ผู้เขียน หัวข้อ: // SpyShot พรางตัว All new Toyota Fortuner เห็นมุมข้างและด้านหลังชัดยิ่งขึ้น //  (อ่าน 73004 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
All new Toyota Fortuner
เจอกันแน่นอน เปิดตัวอย่างเป็นทางการเดือน กรกฎาคมนี้ !!!

สัปดาห์ที่ผ่านมามีผู้พบเห็น All new Fortuner พรางตัววิ่งพร้อมกับพราง
คู่แข่ง Isuzu MU-X วิ่งประกบด้วย โดยที่ทั้ง 2 คันมีการติดตั้งถังน้ำมันเสริม
เพื่อการทดสอบอัตราสิ้นเปลืองน้ำมันเชื้อเพลิง อย่างจริงจัง

credit : Vigoclub via Yuttapichai Q Puntumas

ล่าสุดมีผู้พบเห็น All new Toyota Fortuner วิ่งทดสอบ โดยมีการพรางตัวอยู่
มีการนำ Isuzu MU-X พรางตัวร่วมในการทดสอบด้วย ที่เชียงใหม่

credit : Fortuner Club via Tumm Commonraildi

คุณกล้วย ถ่ายรถทดสอบ All new Toyota Fortuner ได้
ด้วยความที่เห็นรถและสัมผัสมาหลายต่อหลายคัน
บอกว่าตัวรถคันจริงนั้น ใหญ่มากจริงๆ นึกว่า Land Cruiser

credit : BnN Chayakorn

ดูท่าทางสงคราม PPV ล้อโตได้เริ่มขึ้นแล้วครับ

credit รูปภาพจาก : Pathompong Poomratchayakul

ขอบคุณภาพจาก Flywheel และ สมาชิกแฟนเพจ Headlightmag ที่ตัดต่อ
ส่วนหัวคันจริง และส่วนบอดี้รูปหลุดเข้าด้วยกันครับ

เปรียบเทียบกับรูป Sketch ของ Headlightmag.com + KNK ครับ

ในช่วงกลางปี ตั้งแต่เดือนมิถุนายน - กรกฏาคม เราจะได้สัมผัสกับรุ่นเปลี่ยนโฉมใหม่
แบบ Full ModelChange ของ Toyota Fortuner คราวนี้ จะมาในมาดใหม่ ที่หรูหรา
ยิ่งขึ้นกว่าเดิม สลัดภาพลักษณ์การเป็น SUV ของลูกน้องเจ้าพ่อ ทิ้งไป เติมเส้นสายที่สวยงาม
โฉบเฉี่ยว และดูไฮโซยิ่งขึ้น จนภาพลักษณ์ทาบรัศมีตระกูล SUV อย่าง Land Cruiser และ
SUV ของ Lexus ได้เลยทีเดียว แถมยังใช้แผงหน้าปัด แตกต่างไปจาก Vigo ตามความตั้งใจ
ที่จะแยกภาพลักษณ์ของ Fortuner ออกจาก Hilux ให้ดูเป็นรถคนละคันกันอย่างชัดเจนกว่า
รุ่นปัจจุบัน ที่ยังอิงภาพลักษณ์ของ Hilux มากเกินไป

ขุมพลังยกชุดมาจาก Hilux ใหม่ การันตีว่าแรงสุดในตลาด คาดว่า จะออกมาเอาใจบรรดาพ่อบ้านบ้าพลัง
และกลุ่มเศรษฐีอารมณ์ดิบที่ชอบขับจี้ตูดชาวบ้านหนักกว่าเดิม ในช่วงกลางปีนี้ อย่างแน่นอน
โดยจะเปิดตัวคล้อยหลังจาก Hilux ไม่กี่เดือน ไม่ได้เปิดตัว พร้อมกับ Hilux ใหม่แต่อย่างใด

ทั้ง 2 รุ่น จะยังถูกผลิตขึ้นจากโรงงานในเมืองไทย ทั้งที่บ้านโพธิ์ และสำโรง เพื่อส่งออกสู่ตลาด
ต่างประเทศ เหมือนรุ่นปัจจุบัน โดยเพิ่งมีการอัพเกรด เครื่องจักรในโรงงานบางส่วน ที่สำโรง
รองรับการผลิตรถรุ่นใหม่ ไปหมาดๆในช่วงปีใหม่นี้เอง

