ผู้เขียน หัวข้อ: ไปมอเตอร์โชว์มา...มาแชร์กัน  (อ่าน 3911 ครั้ง)

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
ไปมอเตอร์โชว์มา...มาแชร์กัน
« เมื่อ: เมษายน 06, 2015, 09:08:19 »
เมื่อวานไปร่อนมอเตอร์โชว์มาไปกะน้องที่บ. ส่วนผมยกครัวไปเลย  ;D ;D ;D ออกเดินทางกันตั้งแต่ 8:30 บ้านไกลต้องไปไวหน่อย หลงทางกันบ้างเล็กน้อยแต่พองามถึงที่หมายกันตอน 11.30 หาที่จอดรถและหาอะไรทานกันเติมพลังก่อนลุย บรรยายเป็นบูทๆไปนะครับเอาเฉพาะที่แวะและสนใจเท่านั้น

Suzuki - ดู Ciaz อืม...สวยดีนะคันใหญ่โตดี ท้ายเก็บของได้จุใจดีมากแต่ภายในดูธรรมดาไปหน่อย เฉยๆ  Swift อันนี้แฟนชอบมากๆยิ่งเป็นสีแดงนะใจละลายเชียว

Nissan - ไปดูพรรษาว่าเป็นไงมั่งแล้วแฟนเคยเห็นทีด้าแล้วบอกว่าน่าสนใจ เห็นโบรชัวร์บอกว่าลด 1.2 แสน แต่ตัวโชว์มีแค่ตัว turbo พอดีมีเซลล์มาคุยด้วย ผมก็ว่าเสียดายน่าทำตัวเทอร์โบใน Juke มากกว่าน่าจะขายดีกว่านี้ เซลล์บอกว่าไม่นะคะตัวพรรษาเทอร์โบขายดีมากจนหมดไม่เหลือแล้ววัยรุ่นชอบมาก  ผมก็ได้แต่ยิ้มๆ

Chevlolet - พริตตี้สวยดี น้องที่บ.ที่ไปกะเค้าบอกว่าตาม IG คนนี้เลย ตัวรถไม่ได้ดูไม่มีอะไรน่าสนใจพื้นที่ที่เค้าไว้จองรถเงียบเหงาเชียวต่างจากเจ้าอื่น

Isuzu - นี่ก็ไม่ได้ดูรถแต่พอดีมีโชว์ด็ดูนิดนึง มีคุณมิกซ์แฟนคุณเบนซ์มาเป็นพิธีกรด้วยได้รับแจกปากกามา 2 ด้าม

MG - แน่นอนครับมาดู MG3 ก็ดูดีนะแต่แฟนบอกว่าท้ายเล็กไปเก็บของได้ไม่เยอะ  อ้าวแล้วสวิฟท์หละไม่เล็กกว่าเหรอ แฟนบอกว่าก็สวิฟท์มันสวย

Honda – มาดู Mobilio S กับ Jazz ถ้าซื้อจริงก็มี 2 ตัวนี้แหละครับที่แข่งกันอยู่ โมบิเอนกประสงค์กว่ากันมาก ส่วน Jazz คล่องตัวกว่า ราคาถูกกว่า สวยกว่า และเติม E85 ได้ ก็บอกแฟนไว้ว่านี่คือสองตัวเลือกรอให้การเงินนิ่งก่อนแล้วมาดูกันว่าใครจะเข้าวินโดย Jazz เป็นเบอร์ 1 อยู่ บูทนี้มาสองรอบเลยดูอีกทีก่อนกลับ

Sangyong – แน่นอนอีกแล้วค่ายนี้ผมไม่ได้ดูรถเลย พริตตี้ล้วนๆแต่ละคนสวยๆทั้งนั้นยังกะอยู่ท่ามกลางนางฟ้า ชุดไม่ได้โป๊เลยแต่ดูดีมากๆ ชอบๆๆ

Toyota – ไปดู Yaris J Eco ไม่มีแฮะตัว G เห็นจนเบื่อแล้ว ผ่านไป

Mazda – มาดู Mazda 2 ก็สวยดีนะติดอยู่ที่คอนโซลกลางนี่แหละพี่จะทำใหญ่ไปถึงไหนนั่งยังไงเข่าซ้ายก็ติด ดูแต่ตัวล่างจนแฟนถามว่าทำไมดูรถแต่ละรุ่นเป็นรุ่นล่างสุดทั้งนั้นหล่ะ ผมก็บอกว่ามันถูกสุดไงละซื้อรถไม่ได้ซื้อออปชั่นถ้ามีเงินเหลือเพียงพอจะซื้อออปชั่นเพิ่มความสะดวกสบายก็ค่อยว่ากันอีกที

Subaru –  รถในฝันกันเลยกับเจ้า XV 998,000 ราคาน่าจัดมากถ้ามีตังได้สอยแน่ๆ ฝากไว้ก่อนนะดาวลูกไก่

เพื่อนๆไปเที่ยวงานกันมาเป็นไงกันมั่งครับ แชร์กันหน่อย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ mongolias

Re: ไปมอเตอร์โชว์มา...มาแชร์กัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2015, 10:04:43 »
แวะมาอ่าน ตามประสาคนที่ไม่ได้ไป แหะ แหะ

