ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อรถยนต์ "nissan" แต่โดนที่บ้านต่อต้าน  (อ่าน 9642 ครั้ง)

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
Re: จะซื้อรถยนต์ "nissan" แต่โดนที่บ้านต่อต้าน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 13, 2015, 14:22:37 »
เป็นผมๆก้ซื้อครับ ซื้อให้ตัวเราเงินเราถ้าเราพอใจทุกอย่างก้จบไม่เห็นต้องไปแคร์
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ puay

• Jr. Member
  • **
Re: จะซื้อรถยนต์ "nissan" แต่โดนที่บ้านต่อต้าน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 13, 2015, 16:01:36 »
ผมใช้ teana L33 อยู่ 

1.ศูนย์ บริการดีมาก
2.เป็นรถที่ดีมากถึงมากที่สุด 
3. แต่งเพิ่มเล็กน้อย mag  และ skirt  ขับไปไหนๆ มีคนแอบมอง ไม่น้อยนะครับ
4.รปภ. บริการดี ภาพลักษณ์ พอได้
5.ไม่มีอะไรจุกจิก ให้รำคาญใจ
    ให้ไว้เป็นข้อมูล   ครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• Hero Member
  • แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 13, 2015, 16:29:21 »
ต้องดูครับว่าซื้อเพื่อใช้ที่ไหน และมีแนวโน้มจะเข้าไปใช้ศูนย์บริการที่ไหนบ่อย

ถ้าอยู่ กทม. ซื้อไปเถอะ ศูนย์เยอะกว่าฮอนด้าอีก ไม่พอใจศูนย์นี้ ขับไปอย่างมากไม่เกิน 10 กม. ก็เจออีกศูนย์
แต่ถ้า ตจว. ต้องดูโซนดีๆ บอกตรงๆ ว่าศูนย์เยอะก็จริง แต่ขับข้ามจังหวัดไปเข้าศูนย์ที่ดีกว่า อาจจะไม่คุ้ม

จากคนใช้อยู่ กทม. และมีประสบการณ์กับศูนย์ต่างจังหวัดภาคอีสานไม่ค่อยดีครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 13, 2015, 17:53:35 »
ของพวกนี้ไม่ลองไม่รู้ครับ

ประสบการณ์ที่เกิดขึ้นจริงจะสอนเราเอง เอาที่ชอบเถอะ

ออฟไลน์ Harem

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 13, 2015, 18:34:32 »
เทียน่าเป็นรถที่ดีครับ แต่ถ้าเป็นตัว 2.0 เป็นผมไปแคมรี่ดีกว่า

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 13, 2015, 20:39:08 »
ถ้าเราจ่ายเองก็ไม่ต้องสนใจมากหรอกครับ ซื้อรถอย่าปรึกษาคนให้มากความ ถามแค่แฟนกับลูกบ้างก็พอแล้ว

ถ้าจะใช้เทียน่า ผมก็อยากบอกข้อดีข้อเสียจากคนเคยใช้รุ่นแรกของมันมาก่อนนะครับ และเท่าที่ดูรุ่นใหม่ ก็ไม่หนีกันมากนัก

ข้อดี
1. ภาพรวมดีสุดในกลุ่ม ในด้านคุณภาพทั้งภายในภายนอก
2. การนั่งโดยสารสบายมากๆ และผ่อนคลายมากๆ (ส่วนตัวให้มากสุดเลยในรุ่นแรก แต่รุ่นปัจจุบันผมให้แคมรี) และผมกล้าพูดเลยว่า เทียบกับ 2011 E200 NGT อีกคันที่บ้านแฟน เทียน่าใหม่สบายกว่าจริง (เป็นมาตั้งแต่รุ่นแรกแล้วด้วยประเด็นนี้)

ข้อเสีย
1. ไม่ค่อยประหยัด และค่อนมาทางกินน้ำมัน พอขับใช้งานจริงจากที่เห็นรีวิวกันไว้จะหล่นมาเหลือแถวๆ 11-12 km/l เวลาวิ่ง ตจว. เป็นอย่างมาก และเหลือ 6-7 km/l ในตัวเมือง (อ้างอิงจากตอนใช้รุ่นแรก ตัวปจบ.ต้องดูตามเว็บคลับ จะได้ข้อมูลที่ใกล้เคียงความจริงมากกว่า อ่านจากของผู้ใช้หลายๆท่านเอามา weight กันครับ
2. ขายต่อลำบาก ใช้เวลานานกว่าจะปล่อยได้ เพราะคนไม่ค่อยนิยม ทำให้โดนกดราคาขายต่อมากไปหน่อย
3. ศูนย์บริการซวยๆอาจไปเจอห่วยจนทำให้ไม่อยากใช้นิสสันต่อไปอีกเลยก็เป็นได้
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ gamaga