ขณะเดียวกัน เวอร์ชัน Minivan 7 ที่นั่ง บนเฟรมแชสซี รถกระบะ อย่าง Innova ก็จะถึงเวลา
เปลี่ยนโฉม Full ModelChange ในลักษณะเดียวกันกับพี่น้องตระกูล IMV ใหม่ ทุกประการ
ด้านหน้าและด้านหลัง จะโฉบเฉี่ยวขึ้น ภายในจะดูหรูหราไฮโซ เอาใจลูกค้าชาว Indonesia
ซึ่งเป็นลูกค้าหลัก ของรถรุ่นนี้มากขึ้น แต่จะใช้เครื่องยนต์เบนซินบล็อกใหม่ ที่แรงและประหยัด
น้ำมันขึ้นกว่าเดิม พัฒนาขึ้นสำหรับรถเพื่อการพาณิชย์โดยเฉพาะ กำหนดออกสู่ตลาด จะมีขึ้นใน
ช่วงเวลาไล่เลี่ยกันกับการเปิดตัว Fortuner และอาจจะคล้อยหลังจากนั้นไปสักหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2015, 11:47:13 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ SM.

มาแล้วๆๆ ว่าที่แชมป์ PPV

ออฟไลน์ Fly to dream

ท้ายน่าจะประมาณ rav4 vanguard
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ JikorokunG

• Full Member
โอ้ว ไกล้แล้ววว  
--------------------------------------------------------------------

เมื่อวานซืนผมเห็นที่แยก สตาไลท์ ฉะเชิงเทรา แต่เป็นวีโก้นะ  4ประตู ไซค์เดียวกับ ฟอดแรนเจอร์เลย  มันใหญ่มาก

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
เส้นขอบกระจกล่างจะออกมาสวยมั้ยน้าาา อยากให้ออกมาสวยๆนะอย่ามห้ผิดหวังนะ

ออฟไลน์ Mighty-X

ล้อหลังยังเห็นแต่ดรัมเบรค

ลางสังหรณ์เรื่องออพชั่นเริ่มหวิวๆ  :-[

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ลางสังหรณ์เรื่องออพชั่นเริ่มหวิวๆ  :-[
เคยเห็นสปายจากออสเตรเลีย มีดิส 4 ล้อน่ะ แต่ไม่รู้ตัวขายไทยจะเป็นไง

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ใส่ขอบ 20" จะไม่ให้น้อยหน้า everest เลยรึไง

ออฟไลน์ Minidog

สวยครับหน้าตาดูหวานขึ้น แต่เทใจให้everestไปแล้วเพราะชอบแนวบึกบึนมันเข้ากับppvแบบลุยๆ

ออฟไลน์ azx001

• Newbie
  • *

mu-x ยังดริสหน้าหลัง

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
พอเจ้านี่กับ PJSตัวใหม่ ออกสู่ตลาดปุ๊บ
Mu X จะกลายเป็น PPV ที่มีสไตล์โบราณ ไม่ต่างจาก MU7 ในยุคของมัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ SaiXaiZai

• Sr. Member
All New Toyota Fortuner 2016 Model | 4x4 Diesel | Full Specifications - YouTube

ไม่ทราบตัวเดียวกันมั้ยครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ MoO Cnoe

All New Toyota Fortuner 2016 Model | 4x4 Diesel | Full Specifications - YouTube

ไม่ทราบตัวเดียวกันมั้ยครับ

ไม่ใช่ครับ นั่น Toyota Highlander

ออฟไลน์ MUK

ล้อแก้มบางๆ มันจะเหมาะกับรถลุยๆ ไหมครับผม แล้วมันจะนุ่มไหม หรือเอาให้เท่ห์ถูกใจไว้ก่อน เรื่องการขับขี่ไว้ทีหลัง หรือยังไงครับผม
ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยครับผม ผมชอบนะขอบ20 แก้มบาง แต่ว่า ถ้าขับจริงๆ มันจะน่าใช้ไหมครับผม
 :)

