ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีแก้ไขกระจกถูกหินดีด เป็นรอยเล็กๆ เต็มหน้ากระจก  (อ่าน 3368 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

• Full Member
ช่วงนี้มีโครงการถมทะเลแถวๆจอมเทียน เลยต้องไปชลบุรีบ่อย
โดยถนนหลายๆช่วงมีรถบรรทุกขนดินทราย หรือแม้แต่ก่อสร้างทาง
ทำให้มีเศษทราย เศษหินเล็กๆปลิวค่อนข้างมาก

ผมต้องยอมรับว่าขับเร็วครับ ประมาณ 130-140 พอเศษทรายจากคันหน้าปลิวขึ้นจากถนน
มาปะทะกับกระจกหน้ารถที่มีความเร็วสูง มันเลยเป็นรอยเล็กๆ ไม่ถึงกับแตก แต่เป็นหลุม เต็มหน้ากระจก

ผมอยากทราบว่า
1.  พอจะมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ ถ้าในกรณีไม่แตกถึงขั้นต้องเปลี่ยนกระจกใหม่
2. นอกจากการขับช้าๆ พอจะมีวิธีป้องกันบ้างมั้ยครับ? ที่ไม่ต้องลงทุนเยอะ เพราะเป็นรถมหาวิทยาลัย (ว่าจะแก้ไขเอง ถ้าทำได้ ไม่อยากตั้งเรื่องเบิก)
ปล. รถฟอร์จูนเนอร์ครับ
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ Starplatinum35

• Sr. Member
  • R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
accord g9 เห็นเพื่ิอนๆโดนหินดีดกระจกหน้าร้าวกันกลายคันมาก ผมเลยไปติด autozskinกระจกหน้ามาครับ ประมาณ9000บาทfilmเหนียวมาก  ;D โอเคนะครับ ใช้มาจะ2ปีละกระจกไม่ร้าวไม่มีรอยเลย
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

• Full Member
accord g9 เห็นเพื่ิอนๆโดนหินดีดกระจกหน้าร้าวกันกลายคันมาก ผมเลยไปติด autozskinกระจกหน้ามาครับ ประมาณ9000บาทfilmเหนียวมาก  ;D โอเคนะครับ ใช้มาจะ2ปีละกระจกไม่ร้าวไม่มีรอยเลย

อือหือ.....9000
ผมตั้งเรื่องเบิกรอเลย
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
ตัวนี้จบครับ ผมซ่อมเองหลายรอบ เนียนเหมือนไม่มีรอย

ออฟไลน์ yoyoyo

• Jr. Member
  • **
ตัวนี้จบครับ ผมซ่อมเองหลายรอบ เนียนเหมือนไม่มีรอย

ซื้อได้ที่ไหนครับ