ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำน้ำหอมใส่รถยนต์ทีครับ  (อ่าน 13972 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
แนะนำน้ำหอมใส่รถยนต์ทีครับ
« เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 22:09:42 »
แนะนำน้ำหอมใส่รถหอมๆทีครับ

อยากได้กลิ่นแบบสดชื่น ไม่เอาฉุน อยู่ได้นานๆ

ไม่เอาพวกน้ำหอม glade ติดรถที่มันติดตามแอร์ ไม่ชอบมากๆ เหม็นฉุนสุดๆ

ถ้าเป็นพวกกิ่งไม้มันจะอยู่ได้นานไหมครับ แนะนำที

ออฟไลน์ okashi

Re: แนะนำน้ำหอมใส่รถยนต์ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 22:26:22 »
ของผมแหวกแนวนิดนึง ผมเอาใบเตยสดมาหั่นเป็นเส้นฝอยๆ แล้วเอาใส่ถุงตาข่าย ใส่ไว้ตรงคอนโซลหน้ารถ
กลิ่นมันจะหอมเย็นๆ ชวนให้สดชื่นตลอดเวลา แต่ถ้าใครไม่ชอบกลิ่นก็ปวดหัวตึบๆ แต่ต้องหมั่นขยันทิ้งบ่อยๆ เพราะมันแห้งค่อนข้างไว
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
Re: แนะนำน้ำหอมใส่รถยนต์ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 22:34:28 »
ถ้าน้ำหอมในรถทั่วไปใช้ไปแอร์ก็ตันครับเป็นเมือกไปเกาะอยู่ที่ตู้แอร์และถ้าเผลอวางนอนหรือหกก็งานงอกกัดพลาสติกพัง
อย่าไปใช้เลยครับ
หาแบบแผ่นไฟเบอร์ดีขึ้นมาหน่อย

ส่วนตัวผมใช้สเปรย์ของ CG Chemical guys ปลอดภัยกับตู้แอร์ครับแต่ห้ามฉีดใส่พลาสติกให้ฉีดใส่ที่พรมรถนะครับมีหลายกลิ่น
ลองหาดูครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 22:54:54 »
Karmakamet secret world

เป็นกลิ่นซอฟๆครับผ่อนคลายดี ชอบมาก มีหลายกลิ่น

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 22:55:44 »
ถ้าน้ำหอมในรถทั่วไปใช้ไปแอร์ก็ตันครับเป็นเมือกไปเกาะอยู่ที่ตู้แอร์และถ้าเผลอวางนอนหรือหกก็งานงอกกัดพลาสติกพัง

ส่วนตัวผมใช้สเปรย์ของ CG Chemical guys ปลอดภัยกับตู้แอร์ครับแต่ห้ามฉีดใส่พลาสติกให้ฉีดใส่ที่พรมรถนะครับมีหลายกลิ่น
ลองหาดูครับ

แผ่นไฟเบอร์ คือ แบบไหนหรอครับ แบบในรูปด้านล่างนี่ป่ะครับ

แล้วสเปรย์ของ CG Chemical guys ราคาแพงไหม กลิ่นแรงและฉุนไหม

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 22:58:18 »

เป็นกลิ่นซอฟๆครับผ่อนคลายดี ชอบมาก มีหลายกลิ่น

เป็นแบบไหนครับ สเปรย์หรือขวด

หาในกูเกิ้ลไม่เจอเลยซื้อได้ที่ไหนราคาเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ Harem

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 23:15:53 »
หมีชมพูครับ

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 23:22:48 »
ชอบ Little trees กลิ่น black ice ครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 23:28:24 »
ใส่ถ่านก้อนดูดกลิ่นเถอะครับ น้ำหอมในรถถ้าพลาดหกใส่ภายในรถมันจะกัดจนด่างเลยนะ  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Mon8118

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 23:34:04 »

ลองหาดูครับ

แผ่นไฟเบอร์ คือ แบบไหนหรอครับ แบบในรูปด้านล่างนี่ป่ะครับ

แล้วสเปรย์ของ CG Chemical guys ราคาแพงไหม กลิ่นแรงและฉุนไหม

สเปรย์ CG น่าจะประมาณ400-500 กว่าๆ ผมจำราคาไม่ได้แล้ว ตัวนี้ผมใช้อยู่ครับ มีหลายกลิ่น ขวดนึงใช้ได้ยาวแถมกลิ่นอยู่ติดรถค่อนข้างนานครับ หรือถ้าแหวกแนวก็ใช้พวกน้ำหอมที่ไว้ใส่ในตู้เสื้อผ้า ห้อยไว้ตรงกระจกมองหลัง อันนี้กลิ่นหอมแบบแรงมากๆ อันนึงใช้ได้ประมาณเกือบๆเดือนครับ ;D
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ BaNky

