ผู้เขียน หัวข้อ: // สุดช็อค ! All new Mitsubishi Triton ส่วนลด 80,000 บาทฟรีประกันชั้น 1 //  (อ่าน 28397 ครั้ง)

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ไทรทันโฉมนี้ เป๊กอย่างชัดเจนทั้งรถทั้งพรีเซ็นเตอร์ ทั้งๆที่เปิดตัวมาไม่กี่เดือนแท้ๆ (ผมชอบภายในนะ แต่ภายนอกเหมือนเอาสตราด้ามาปรับปรุงใหม่ซะงั้น)

ออฟไลน์ whoami

• Hero Member
หลายคนบอกกระจังทรงนี้อัปลักษณ์ แต่ผมเห็นเจ้ารถค่ายคู่แข่งเปลี่ยนกระจังทรงนีิ
กันหลายคันนะคร้บ เห็นบนถนนเวลาสวนกันมองผ่านๆผมละแยกไม่ออกว่าวีโก้รึไทรตันใหม่ 555

ออฟไลน์ vantipz

• Sr. Member
ในเร็ววันดีไม่ดีอาจจะได้มาสด้า2ไปเป็นเพื่อน

ยอดจองมอเตอร์โชว์ก่อนวันสุดท้าย มาสด้ามียอดอันดับสองรองจากโตโยต้า โตโยต้า 3,914 คัน อันดับ 2 มาสด้า 3,394 คัน และอันดับ 3 ฮอนด้า
ผมเชื่อว่ามาจากเจ้า 2 เกิน 70% ขนาดของแถมนอกจากประกันแล้วแทบไม่มีอะไรเลย
ตัวเบนซินที่เปิดมาใหม่น่าจะทำยอดขายได้ค่อนข้างดีนะผมว่า

ออฟไลน์ mamaman

ในเร็ววันดีไม่ดีอาจจะได้มาสด้า2ไปเป็นเพื่อน

ยอดจองมอเตอร์โชว์ก่อนวันสุดท้าย มาสด้ามียอดอันดับสองรองจากโตโยต้า โตโยต้า 3,914 คัน อันดับ 2 มาสด้า 3,394 คัน และอันดับ 3 ฮอนด้า
ผมเชื่อว่ามาจากเจ้า 2 เกิน 70% ขนาดของแถมนอกจากประกันแล้วแทบไม่มีอะไรเลย
ตัวเบนซินที่เปิดมาใหม่น่าจะทำยอดขายได้ค่อนข้างดีนะผมว่า

ถ้าผมจะซื้อมาสด้า
ผมเลือก 3 กับ CX5 ครับ
มองด้วยสายตาของผมเองนะ
ผมคาดงว่า ยอด น่าจะมากจาก 3 และ Cx5 มากกว่า 2 ครับ

ออฟไลน์ Newhang

ผมมองต่างกันนะครับ คือมันคงขายได้ แต่ถามว่าดีแบบที่ควรรึเปล่า
เดือนกุมภาขายได้ทั้งหมด 1000 คัน
แน่นอน เบนซินต้องขายดีขึ้น แต่สำหรับรถเปิดตัวใหม่ มันก็ไม่สวยเท่าที่ควร ยิ่งมาในโครงการอีโคด้วย

มองอีกมุมนะครับ เทียบกับ2เดิม ผมจำได้ว่า2เดิมมันร้อนกว่านี้เยอะ

เอาเป็นว่ารอดูระยะยาวดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Terng

ผมเห็นโปรนี้ที่ศูนย์ฉะเชิงเทราตั้งแต่ตอนก่อนเริ่มงาน Motor Show ไม่กี่วัน แต่นึกว่าทั่วประเทศเลยไม่ได้เอามาแชร์ให้ดูครับ มาจอดที่บิ๊กซี แล้วแปะป้ายเลยลด 70000 (ไม่ใช่ตัวท๊อป ไม่แน่ใจตัวไหนครับ แต่เป็น 4 ประตู ยกสูง) คนงี้รุมกันพรึ่บเลย เดินไปถามได้ยินว่าตัวท๊อปสุดได้ 80000 บาทตามนี้เป๊ะๆ

