ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้คุยกับเซลล์ได้ข่าวว่า a class จะมาประกอบในประเทศละครับ  (อ่าน 4786 ครั้ง)

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
.
.
.
ตอนนี้รถนำเข้าเหลือแค่ศูนย์ละไม่กี่คันแล้ว และจะไม่มีการนำเข้าอีกแล้ว
ต้องรอตัวประกอบในอย่างเดียวเลย ต้องรอดูต่อไปว่าราคาจะลงมาแค่ไหน
และคงจะรวมไปถึง CLA และ GLA ด้วย
อาจจะได้เห็น GLA 250 amg ล่ะครับ

ออฟไลน์ H3T

โรงงานบ้านเรารับหน้าที่ประกอบกลุ่ม MFA ( Mercedes Front wheel drive Architecture ) ครบทั้ง 3 รุ่นครับ

แต่รุ่นย่อยเครื่องยนต์อะไรยังไม่สรุปครับ

ออฟไลน์ DriveOnly

.
.
.
ตอนนี้รถนำเข้าเหลือแค่ศูนย์ละไม่กี่คันแล้ว และจะไม่มีการนำเข้าอีกแล้ว
ต้องรอตัวประกอบในอย่างเดียวเลย ต้องรอดูต่อไปว่าราคาจะลงมาแค่ไหน
และคงจะรวมไปถึง CLA และ GLA ด้วย
อาจจะได้เห็น GLA 250 amg ล่ะครับ

เซลแจ้งแบบนั้นหมือนกันครับ โดยตอนนี้ลดแลกแจกแถมกระจาน แล้วจะไปประกอบใน สิ้นปี โดยตอนแรกจะเน้น ประกอบ cla ก่อน เพราะขายดีมักๆ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
คิดว่าสไตล์เบนซ์ ราคาไม่น่าจะลงมาก แต่ให้อุปกรณ์เพิ่มมาแทน

ซึ่งก็สงสัยว่าจะเพิ่มอะไร เพราะ A/CLA250 ของเล่นที่ให้มานั้นก็ถือว่าน่าประทับใจแล้วในระดับหนึ่ง
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ reyeshenry

คิดว่าสไตล์เบนซ์ ราคาไม่น่าจะลงมาก แต่ให้อุปกรณ์เพิ่มมาแทน

ซึ่งก็สงสัยว่าจะเพิ่มอะไร เพราะ A/CLA250 ของเล่นที่ให้มานั้นก็ถือว่าน่าประทับใจแล้วในระดับหนึ่ง

อันดับแรกเพิ่มเซนเซอร์  รอบคัน หน้าหลัง   มาเลยครับ
คู่แข่งอย่าง Bmw รุ่นเล็กๆ   หลายๆรุ่น เหมือน X1 ยังติดตั้งมาจากโรงงานเลยครับ
ผมว่ามันน่าเป็นอุปกรณืพื้นฐานมาให้เลย ต้นทุนไม่น่าแพงอะไรมากมาย

ออฟไลน์ JeansZ

แล้ว A45 AMG จะ​ประกอบใน​ไทย​ด้วย​ไหม​ครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
 สิ่งที่ขาด เซนเซอร์รอบคัน , จอใหญ่ , เบาะหนัง , keyless go , กระโปงไฟฟ้า , lane keeping , adaptive cruise  control
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

MacH1

• บุคคลทั่วไป
แล้ว A45 AMG จะ​ประกอบใน​ไทย​ด้วย​ไหม​ครับ

AMG machines are only made in Germany.

ออฟไลน์ panjap

อันดับแรกเพิ่มเซนเซอร์  รอบคัน หน้าหลัง   มาเลยครับ
คู่แข่งอย่าง Bmw รุ่นเล็กๆ   หลายๆรุ่น เหมือน X1 ยังติดตั้งมาจากโรงงานเลยครับ
ผมว่ามันน่าเป็นอุปกรณืพื้นฐานมาให้เลย ต้นทุนไม่น่าแพงอะไรมากมาย

Park sensor ของเบนซ์แพงนะครับ ตัว option นี้ ราว 8 หมื่นบาทได้ กล้องหลังยังถูกกว่าเยอะเลย มันไม่ใช่ แค่ sensor เสียงร้องดังเฉยๆ แปะที่กันชน นะครับ มันมีตัวสัญญานสีบอกระยะ แล้วก็ทำงานร่วมกับตัว park assist ซึ่งจะบอกคนขับว่าให้หมุนพวงมาลัย ซ้ายขวา มากน้อยแค่ไหน ในกรณีให้ระบบมันช่วยจอดนะครับ
ดังนั้นไม่น่าแปลกใจถ้ารถตัวล่างๆ ไม่มี option ตัวนี้นะครับ

ออฟไลน์ rojsak2021

ประกอบไทย ยังไงก็แพง ดูจาก c-class ckd

ออฟไลน์ TRcdi

เพิ่งอกหักมาจาก Alphard   :'(
รอรักครั้งใหม่กับ GLA ประกอบไทย

(มีแววช้ำอีกรอบ 555)

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
รอราคาGLAครับ ถ้าทำราคามาดีงานนี้X1มีเป๋  :D
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
เห็นราคามือ2 A-Class ผมถึงกะตกใจ ขายไม่ถึง1.5m  :o :o :o

ออฟไลน์ DriveOnly

เพิ่งอกหักมาจาก Alphard   :'(
รอรักครั้งใหม่กับ GLA ประกอบไทย

(มีแววช้ำอีกรอบ 555)

น่าจะลดลง แสนสองแสน แล้วเพิ่ม option ตามสไตร์พี่เบนซ์ ;D

ออฟไลน์ SM.

ราคาลงมามากๆ คงกลัว Positioning ตกลงมาครับ