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 23:43:50 »
ใช้ Karmakamet เหมือนกันครับ กลิ่น Vanilla ติดใจมาก ถ้าชอบกลิ่นหวานๆนะฮะ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 00:42:14 »
เข้ามาฟังด้วยคนครับ มีคำถามอยากถามเพิ่มเติม ถ้าอยากได้กลิ่นแบบที่สาวๆชอบต้องใช้กิล่นอะไรเหรอครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

เอาไว้รับสาวๆอ่ะครับ เอาแบบว่าเธอๆเปิดประตูขึ้นมาประทับใจเลยอ่ะ ดูมีเสน่ห์น่าดึงดูด  ;D

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 07:12:57 »
เข้ามาฟังด้วยคนครับ มีคำถามอยากถามเพิ่มเติม ถ้าอยากได้กลิ่นแบบที่สาวๆชอบต้องใช้กิล่นอะไรเหรอครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

เอาไว้รับสาวๆอ่ะครับ เอาแบบว่าเธอๆเปิดประตูขึ้นมาประทับใจเลยอ่ะ ดูมีเสน่ห์น่าดึงดูด  ;D

รถสะอาดๆน่าดึงดูดกว่าครับ ผู้หญิงชอบผู้ชายสะอาด
ล้างรถบ่อยๆ ดูดฝุ่น เช็ดเบาะ ลงน้ำยาภายในทุกครั้ง เก็บของให้เป็นระเบียบ ใครขี้นมาก็มีแต่คนชม  ;D

ออฟไลน์ yun_yoon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 08:04:07 »
แนะนำเครื่องฟอกอากาศ sharp plasmarcluster ในรถครับ

ออฟไลน์ Lusifer

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 09:33:15 »

ลองหาดูครับ

เห็นด้วยเลยครับ ใช้ grade ติดรถ เหน็บตรงช่องแอร์ 
อีท่าไหนไม่รู้ ตรงช่องแอร์ที่เราเหน็บ สีลอกหมดเลย น้ำยามันกัดแรงมากครับ

ออฟไลน์ yoyoyo

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 09:42:40 »
น้ำอบไทย หยดใส่สำลี ใส่ขวดเล็กๆวางไว้ช่องข้างประตูครับ

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 10:19:48 »
ของChemical guy'sเป็นสเปรย์น้ำหอมสูตรน้ำครับ มีodor eliminater ช่วยกำจัดกลิ่น
ไม่ได้หอมทนมากมายเหมือนน้ำหอมเหน็บช่องแอร์นะครับ ผมจะใช้ขวดแบ่งออกมาพกไว้ในรถ
ฉีดตอนลงจากรถซักสองทีที่ผ้ายาง กลิ่นหอมบางๆ เค้ามีหลายกลิ่นให้เลือกครับ
ส่วนตัวผมใช้กลิ่น Sofast Odor หอมกลิ่แอปเปิ้ลครับ ราคาห้าร้อยกว่าบาท16ออนซ์
เทียบกับน้ำหอมที่เหน็บช่องแอร์ที่เคยใช้มาก่อนจะหมดทุกๆ45-60วัน ร้อยกว่าบาท
ตัวนี้ประหยัดกว่าอีกใช้ได้นานกว่า ช็อปอยู่ตรงถ.จันทร์เก่า
ช่วงนี้มีโปรโมชั่นลด20% ถึงวันที่10เมษาด้วยนะครับ
ผมเพิ่งไปโดนมา1เซทเมื่อเสาร์ที่ผ่านมานี่เอง ตัวเบาเลย555

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 12:11:17 »
แนะนำพวกถุงหอมครับ ชอบ ยี่ห้อนี้เลย PRAAT มีขายที่ paragon กะ Central rama9
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ kenichi

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 18:10:47 »
แนะนำเครื่องฟอกอากาศ sharp plasmarcluster ในรถครับ

ยืนยันคับ ตอนแรกไม่คาดหวังอะไรเพราะได้เป็นของแถมจากการซื้อเครื่องที่ใช้ในห้องนอน แต่พอใช้แล้ว มันได้ผลจริง ๆ ในรถ หอม สะอาด สดชื่น และไม่กลับไปใช้น้ำหอมปรับอากาศอีกเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 19:31:54 »

เป็นแบบไหนครับ สเปรย์หรือขวด

หาในกูเกิ้ลไม่เจอเลยซื้อได้ที่ไหนราคาเท่าไหร่ครับ

ถ้าใส่รถจริงๆเป็นแบบแขวนครับ แขวนพวกตรงก้านไฟเลี้ยวหรือวางไว้ตรงไหนก็ได้

พวกสเปรย์ก็มีครับ แต่ช็อบมีน้อยมากๆ มีที่เมกะ กับเซ็น อันละ 300กว่าบาทครับ ใช้ได้นานเลย 6-1ปี

ดูเพิ่มเติมครับ http://www.karmakamet.co.th