ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเคลมใบปัดน้ำฝน แต่ได้รอยบนตัวถังกลับมาด้วย -*-  (อ่าน 3633 ครั้ง)

ออฟไลน์ cadherin

• Sr. Member
เอา civic ไปเคลมใบปัดน้ำฝนมาครับ

ตอนแรกศูนย์ honda ไม่ให้เคลม ทั้งที่ปัดน้ำฝนแล้วเป็นคราบบนกระจก ช่างแจ้งว่าใบปัดน้ำฝนต้อง "ขาด" ถึงเคลมได้
ผมโทรแจ้ง honda call center ให้ตามเรื่องให้ แต่ศูนย์บริการไม่ติดต่อมา
วันต่อมาโทรแจ้ง honda call center อีกครั้ง ศูนย์บริการถึงติดต่อมา

คราวนี้ เจ้าหน้าที่ท่านใหม่ที่รับเรื่อง แจ้งว่าไม่มีปัญหา เดี๋ยวเปลี่ยนใบปัดน้ำฝนให้เลย
กลับมาที่บ้าน เห็นรอยที่ประตูฝั่งคนขับด้านล่างแล้วโมโห สีถลอก เห็นสีรองพื้นด้านใน หลายจุด เหมือนลากอุปกรณ์เข้าไปในรถ ทั้งที่ให้เปลี่ยนแค่ใบปัดน้ำฝนอย่างเดียว

ผมล้างรถเอง ยังไม่เคยเอาไปเข้า car care ที่ไหนเลย ถ้าร้องเรียนศูนย์ หลังจากเข้าไปใช้บริการ จะมีน้ำหนักมากไหมครับ?
กลัวโดนโบ้ยว่าเป็นรอยเดิมก่อนเข้าศูนย์

ออฟไลน์ ADS

• Full Member
จากประสบการณ์ที่ผมใช้ Honda พระราม 3 บางคอแหลม  ในกรณีที่ต้องทิ้งรถไว้
พนักงานรับรถ จะออกใบรับรถให้  ก่อนออกเขาจะเช็คทั้งภายใน ภายนอก แล้วลง
บันทึกไว้ในเอกสาร  มีรอยตรงไหนบ้าง ก็จะระบุไว้  เรารับเอกสารมา ก็ต้องตรวจ
ตามเอกสารอีกรอบว่าจริงตามที่ระบุไหม 

ไม่ทราบว่าทางศูนย์ ได้ออกในรับรถที่มีรายละเอียดเหมือนข้างต้นไหมครับ  ถ้ามี
นั่นก็เป็นหลักฐานในการดำเนินการต่อไปของเราครับ
อดีต       Austin ... VW เต่า ... VW ตู้ ... Lancer Champ ... Galant GLS ... CRV G1 ... Nissan Super Neo
ปัจจุบัน   Accord G6 ... CRV G3 ... BMW F30 316i

ออฟไลน์ secrecyguy

• Hero Member
  • 3.2plus
ผมใช้Honda. มา 2คัน เคลมที่ไรเรื่องมากทุกที ให้แก้ปัญหาก็หาไม่เคยเจอ

ที่สำคัญ ล้างรถไม่เป็น จะล้างทำไม แถมรอยมาทุกครั้งปฏิเสธความรับผิดชอบตลอด บอกว่าอย่าล้าง ก็ยังจะล้าง

ออฟไลน์ Old Man

• Newbie
  • *
ตอนออกรถใหม่ รถคันแรกในชีวิต เอารถไปเคลือบสีที่ศูนย์ตามที่แถมมา แต่ต้องเสียเงินอีก 4oo ประมาณนี้ ได้รอยมาตลอด ถ้าย้อนกลับได้คงไม่ทำ หากมีรถใหม่อีกคัน คงไม่เอาแล้ว ล้างเองดีกว่า

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
 ::) ::) ::) ผมยังไม่เคยเจอศูนย์ที่มีปัญหานะคับ (อยู่เชียงใหม่ครับ)

ออฟไลน์ h22a

• Sr. Member
เคยใช้ Accord นานมาแล้ว ช่างศูนย์น่ากลัวครับ ซ่อมไม่หายบ้าง ซ่อมแล้วอาการเก่าหาย แต่อาการอื่นเพิ่มมาบ้าง  :'( เลิกใช้ยี่ห้อนี้แล้วครับ

ออฟไลน์ wa330

การเครมบางเคสไม่เข้าเงื่อนไขศูนย์นั้นต้องรับภาระค่าใช้จ่ายเองบริษัทแม่ไม่อนุมัติ
เสียเวลาค่าแรงช่างไม่ได้ตังแถมเข้าเนื้อศูนย์เข้าก็จัดหั้ยสิครับ ดีเข้าไม่เอารถออกไปเทสด้วย
รถผมตอนออกมาไม่กี่เดือนวิทยุเสียผมเฉยๆนะเปลี่ยนใหม่ยกชุดแจ่มๆเลย
เคลมยางปัดน้ำฝนได้รอยสีถลอก เดี๋ยวคุณไปร้องเรียนสีถลอกช่างจะจัดอะรัยมาให้คุณอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2015, 21:50:27 โดย wa330 »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
::) ::) ::) ผมยังไม่เคยเจอศูนย์ที่มีปัญหานะคับ (อยู่เชียงใหม่ครับ)
ผมก็อยู่เชียงใหม่ครับ
เจอเคสคล้ายๆ จขกท นี่แหละ ไม่ใช่รถเป็นรอยนะ แต่เคลมช้ามาก
เคลมโช้คตัวเดียว ต้องเสียเวลไปเช็ค 2 ครั้งโทรตามศูนย์ก็ไม่ได้เรื่อง ต้องโทรไปตามที่ Call Center
กว่าจะได้เปลี่ยนใช้เวลาเกือบ 2 เดือน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^