทับใจ... มิลฯ พารากอน คิดเหมือนคุณ Earth เลยเคยเข้าไปดูก่อนซื้อรถไม่ค่อยสนใจเลย เค้าคงคิดว่ามาดูเฉยๆ ไม่ซื้อ

สีเบาะให้เบาน้ำตาลอีกเสียง... เป็นน้้ำตาลแบบ พรมกับเพดานดำนะคับ ไม่ใช่น้ำตาลอ่อน (เบจ) ที่พรมกับเพดานก็เป็นสีเดียวกัน