JONNY

• บุคคลทั่วไป
suv หรูเขาก็ใช้20เหมือนกันแระครับ
เซตมาดีๆหน่อย ก็ไปได้ทุกทีแระ แต่ถ้าลุยโหดมากคงไม่เหมาะ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
เอาแล้ว ใส่ล้อโตกันเป็นทิวแถว แทบไม่อยากคิดถึงค่ายางเลย....
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ bon

• Jr. Member
  • **
มองไกลๆคล้ายพลาโด้เหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ Darkart

ตลาด PPV ร้อนระอุขึ้นเรื่อย
ล้อจะโตไปไหน ;D
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ใส่กันมาเลยล้อใหญ่ๆ จะเอาไปเทรินยาง MUD ขับ 16
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ rojsak2021

เดาว่าคงไม่ใส่ option เต็มเหมือน everest แต่ก็คงเป็นเจ้าตลาดอยู่ดี

ออฟไลน์ Parinya Cha

พอเจ้านี่กับ PJSตัวใหม่ ออกสู่ตลาดปุ๊บ
Mu X จะกลายเป็น PPV ที่มีสไตล์โบราณ ไม่ต่างจาก MU7 ในยุคของมัน

ฮ่าๆ คิดเหมือนกันเลยครับ ดีไซน์พี่แกจะตามหลังเพื่อนก้าวนึงเสมอ 55

ออฟไลน์ zeriw009

กว่าจะมา เอฟเวอร์เรส โกยยอดจองไม่เห็นฝุ่นแล้ว (วิ่งถนนลาดยาง)
 ;D
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ dht_tubes

กว่าจะมา เอฟเวอร์เรส โกยยอดจองไม่เห็นฝุ่นแล้ว (วิ่งถนนลาดยาง)
 ;D

แต่เป็นไปได้ว่า คนจองฟอร์จูนเนอร์ใหม่ อาจจะได้ขับก่อนคนจอง Everest ก็ได้นะครับ 555

ออฟไลน์ H3T

Fortuner มีทั้งแบบ Disk หลัง และ Drum หลัง
 ซึ่ง Drum เบรคหลังเป็นสเปคส่งออกบางภูมิภาค

ส่วนที่ขายในประเทศ ผมเชื่อว่าเป็น Disk 4 ล้อทุกรุ่นย่อยครับ

การเปลี่ยนเกียร์ 4WD เป็นลูกบิดแล้วนะ คันเกียร์ธรรมดาก็สั้นและกระชับขึ้น

เท่าที่มีข้อมูล รุ่น Top บ้านเราเป็นล้อ 18

ออฟไลน์ zeriw009

;D

แต่เป็นไปได้ว่า คนจองฟอร์จูนเนอร์ใหม่ อาจจะได้ขับก่อนคนจอง Everest ก็ได้นะครับ 555

อาจเป็นได้ครับ ค่ายฟอร์ด ยอดจองเค้าเยอะครับ ยอดถอนจองก็เยอะเหมือนกัน ผมคือหนึ่งในนั้น รอไม่ไหวจริงๆครับ ปีแรกๆที่ เรนเจอร์ T6 เปิดตัว
คือ คนชอบรถค่ายนี้เยอะแต่ซื้อใช้จริงๆ ไม่เท่าไหร่ ;D ;D

㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ 370Z

ผมห่วงเรื่องราคาพี่โตจิง

ออฟไลน์ MUK

อนุญาตืให้แพงกว่ารุ่นเดิม สัก 500 ก็พอนะ ไม่งั้นไปค่ายอื่นไม่รู้ด้วยนะ

ออฟไลน์ sarawut66

• Jr. Member
  • **
mu-x ต้องเพิ่มล้อ 18 โรงงาน กับออฟชัน เปลี่ยนกระจังหน้า เครื่อง 1.9 ผมว่าพอสู้ได้ คงไม่ทิ้งห่างแบบ mu-7

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ล้อ 18 คิดว่าเมืองไทยได้แน่ๆ แต่ล้อใหญกว่านั้น คิดว่าขายเมืองไทยยาก เพราะดูสภาพถนนโดยรวมของประเทศเราสิครับ ใครอยากได้ 20 คงต้องเปลี่ยนเองตามเคย