ผู้เขียน หัวข้อ: รถส่งหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ กับ รถทหาร ที่นำ elf มาทำ4wd ใครspec ดีกว่าครับ  (อ่าน 4368 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kiengkai 1234

• Jr. Member
  • **
รบกวนสอบถามผู้รู้ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
รถส่งหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ  ;D ;D
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ fairlady

• Newbie
  • *
ข่าวลือมาว่า elf ของไทยรัฐลงเครื่องใหม่แรงกว่าปกติ

ส่วน elf ของทหารแค่ขับเคลื่อน 4 ล้อ (ลองก้มดูก็ได้) เครื่องปกติทั่วไป

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เอาสเปคแบบไหนอ่ะ
ถ้าวิ่งทางเรียบก็ไทยรัฐ..
ถ้าบุกป่าก็ต้อง 4x4 ของทหาร..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ JeansZ

ถ้าเทียบกับรถกระบะ รถไทยรัฐเป็นสาย Drag Diesel ครับ ส่วนรถทหารเป็นสาย Monster Truck

แต่​ถ้า​เทียบ​ความแรง​ของ​เครื่อง รถ​ไทย​รัฐแรงกว่าแน่นอนครับ เพราะ​ยกเครื่อง​ใหม่ เห็นเขาบอกว่าเป็นเครื่องดีเซล 8 สูบ V8 6 ลิตรกว่าๆ แล้วโมเต็มๆ ในขณะที่รถ 6 ล้อกลางในไทยเดิมๆ จะ​ใช้​เครื่อง 4 สูบใหญ่ ขนาด 2.8-4.0 ลิตร

ผมเคยเห็นคันจริงมาแล้วครับตอนนั่งรถไปกับเพื่อน แถวๆ แก่งคอย ขับ​อยู่ 130-140 แล้วมันแซงมาอย่างเร็วแล้วทิ้งห่าง ควัน​ดำกว่ารถกระบะโบใหญ่อีก
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ YAmodels

เมื่อสองวันก่อนขาขึ้นมาจากใต้เจอพี่เขาจอดกินข้าวอยู่แถวๆสุราษฎร์-ชุมพร
นึกในใจ อยากลงไปขอถ่ายรูปซักแชะกับ net idol  ;D

ออฟไลน์ Highway Star

เอาเป็นว่าเค้าคนละสายละกันครับ ทางทหารจะเป็นรถลุย ส่วนพวกรถไทยรัฐเป็นรถซิ่ง เปรียบเหมือนกระบะออฟโรดขับสี่กับกระบะโหลดเตี้ยแต่งซิ่ง

ออฟไลน์ jumpon77

ถ้าเทียบกับรถกระบะ รถไทยรัฐเป็นสาย Drag Diesel ครับ ส่วนรถทหารเป็นสาย Monster Truck

แต่​ถ้า​เทียบ​ความแรง​ของ​เครื่อง รถ​ไทย​รัฐแรงกว่าแน่นอนครับ เพราะ​ยกเครื่อง​ใหม่ เห็นเขาบอกว่าเป็นเครื่องดีเซล 8 สูบ V8 6 ลิตรกว่าๆ แล้วโมเต็มๆ ในขณะที่รถ 6 ล้อกลางในไทยเดิมๆ จะ​ใช้​เครื่อง 4 สูบใหญ่ ขนาด 2.8-4.0 ลิตร

ผมเคยเห็นคันจริงมาแล้วครับตอนนั่งรถไปกับเพื่อน แถวๆ แก่งคอย ขับ​อยู่ 130-140 แล้วมันแซงมาอย่างเร็วแล้วทิ้งห่าง ควัน​ดำกว่ารถกระบะโบใหญ่อีก
เท่าทีผมรู้ครับรถไทยรัฐเปนตัวเครีองคอมมอนเรล 240แรงม้าครับแล้วถูกอัพเกรดมาเปน300แรงม้าครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ SM.

เช้าๆ ลองขับสายเอเซีย ออกนอก กทม. สิครับ จะเจอรถไทยรัฐเป็นขบวนเลย ซิ่งกันแบบไม่กลัวตรวจจับความเร็วเลย

ออฟไลน์ kikumarru

• Jr. Member
  • **
เช้าๆ ลองขับสายเอเซีย ออกนอก กทม. สิครับ จะเจอรถไทยรัฐเป็นขบวนเลย ซิ่งกันแบบไม่กลัวตรวจจับความเร็วเลย

ถ้าไม่เส้นนี่คงต้องไปต่อรองขอจ่ายเป็นรายเดือนละมั้ง เหมาจ่ายค่าปรับขับเร็วเนี่ย
ต้องส่งทุกวัน :P :P จ่ายทุกวันคงไม่เหมาะ ตำรวจอาจโบกไม่ทัน

ออฟไลน์ mick

ถ้าไม่เส้นนี่คงต้องไปต่อรองขอจ่ายเป็นรายเดือนละมั้ง เหมาจ่ายค่าปรับขับเร็วเนี่ย
ต้องส่งทุกวัน :P :P จ่ายทุกวันคงไม่เหมาะ ตำรวจอาจโบกไม่ทัน

ขับผิด กม. แต่ไม่ถูกจับ ทั้งๆที่วิ่งเป็นเวลา และคำนวนได้ว่าวิ่งเร็วเท่าไหร่ถึงจะส่งทัน
รวยแล้วทำอะไรก็ได้จริงๆประเทศไทย