ผู้เขียน หัวข้อ: สมมุติถ้ามีงบแค่ 4 แสนบาทจริงๆ ซื้อเจ้าคันนี้มาเก็บนิดหน่อยจะคุ้มมั้ยครับ  (อ่าน 8471 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet40.aspx?cib=1563913

คือไปท่องเว็ปรถมือสองมาเจอเจ้าคันนี้เขาเลยสนใจ แต่ดูจากสภาพแล้วคงต้องเอามาเก็บอีกนิดๆหน่อยๆ (หรือเยอะก็ไม่รู้)

แต่โดยร่มชอบเลย ปกติเป็นคนชอบรถใหญ่ๆไว้ขับไปต่างจังหวัด แถมคันนี้ติดแก๊สมาแล้วด้วยคิดว่าโอเคมั้ยครับ

ออฟไลน์ iceice99

• Full Member
เป็น คัมรี่ โฉมที่ผมชอบที่สุดเลย สวยดี ฮ่าๆ

เป็น คัมรี่ โฉมที่ผมชอบที่สุดเลย สวยดี ฮ่าๆ

เหมือนกันครับชอบโฉมนี้มากดูโมเดิร์นไม่เก่าดี

ออฟไลน์ Mike:D

2.0G แต่งเป็นHybridเหรอคับ

ออฟไลน์ kimmeng21

ผมว่าราคาถูกไปจนน่ากลัวน่ะคับ ราคาพอๆกับ acv30 เลย
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ wa330

ไฮบริดเอามาเก็บไม่นิดหลอกครับต้องเก็บพอๆกะราคาที่ซื้อละถึงสมบูรณ์
ดูง่ายๆทำไมราคามันพอๆหรือถูกกว่า2.0g

ออฟไลน์ kimmeng21

ไฮบริดเอามาเก็บไม่นิดหลอกครับต้องเก็บพอๆกะราคาที่ซื้อละถึงสมบูรณ์
ดูง่ายๆทำไมราคามันพอๆหรือถูกกว่า2.0g

มันคือ 2.0 คับ แต่ใส่กระจังหน้า ไฟของไฮบริด

ขนาด  2.0 เห็น one2car ยังเริ่ม 59x,xxx เลยคับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

มันคือ 2.0 คับ แต่ใส่กระจังหน้า ไฟของไฮบริด

ขนาด  2.0 เห็น one2car ยังเริ่ม 59x,xxx เลยคับ
ราคาถูกไปเหรอครับ ผมเห็นรในเว็ปมี 4 ต้นๆไปถึง 4 ปลายนะ

ออฟไลน์ VITHAN

• Jr. Member
  • **
คิดว่าน่าจะมีชนหนักมาคับ แปลงเป็นรุ่น ไฮบริด ปกติตัวนี้ 2.0 ไม่มีสีขาวรึเปล่าคับ ถ้าใช่แสดงว่าทำสีใหม่มาทั้งคับ

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
ไม่มีอะไรเดิมเลยครับ

ระวังเรื่องโอนมัดจำนะครับ ดีไม่ดีเป็นรถคันที่เคยหลอกไปหลายคนละ
ลงไว้ถูกๆ ให้มัดจำก่อนมาดู

ออฟไลน์ delete

ระวังเรื่องโอนมัดจำนะครับ ดีไม่ดีเป็นรถคันที่เคยหลอกไปหลายคนละ
เห็นด้วยครับ ไม่เดิม แถมติดแก๊ส
ไปดูตัวจริงก่อนครับ
ผมหาอยู่คันนึง งบห้าแสน แคมรี่ crv ได้ปีเก่าไปนิด 07-08
เลยลงมาเอา fd 1.8e ได้ปี 10 จบที่สี่ห้า (ช้างเผือก ผญ.แม่บ้านใช้ส่งลูกวิ่งแค่สี่หมื่น กริ้บมากๆ)
ใช้เวลาหาสามเดือนกว่าจะเจอคันนี้

ออฟไลน์ Rock795

แค่ราคาก็ถูกจนน่ากลัวแล้วครับ ผมว่าถ้าอยากได้จริงๆเพิ่มอีกไม่ถึงแสนได้รถประวัติดี ดีกว่า
"เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย" จากประสบการณ์เล่นรถมือสองของผม ;)

02' 528 iA E39
10' 525ise E60
13' Swift  GLX
16' Fortuner 2.8V 4WD

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ถ้าขายราคานี้ เต็นฑ์ก็รับครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

ถูกไปครับ 2.0g รับซื้อหน้าเต้นท์ที่ 4.8-5.5 แสนครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ JIRATH

สภาพดูเยินพอสมควรเลยนะครับ สีเหมือนน่าจะทำใหม่แล้วรอบคัน

เหมือนรถชนมาเลย
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

สรุปๆแล้วคือไม่โอใช่มั้ยครับ ตอนแรกคิดว่าจะพาช่างแถวบ้านไปดูรถซ่ะหน่อย

ออฟไลน์ sukhontha

สรุปๆแล้วคือไม่โอใช่มั้ยครับ ตอนแรกคิดว่าจะพาช่างแถวบ้านไปดูรถซ่ะหน่อย

ไปดูซิครับ   อย่าไปกังวลมาก  เขาก็บอกว่าเปลี่ยนสี ทำสีดีไหม  หรือเพียงสาดสีด ดูให้ครบ  ถึงทะเบียนด้วย(สำเนาไม่เอา)  มีร่องรอยชนหนักไหม?  ฯลฯ  ช่างช่วยได้  ผมไม่ค่อยแคร์ เรื่องชนนัก หากซื้อมือสอง  หากดูแล้วไม่เสียหายถึงจุดสำคัญ  เป็นผม ๆ เอา..

