ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาหน่อยครับจะซ่อมช่วงล่าง CLK  (อ่าน 2244 ครั้ง)

ออฟไลน์ pitydog

• Jr. Member
  • **
ปรึกษาหน่อยครับจะซ่อมช่วงล่าง CLK
« เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 21:55:44 »
พึ่งซื้อ CLK w209 มือสองมาครับ ตอนเบรคที่ความเร็ว 60-80 มีอาการกระตุกที่เท้า ช่วงล่างเสียงดัง ดูไม่ค่อยแน่น เวลาเจอหลุม
ถ้าจะเปลี่ยนช่วงล่างให้แน่นๆ เบรคแน่นๆต้องเปลี่ยนไรบ้างครับ ราคาค่าอะไหล่รวมค่าแรง จะประมาณเท่าไรครับ

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
Re: ปรึกษาหน่อยครับจะซ่อมช่วงล่าง CLK
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 16:52:31 »
เบรคแล้วมีอาการกระตุกที่เท้าเป็นไปได้ว่ามีอาการจานเบรคคดจากการที่จานเบรคใช้งานมาร้อนจัดๆแล้วอุณหภูมิเปลี่ยนฉับพลันมันเลยเสียรูป  :-X ช่วงล่างมีเสียงดังนี่ดังแบบไหนครับ? ถ้าดังออดแอดเป็นเสียงของยางบิดตัวแสดงว่าบู๊ชยางต่างๆเริ่มฉีกขาดแล้ว หาร้านทำช่วงล่างฝีมือไม่ชุ่ยอัดบู๊ชใหม่ไปเลยทุกจุดหรือถ้ายอมลงทุนหน่อยสั่งบู๊ชยูรีเทนมาใส่เสียใช้ยาวนานกว่าบู๊ชยางปกติเสียอีก  :P ถ้าดังกุกๆแสดงว่าโช๊ครั่วน้ำมันซึมแล้ว  :-\  ราคาเท่าไหร่เข้าอู่เบนซ์ใกล้บ้านให้ประเมินราคาได้เลย แต่คิดว่าไม่น่าจะจ่ายแพงอะไรมากนะ เน้นใช้อะไหล่แท้ไปเลยจะได้มีอายุการใช้งานยาวนาน  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com