เรื่องที่ว่าต้องมีสำเนาอะไรนั่น ถามมาได้ความว่า จะเอาไปทำเรื่องหลอกศูนย์ใหญ่ว่า เปลี่ยนรถจากรุ่นเก่า หรือยี่ห้ออื่น มาใช้ Triton ครับ ทั้งนี้ อ้างอิงจากปากเซลท่านนึงเท่านั้นนะครับ จริงเท็จไม่ทราบเหมือนกัน
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ voyager

สไตล์มิตซูแบบนี้ไม่มีการคุมราคา ใครอยากลดก็ลด
ถามศูนย์แถวบ้านใน กทม ไม่มีลดแบบนี้เลย อย่างมาก 3-4หมื่น
ส่วนลดแปดหมื่น นี่ต้องไปเอารถถึงอยุธยา
ผมเห็นใน facebook มาเป็นเดือนแล้ว เรื่องไฟแนนซ์ไม่เกี่ยว ซื้อสดก็ลดแปดหมื่นได้ (ของแถมต่างหาก)

ออฟไลน์ kiwiwi

ใครที่บอกรถขี้เหล่ผมไม่เห็นด้วยครับ ผมว่ามันสวยกว่าบางคันในตลาดเยอะ กาาลดราคาครั้งนี้ผมว่ามันมาจากราคาที่ตั้งไว้ตอนแรกมันเวอร์ไปหน่อยครับ ทำตัวเหมือนเป็นเจ้าตลาด  มาแนวเดียวกับ Lancer EX พอคนผิดหวังเรื่องราคาเลยไปซื้อเจ้าอื่นเลยเพราะราคาพอๆกันหรือยางคนก็กำลังรอเจ้าตลาดอยู่

ทำ lancer ex เปิดตัว ราคา 8XX,XXX กว่า กระจกพับไฟฟ้าไม่ได้ตัดออก พวงมาลัยปุ่มกดก็ตัดออก .. .เอาไรมาคิด
คือรถมันมีอยู่แล้ว แต่ตัดออกไปก่อน
พอใส่มาทีหลังก็ตลาดวาย ฉิ..หาย เจ๋งไม่เป็นท่า

ไอ้ ลดต้นทุน ไร้สติ ดูถูกคนซื้อนะเลิกซะเถอะ

ครับ มาช่วยครับ

นอกจากฝ่ายการตลาดของรถใหม่จะตั้งราคาบ้าๆบอๆแบบนี้แล้ว
ฝ่ายการตลาดของทางฝ่ายบริการก็บ้าไม่แพ้กันนะครับ

ขนาดเจ้าตลาดยังไม่กล้าทำแบบนี้เลย...
ผมใช้ mitsu space wagon อยู่
Sensor o2 เสียครับ เขาคิดหัวละ 8000?????
แต่รถที่เป็นเครื่อง 2.4 ขึ้นไปของทั้งเจ้าตลาดและค่ายลอง ยังไม่กล้าทำแบบนี้เลยครับ เขาคิดหัวละ 2000กว่า?????
หลังสุดทาง 0 เขาบอกว่าลดให้แล้ว แต่ก็ยังแพงกว่าเจ้าตลาดเท่าตัวอยู่ดี

แล้วเจ้าสินค้าตัวนี้ไม่ได้มาจากไหนเลย ก็ ngk เหมือนกันกับเจ้าตลาด แต่ความยาวเกลียวต่างกันไม่เยอะ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่

ผมคาดงว่า ยอด น่าจะมากจาก 3 และ Cx5 มากกว่า 2 ครับ

มาสด้า2 สกายแอคทีฟเบนซิน และมาสด้า2 สกายแอคทีฟคลีนดีเซล มียอดจองรวมกันสูงถึง 2,750 คัน

