ผู้เขียน หัวข้อ: แก้ปัญหารถติด โดยใช้รถที่สร้าง Barrier กั้นถนนได้อย่างรวดเร็ว  (อ่าน 13597 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
เห็น Clip นี้ถูก publish ตั้งแต่เมษายน ปี2013 แล้ว
แต่คิดว่าหลายๆคนคงยังไม่เคยเห็นกันครับ น่าสนใจมากๆ
เรียกกันว่า " Road Zipper "

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2015, 11:37:51 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Buffy

ไอเดียดีครับ แต่น่าจะเหมาะกับพวก highway  เช่น เส้น motorway

ส่วนในตัวเมืองอย่างกรุงเทพ ผมว่าไอ้กรวยสีส้มน่าจะโอเคน่ะ

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

• Full Member
นะ นะ นี่มัน.....
"ดริฟเพิ่มเลน!!!"

โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ผมจำได้ว่าเคยเห็นอะไรแบบนี้ในช่อง discovery เมื่อประมาณ10กว่าปีก่อน แต่เครื่องใหญ่กว่าที่เห็นอยู่มาก

สำหรับรถคันนี้ ผมว่ารถส่งเต้าหู้มีหนาวเพราะดริฟท์คร่อมเลนได้ขนาดนี้

ออฟไลน์ tsubasa

อยากให้เมืองไทยน่าจะมีใช้บ้าง

ออฟไลน์ kbank

• Full Member
เหมาะกับบ้านเรามาก สงกรานต์+ปีใหม่

ปีใหม่ที่ผ่านมา ตอนตี 5 รถติดตั้งแต่ขอนแก่นเลย

ออฟไลน์ Untouchable

• Sr. Member
มาใช้เมืองไทยผมกลัวอย่าง กลัวพี่ไทยเมาแล้วขับเสยรถเปลี่ยนแบร์ริเออร์

ออฟไลน์ Darkart

ถ้านำมาใช้ในไทย Barrierเป็นสีส้มนะ
น่าจะในถนน highway ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์