ออฟไลน์ Staples

Re: ไปมอเตอร์โชว์มา...มาแชร์กัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 06, 2015, 15:19:11 »
 MG - แน่นอนครับมาดู MG3 ก็ดูดีนะแต่แฟนบอกว่าท้ายเล็กไปเก็บของได้ไม่เยอะ  อ้าวแล้วสวิฟท์หละไม่เล็กกว่าเหรอ แฟนบอกว่าก็สวิฟท์มันสวย

5555555555+

ออฟไลน์ skyLABs

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2015, 16:30:06 »
ตั้งแต่บ่าย 3 ถึง 5 โมงเย็น จมอยู่แต่ EV

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 07, 2015, 01:15:34 »
ผมไปหลักๆตั้งใจไปวนอยู่ 3 บูท นอกนั้นดูหมดละ แต่ตกหล่น CIAZ

- MG ออกแบบภายในดีกว่าที่คาดนะ เบาะหลังโอมาก องศาดีเอนพอดีนอนสบาย ความยาวเบาะรองนั่งโอเค แต่แข็งชิบหาย อาจจะผมน้ำหนัก 50 กว่าๆด้วย
เลยเหมือนนั่งบนเก้าอี้พลาสติกหุ้มฟองน้ำบางๆ (กดไม่ลง) ชอบพวกวัสดุหุ้มประตู รู้สึกดีกับมัน วางถูๆไถๆแล้วไม่รู้สึกแย่กับมัน เบาะผ้าสากไปนิดแต่รับได้นะ ชอบที่สุดก็ช่องเก็บของบนช่องแอร์ ใส่แทบเลต 7 นิ้ว สบายๆ มีที่ชาร์ตให้ด้วย เลิฟโคตรๆ ซันรูฟอันนี้ก็โอเคค่อนข้างชอบ แต่ที่เซอไพรซ์สุดคือ Xcross ดูในรูปอย่างห่วย ดูตัวจริง แม่งสวยสุดๆ (คันที่เปลี่ยนล้อมาแล้ว) เห็นแล้วอยากวิ่งเข้าใส่เลย

แต่....มีอะไรเล็กๆน้อยที่ขัดลูกกะตา ไม่มีที่ปิดช่องจุดบุหรี่ (หรือช่องจ่ายไฟ) สีทูโทนแอบพ่นไม่เนียนมีละอองฟุ้งรอบๆแนวเส้นสี มือจับประตูคันสีดำรุ่น D หลังซ้ายมีเสียงตอนจับดังออดแอดๆ อันอื่นๆไม่เห็นมี แล้วก็เซลล์หรือเจ้าหน้าที่ประจำบูท รู้สึกว่าตอนเป็น MG6 เจ้าหน้าที่บูทกระตือรือร้นที่จะเก็บข้อมูลมากกว่านี้ อันนี้เซลลออกทอมตัวเล็กๆ พูดเสียงเนือยๆ เหมือนไม่ค่อยเต็มใจ

- Mazda2 G ไปดูตัวล่างสุด แยกไม่ออกกับตัวล่างสุด D เลย เซลล์บอกว่าเกียร์ 6step เหมือนกัน แต่คนละลูก จริงหรือเปล่าต้องขอข้อมูลอีกที
ฝาครอบล้อลายสวยดีนะ สวยกว่าตัวท็อปอีก - -"

นอกนั้นแยกไม่ออกเลย มันเหมือนกันหมด พลาสติกคอนโซลรู้สึกต่างกันนิดหน่อย แต่ถามว่าต่างกันมากมั้ย ไม่ ดูไม่ออกจริงๆ ถ้าดูด้วยตาอย่างเดียว

นอกนั้นก็

- Benz ไปมุด A45 AMG มา เหมือนเดิมที่นั่งหน้าแข็งโดกเดก ที่นั่งหลังไม่ต้องพูด ขาติดเบาะ เท้ายังติดเลยต้องตะแคงข้างออก แต่ถ้าเป็นบอดี้ CLA กลับนั่งได้พอดี

- BMW i3 ภายนอกสวย ภายในลายไม้ไม่เห็นเข้ากันเลย i8 ก็สวยดี ดูล้ำแต่เฉยๆแหะ รู้สึกขาดอะไรไป

ที่เหลือไปอยู่บูทมอไซต์

- Stallion Centaur 150cc สวย คลาสสิค เห็นแล้วกรี้ดอยากถอยซักคันเลย เอามาแต่งแบบกึ่งคลาสสิกกึ่งคาเฟ่วิ่งวนรอบหมู่บ้านโชว์สาว แต่ห่วงเรื่องความทนทาน

- Yamaha R3 ถังมันเล็กไปหน่อยนะ ดูไม่สมส่วนกับรถเลย แต่ส่วนอื่นโอเค แต่ปัญญามีแค่ R15 ก็เลย เก็บตังค์ไปไล่เก็บ CPF เหมือนเดิมดีกว่า เศร้า
H.

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 07, 2015, 01:17:13 »
เออแล้วก็ พริตตี้ Lexus บางคนเป็นสาว 2 ผมนี้มึนตึบเลย สงสัยเรดาห์คงหมดละ พังๆๆๆ แต่ก็น่ารักดีนะทำหน้าที่ได้ดี สวย หุ่นเปะ  ;D
H.