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
หลายคนบอกกระจังทรงนี้อัปลักษณ์ แต่ผมเห็นเจ้ารถค่ายคู่แข่งเปลี่ยนกระจังทรงนีิ
กันหลายคันนะคร้บ เห็นบนถนนเวลาสวนกันมองผ่านๆผมละแยกไม่ออกว่าวีโก้รึไทรตันใหม่ 555

ตัวนี้เขาเลียนแบบโตโยต้าพราโด้ไงครับ

ออฟไลน์ vantipz

มาสด้า2 สกายแอคทีฟเบนซิน และมาสด้า2 สกายแอคทีฟคลีนดีเซล มียอดจองรวมกันสูงถึง 2,750 คัน
มาสด้าสองคิดยอดเป็นหกสิบเปอร์เซ็น จากยอดจองสี่พันห้าร้อยคัน พลาดไปสิบเปอร์เซ็นฮาฮา

ส่วนไทรตันตัวนี้ผมกับมองว่ามันสวยกว่ารายอื่นนะ ถ้าจะซื้อกระบะในช่วงนี้ผมคงเลือกคันนี้ แต่ศูนย์บริการคงเป็นตัววัดจริงๆว่าจะซื้อดีหรือเปล่า ส่วนลดที่เพิ่มมาถือว่าเป็นประโยชน์ต่อผู้บริโภคดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

ใครที่บอกรถขี้เหล่ผมไม่เห็นด้วยครับ ผมว่ามันสวยกว่าบางคันในตลาดเยอะ กาาลดราคาครั้งนี้ผมว่ามันมาจากราคาที่ตั้งไว้ตอนแรกมันเวอร์ไปหน่อยครับ ทำตัวเหมือนเป็นเจ้าตลาด  มาแนวเดียวกับ Lancer EX พอคนผิดหวังเรื่องราคาเลยไปซื้อเจ้าอื่นเลยเพราะราคาพอๆกันหรือยางคนก็กำลังรอเจ้าตลาดอยู่

ทำ lancer ex เปิดตัว ราคา 8XX,XXX กว่า กระจกพับไฟฟ้าไม่ได้ตัดออก พวงมาลัยปุ่มกดก็ตัดออก .. .เอาไรมาคิด
คือรถมันมีอยู่แล้ว แต่ตัดออกไปก่อน
พอใส่มาทีหลังก็ตลาดวาย ฉิ..หาย เจ๋งไม่เป็นท่า

ไอ้ ลดต้นทุน ไร้สติ ดูถูกคนซื้อนะเลิกซะเถอะ

ครับ มาช่วยครับ

นอกจากฝ่ายการตลาดของรถใหม่จะตั้งราคาบ้าๆบอๆแบบนี้แล้ว
ฝ่ายการตลาดของทางฝ่ายบริการก็บ้าไม่แพ้กันนะครับ

ขนาดเจ้าตลาดยังไม่กล้าทำแบบนี้เลย...
ผมใช้ mitsu space wagon อยู่
Sensor o2 เสียครับ เขาคิดหัวละ 8000?????
แต่รถที่เป็นเครื่อง 2.4 ขึ้นไปของทั้งเจ้าตลาดและค่ายลอง ยังไม่กล้าทำแบบนี้เลยครับ เขาคิดหัวละ 2000กว่า?????
หลังสุดทาง 0 เขาบอกว่าลดให้แล้ว แต่ก็ยังแพงกว่าเจ้าตลาดเท่าตัวอยู่ดี

แล้วเจ้าสินค้าตัวนี้ไม่ได้มาจากไหนเลย ก็ ngk เหมือนกันกับเจ้าตลาด แต่ความยาวเกลียวต่างกันไม่เยอะ

O2 Sensor ของฮอนด้าแอคคอร์ดถ้าเบิกศูนย์อันนึงก็ราวๆ7พันบาทครับ อันละ2พันกว่านี่ต้องหาเองข้างนอก
ปล. แอคคอร์ดของแท้ใช้ไป O2 Sensor พังทุกคันแค่ช้าหรือเร็ว

