ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามผู้รู้เรื่องฟิล์มติดบานหน้าเต็มครับ  (อ่าน 2463 ครั้ง)

ออฟไลน์ นักกล้าม มาม่า

• Jr. Member
  • **
การใช้งานรถของผมคือ วิ่งกลางวันค่อนข้างเยอะ (แถวแหลมฉบัง, ระยอง)
ส่วนกลางคืนส่วนมากแล้วผมจะวิ่งต่างจังหวัดครับ ประมาณสองเดือนครั้ง (ระยอง-เชียงใหม่,เชียงราย)

ความต้องการของผมคือ

1. ฟิล์มสะท้อนความร้อนได้ดี คนด้านนอกมองผ่านเข้ามาไม่ได้
2. ในห้องโดยสารต้องมองออกไปด้านนอกได้ดี (ตอนกลางคืน)
3. ผมจะเปลี่ยนเฉพาะบานหน้าครับ
4. งบไม่จำกัดครับ

รบกวนท่านผู้รู้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
แนะนำ huper optic. c20 คาดบนด้วย c05 มองข้างนอกแทบจะไม่เห็นที่คาด
ส่วนบานข้างแนะนำ c05 แนะนำให้เปลี่ยนครับ เพราะเพิ่มเงินไม่เยอะแต่คุ้มกับการเปลี่ยน
บานหน้าคงผ่านข้อ2ได้ แต่บานข้างc05 คงต้องระวังเพิ่มขึ้น

c05กันร้อนดีกว่า vkool ทุกรุ่น  ส่วนc20บานหน้า จะกันได้เท่า vkoolรุ่นดีๆบางรุ่น

ออฟไลน์ renew

• Sr. Member
c40 บานหน้า เต็มบาน กันร้อนใด้ดีพอควร กลางคืนสว่าง
  ขับแล้วไม่เครียด

ออฟไลน์ นักกล้าม มาม่า

• Jr. Member
  • **
แนะนำ huper optic. c20 คาดบนด้วย c05 มองข้างนอกแทบจะไม่เห็นที่คาด
ส่วนบานข้างแนะนำ c05 แนะนำให้เปลี่ยนครับ เพราะเพิ่มเงินไม่เยอะแต่คุ้มกับการเปลี่ยน
บานหน้าคงผ่านข้อ2ได้ แต่บานข้างc05 คงต้องระวังเพิ่มขึ้น

c05กันร้อนดีกว่า vkool ทุกรุ่น  ส่วนc20บานหน้า จะกันได้เท่า vkoolรุ่นดีๆบางรุ่น

c40 บานหน้า เต็มบาน กันร้อนใด้ดีพอควร กลางคืนสว่าง

ขอบคุณทั้งสองท่านมากๆครับ ตอนนี้ลองหาราคา C20 กับ C40 ติดเฉพาะบานหน้ามาพอๆกันเลยครับ

ช่วงราคาประมาณ 6000 - 7500 บาท (แล้วแต่ร้าน) ทั้งสองท่านหรือท่านอื่นๆพอมีร้านแนะนำมั้ยครับ

ผมอยู่แถว ระยอง, แหลมฉบัง, ชลบุรี, บางนา ครับ ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ Notez

• Full Member
Huper ติดที่ศูนย์ vkool บางนากิโล 4 ขาเข้าได้เลยครับ

ออฟไลน์ g_abac

• Full Member
Cardinal Tuxido
2008  Lexus IS250 Premium
2014  E300 Bluetec Hybrid AMG (W212)
2015  ActiveHybrid 5 M Sport (F10 LCI)
2020  E220d Sport (W213)
2020  X5 xDrive 30d M Sport (G05)

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member

ขอบคุณทั้งสองท่านมากๆครับ ตอนนี้ลองหาราคา C20 กับ C40 ติดเฉพาะบานหน้ามาพอๆกันเลยครับ

ช่วงราคาประมาณ 6000 - 7500 บาท (แล้วแต่ร้าน) ทั้งสองท่านหรือท่านอื่นๆพอมีร้านแนะนำมั้ยครับ

ผมอยู่แถว ระยอง, แหลมฉบัง, ชลบุรี, บางนา ครับ ขอบคุณมากๆครับ

ปกติผมติดแต่ในกรุงเทพครับ c40 กันร้อนอาจจะด้อยกว่า vkool หลายๆรุ่นนะครับ เช่น vk30 แม้กระทั่งx15(vip)รุ่นมืด(ก็ยังใสอยู่ดี) ยังไงถ้าจะติดhuperแนะนำว่าควร c20 และถ้าได้ c05จะดีกว่า vkoolแบบชัดเจนครับ
ถ้าไม่ติด huper ก็vkoolรุ่นที่ผมบอก