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เห็นด้วยว่าราคามันถูกไปจริงๆครับ ระวังโดนหลอกโอนเงินมัดจำ โดนกันไปเยอะแล้วน่ะ

ส่วนสภาพต้องไปดูเองครับ ตาดีได้ ตาร้ายเสีย

สุดท้าย ลงทุนแปลงแล้วทั้งคันก็เปลี่ยนล้อหน่อยเหอะ คนดูเป็นเห็นแล้วมันขัดๆยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ Mighty-X

หาคันอื่นเถอะครับ
ผมว่าต้องมาทำเพิ่มอีกเยอะแน่ๆ

ปล. สีเบาะไม่เข้ากะภายในอย่างแรง เหมือนแท็กซี่เก่าๆไงไม่รู้

np72

• บุคคลทั่วไป
รถดูยำๆครับ หาคันอื่นเถอะ

ออฟไลน์ whoami

ลองคิดเล่นๆครับ ถ้ารถมันดีมีแค่รอยชนนิดหน่อยๆ เอาไปขายเต๊นท์ยังได้ราคากว่านี้

แล้วทำไมถึงต้องมาตั้งขายในราคาถูกผิดปกติ?

ถ้าสนใจพาช่างไปดูเลยครับ แต่ห้ามจ่ายมัดจำก่อนเด็ดขาด!!!!

ออฟไลน์ Ruksadindan

ตอนแรกตกใจ ไฮบริดลงมาถึงหลักสี่ แต่ดูดีๆ ทำไมไฟมันเหลืองๆ

เปลี่ยนแปลงมาทั้งคันเลยครับ ลองตรวจ ถ้าชอบค่อยเอา

ออฟไลน์ pop_bangna

• Newbie
  • *
ไม่น่าจะเดิมนะครับ
แม็กลายนี้ ของ 2.0 ก็จริง แต่เป็นตัวธรรมดา และเป็นตัวก่อน minor change ด้วยนะครับ ซึ่งตัวธรรมดา ไม่มีสีขาวนะครับ ไม่ใช่ extremo ถ้า extremo ไม่ใช่แม็กลายนี้
หรือไม่ก็เป็น 2.0 ธรรมดา ทำสีขาวมา ต้องสังเกตุให้ดีว่าเบาะหนังดำหรือเปล่า
ยกเว้นช่วงท้าย ๆ ประมาณปี 2012 จะมี 2.0g ที่เป็นสีขาวมาเลย

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
เอาช่างไปดูเลยครับ แต่ เป็นตัวไฮบริด จะเอาแน่่ๆ รึท่าน แบตเตอรรี่ ใกล้มรณะแล้วมั้ง รุ่นตัวนี้น่ะ (ราคาถูกเพราะเผื่อไว้ต้องใส่แบตลูกใหม่หรือเปล่า)

แต่สำหรับผมแล้ว ตัวไฮบริด ยังไงก็ไม่คุ้มครับ เตรียมเงินบูรณะใหม่ ไม่ต่ำกว่าแสน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2015, 13:16:21 โดย jomyoot »

ไม่น่าจะเดิมนะครับ
แม็กลายนี้ ของ 2.0 ก็จริง แต่เป็นตัวธรรมดา และเป็นตัวก่อน minor change ด้วยนะครับ ซึ่งตัวธรรมดา ไม่มีสีขาวนะครับ ไม่ใช่ extremo ถ้า extremo ไม่ใช่แม็กลายนี้
หรือไม่ก็เป็น 2.0 ธรรมดา ทำสีขาวมา ต้องสังเกตุให้ดีว่าเบาะหนังดำหรือเปล่า
ยกเว้นช่วงท้าย ๆ ประมาณปี 2012 จะมี 2.0g ที่เป็นสีขาวมาเลย
เอาช่างไปดูเลยครับ แต่ เป็นตัวไฮบริด จะเอาแน่่ๆ รึท่าน แบตเตอรรี่ ใกล้มรณะแล้วมั้ง รุ่นตัวนี้น่ะ (ราคาถูกเพราะเผื่อไว้ต้องใส่แบตลูกใหม่หรือเปล่า)

แต่สำหรับผมแล้ว ตัวไฮบริด ยังไงก็ไม่คุ้มครับ เตรียมเงินบูรณะใหม่ ไม่ต่ำกว่าแสน
อันนี้ผมก็คิดไว้แล้วล่ะว่ามันคงไม่เดิม มันเป็น 2.0G เอามแต่งเป็นไฮบริดครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

คันนี้ดูผ่านๆผมได้กลิ่นขี้วัว (Bull Shit) นะครับ แปลกๆหลายอย่างเลย คอนโซลหน้าท่อนล่างเป็นสีดำซึ่งมันควรจะเป็นสีเบจ ดูจากภายในน่าจะเป็นรุ่นก่อน MC แต่แปลงหน้าใหม่ ทำสีขาว เอาเป็นว่าจะเอาจริงๆเช็คดีๆละกัน

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
ผมว่าเป็น รถยำ มาอ่ะครับ

ราคาถูกเกินจริง -..-*
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ BlueMan69

ถูกเกินไปครับ อย่าเสี่ยงเลย เหยื่อดักคนโง่

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ดูโทรมมากครับ
ถ้าจะเก็บ จ่ายเพิ่มเอาคันสวยๆดีกว่า
ดีกว่าเอารถโทรมๆมาเก็บรายละเอียดครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^