ออฟไลน์ Ty ESC

มาสด้าสองคิดยอดเป็นหกสิบเปอร์เซ็น จากยอดจองสี่พันห้าร้อยคัน พลาดไปสิบเปอร์เซ็นฮาฮา

ส่วนไทรตันตัวนี้ผมกับมองว่ามันสวยกว่ารายอื่นนะ ถ้าจะซื้อกระบะในช่วงนี้ผมคงเลือกคันนี้ แต่ศูนย์บริการคงเป็นตัววัดจริงๆว่าจะซื้อดีหรือเปล่า ส่วนลดที่เพิ่มมาถือว่าเป็นประโยชน์ต่อผู้บริโภคดีกว่าครับ

ถ้าได้60%จริงก็ไม่เลวนะ
ถือว่าพอไหวไม่เปรี้ยงมากแต่รอดตัวไป
ดีลเลอพอยิ้มออก แต่ได้ข่าวว่าแต่ละเจ้าแบกสต๊อก2กันแอ่นอยู่
คงอยากปล่อยมากๆ หลังงานอาจมีโปรแรงตามมา

ออฟไลน์ golf8023

ถ้าผมจะไม่ซื้อTritonตัวนี้ ไม่ใช่เพราะหน้าตาครับ
ในสายตาผมไม่ขี้เหร่ครับ มองรวมๆผมชอบมากกว่าตัวเก่าอีก ภายในก็สวยลงตัว แถมได้ส่วนลดบานตะไท

จะไม่ซื้อเพราะไอ0บริการกับค่าอะไหล่นี่แหละครับ
ญาติพี่น้องผมเลิกใช้Mitsuหมดแล้วครับ พอครบอายุ5-6ปีก็ขายทิ้งกันหมด ทั้งLancerแซยิด Tritonตัวก่อน Spacewagon
รุ่นน้องคนนึงก็จะขายEX 1.8ไปซื้อMZ3 ยอมขายถูกๆเลย แล้วบอกไม่เอาแล้วยี่ห้อนี้

ส่วนตัวผมไม่เคยใช้Mitsu แต่เจอปฎิกิริยาคนรอบข้างแบบนี้ ลด7-8หมื่นผมก็ไม่เอา

ออฟไลน์ mamaman

ถ้าผมจะไม่ซื้อTritonตัวนี้ ไม่ใช่เพราะหน้าตาครับ
ในสายตาผมไม่ขี้เหร่ครับ มองรวมๆผมชอบมากกว่าตัวเก่าอีก ภายในก็สวยลงตัว แถมได้ส่วนลดบานตะไท

จะไม่ซื้อเพราะไอ0บริการกับค่าอะไหล่นี่แหละครับ
ญาติพี่น้องผมเลิกใช้Mitsuหมดแล้วครับ พอครบอายุ5-6ปีก็ขายทิ้งกันหมด ทั้งLancerแซยิด Tritonตัวก่อน Spacewagon
รุ่นน้องคนนึงก็จะขายEX 1.8ไปซื้อMZ3 ยอมขายถูกๆเลย แล้วบอกไม่เอาแล้วยี่ห้อนี้

ส่วนตัวผมไม่เคยใช้Mitsu แต่เจอปฎิกิริยาคนรอบข้างแบบนี้ ลด7-8หมื่นผมก็ไม่เอา

อ่อ หนีจาก ex ไปออก มาสด้า นี่ มาสด้า อะไหล่ กับ สูนย์ บริการดีกว่า mitsu เหรอครับ
เท่าที่สัมผัสมา อะไหล่สูนย์ ก็ราคา และ การรอนาน เผลอๆ หนักกว่า มิตซูอีก
แต่ถ้าเชียงกง นี่หาง่ายกว่า มิตซู จริงๆ