ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่อง เคลมฟิมล์ที่ติดไม่ค่อยเรียบร้อย  (อ่าน 2091 ครั้ง)

ออฟไลน์ nut25784

• Sr. Member
ผมติด 3M Crystalline C40 รอบคัน  ตอนแรกติด 3 บานหน้า ผมแคลมบานหน้ากับบานข้างขวา เพราะฟิมล์เกิดรอย คาดว่าเกิดจากที่รีดฟิมล์ บานหน้าเกิดรอยด้านล่างเป็นสิบ เป็นรอยขีดๆ  และด้านข้างมีรอยฟองน้ำเกิด 2-3 จุด มีรอยขีด 2 รอย (ผมให้ Car Care ช่วยตรวจให้ 5555+)

วันนี้ไปติดเพิ่มอีก 3 บานหลัง พร้อมเคลม 2 บาน ตามที่บอก กลับมาตรวจดูพบว่ากระจกหูช้างเล็กด้านหลังเกิดฟองน้ำระดับมองเห็นได้ชัด 1 จุด ที่เหลือไม่ชัดมาก เลยแจ้งเคลมไปอีก 1 บาน 

ผมอยากทราบว่า ผมเรื่องมากไปเปล่า ผมไม่รู้คนอื่นติดไปได้ตรวจรายละเอียดไหม เคลมกันบ้างไหมครับ  กลัวว่าตัวเองจะเรื่องมากเกินไป  ขอโทษด้วยไม่มีรูป มืดแล้วด้วยครับ

แม้แต่รอยขีดๆ เป็นสิบรอย บานหน้าล่างเนี่ยผมไม่เห็นเองนะ ถ้าไม่มองดีๆ บางมุมผมไม่เห็น   

ออฟไลน์ carpenter

• Full Member
ไม่เรื่องมากครับ

ผมเคลมหมดครับ ถ้าเจอ

เสียเงินแล้วก็ต้องได้แบบ ที่สมกับที่เสียไปครับ

ออฟไลน์ yoyoyo

• Jr. Member
  • **
ผมติด c70 รอบคัน

- ติดเสร็จ มีรอยขีดย่นๆประมาณ1มม. กระจกฝั่งคนขับ ช่างแก้ไม่หาย เลยลอกติดใหม่
- บานหน้ามีขับไปได้ 2วัน เกิดเป็นรอยริ้วๆ ช่างแก้ไม่ได้ ลอกติดใหม่
- ขับได้ครบ1สัปดาห์ ฟองเล็กๆ หายไปหมดตามที่ช่างบอกมา แต่ที่sunroof ไม่ยอมหายแถมดันฟิล์มโป่งมานิดนึง  ช่างเลยลอกติดใหม่

ปกติร้านเขาต้องรับประกันการติดอยู่แล้วนะครับ

ออฟไลน์ roongrus

เห็นใจครับ เจอช่างไม่ชำนาญ ทำเราเสียเวลาไปด้วย

ออฟไลน์ dorAdeMOn

• Jr. Member
  • **
รอยฟองน้ำนี่ต้องลองทิ้งไว้อาทิตย์นึงดูครับ

ถ้าไม่หายค่อยกลับไปแก้

รถผมติด v-kool มาใหม่ๆ ฟองน้ำหลายจุดเหมือนกัน
ตอนแรกว่าจะเครม แต่ได้ลองคุยกับช่างว่าสาเหตุที่เกิดมาจากอะไร

ก็เลยทำตามคำแนะนำว่าให้ลองทิ้งไว้อาทิตย์นึง รอยก็หายครับ

ออฟไลน์ g_abac

คันผม ติด c40 แถมมาจากโชว์รูม ก็เจอเศษฝุ่นในชั้นระหว่างฟิล์มกับกระจกที่บานซันรูฟ ตรวจเจอตอนรับรถ เลยแจ้งเซลไป กะว่าจะเอาเข้าไปแก้ตอนเช็คระยะเช่นกันครับ

ถ้าเราตรวจพอจุดในภายหลัง นี่แจ้งเคลมอย่างไรครับ
2008  Lexus IS250 Premium
2014  E300 Bluetec Hybrid AMG (W212)
2015  ActiveHybrid 5 M Sport (F10 LCI)
2020  E220d Sport (W213)
2020  X5 xDrive 30d M Sport (G05)

ผมเจอตอนเอารถกลับมาแล้ว ก็โทรแจ้งครับ ร้านไม่ง้อแง้ครับ  สรุปของผมลอกทิ้งติดใหม่ทั้งสามบานหน้า ส่วนด้านหลังยังต้องตรวจสอบอยู่ครับ เพิ่งติดรอดูว่าฟองจะหายไหม

ออฟไลน์ letissier

• Newbie
  • *
ผมก็เป็นครับ

3M C40 เป็นแค่บานหน้า

ออฟไลน์ GaB

• #StickShiftLife
เรื่องเคลมฟิล์มใหม่ได้ไม่น่าห่วงครับ ส่วนใหญ่เคลมได้อยู่แล้ว ที่เซ็งคือเสียเวลา เสียค่าเดินทาง แถมรถก็ช้ำอีก (ยิ่งต้องแก้บานหลังที่มีไล่ฝ้ายิ่งเซ็ง ต้องมาลุ้นว่าไล่ฝ้าจะกลับมาปกติมั้ย)

ผมว่าถ้าไม่มากผมจะช่างมานละ ผมไปมา 3 รอบละ  5555