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 13, 2015, 22:37:39 »
ผมก็มี นิสสันมาสองคันแล้ว ตัวแรก Neo 2001 อายุ 15 ปี ยังใช้งานได้ดีครับ ปัจจุบันขับไปทำงานไปกลับวันละ 60 กิโล

ปัจจุบันก็ถอย X trail มาเมื่อเดือนที่แล้ว ส่วนตัวพอใจกับ รถนิสสัน ทั้ง 2 คันนี้มากครับ ศูนย์ บริการก็พอใช้ไม่ดีไม่แย่

รถ ถ้าจะซื้อ เป็นเงิน เราซื้อที่ชอบดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 13, 2015, 23:12:23 »
ชอบก็ศึกษาให้ดีว่าเหมาะกับตัวเรามั้ยแล้วซื้อไปเลยครับ ยี่ห้อเจ้าตลาดใช่ว่าจะดีหมดแต่แบรนด์รองก็ให้อะไรที่เจ้าตลาดให้ไม่ได้เช่นกันครับ ขอให้เลือกในสิ่งที่ชอบได้รถที่ถูกใจครับ

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 14, 2015, 12:23:26 »
คนวงการรถบัสนี่เค้าชอบเครื่องนิสสันกันนะครับทนทานดี

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 14, 2015, 13:35:17 »
คนที่ไม่มีความรู้เรื่องรถก็แบบนี้อะ ถูกปลูกฝังมาอะไรๆก็ต้องรถตลาด

โดยที่ไม่ได้ดูความเป็นจริงรถสมัยนี้เลย  ยิ่งคนแก่ๆ option ก็ไม่สนขอเป็น Toyota พอ โถ่ววววววว  ;D ผมละขำ

ออฟไลน์ g_abac

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 14, 2015, 15:17:06 »
ซื้อตามใจคนใช้เถอะครับ เราใช้เอง จะทนใช้กับรถที่ไม่ชอบรึ
2008  Lexus IS250 Premium
2014  E300 Bluetec Hybrid AMG (W212)
2015  ActiveHybrid 5 M Sport (F10 LCI)
2020  E220d Sport (W213)
2020  X5 xDrive 30d M Sport (G05)

ออฟไลน์ ikooccook

• Newbie
  • *
  • 2
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 14, 2015, 15:40:13 »
ซื้อทีชอบเถอะครับ โดนบ่นไม่นานหรอก เด๋ยวก็เลิกบ่นไปเอง แต่เราต้องใช้ที่ไม่ชอบไปอีกหลายปี
*เพื่อนผมชอบมาสด้า3มาก แต่แม่ไม่ชอบเหตุผลคือด้านหลังแคบนั่งไม่สบาย(ตัวอ้วน) เพื่อนๆแม่เชียร์ ต้องcivic หรือ altisเท่านั้น เพื่อนผมหัวรั้นเพราะไม่อยากได้เจ้าตลาด แอบไปจัด Sylphy โดนบ่นไปสักพัก พอได้ใช้งาน นั่งสบาย กว้างขวาง เลิกบ่นไปเอง

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 14, 2015, 21:13:34 »
โหบ้านนี้ ขนาดนิสสันยังไม่ผ่านเลย รถตลาดอันดับ3รองจากโตโยต้ากะฮอนด้าเลยนะครับ
บ้านผมมีฮอนด้า crv gen3 คันเดียวเองที่จัดเป็นรถตลาด นอกนั้น มิตซู เสปซวากอน ฟอร์เรนเจอร์ ซูบารุ xv และ bmw e46 สรุปได้เลยว่า รถตลาดคันเดียวที่มี เป็นคันที่ผมรู้สึกว่าขับขี่ด้อยสุดในบ้านเลยครับ เที่ยบรถไม่ตลาดไม่ได้เลย ขับดีกว่าครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 15, 2015, 11:33:11 »
คุยกันดีๆดีกว่าครับ ถ้าเป็นผมเอาที่ซื้อแล้วสบายใจ ตราบใดอยุ่บ้านเดียวกัน อย่าให้เป็นปัญหาเรื้อรังเลยครับ

ถ้าเราแยกตัวออกบ้านไปสร้างบ้านอยุ่ใหม่เอง ค่อยซื้อตามใจเราดีกว่าครับ ประสบการณืที่ผมมีแต่เชฟ แคปติว่า

ยังหลอกหลอนผมไม่หายเลย คือ ตังผม รถผม แต่ทางบ้านไม่เห็นด้วย แต่ผมก็ซื้อ พอมีปัญหามา เขาสมน้ำหน้าเอา

แถมไม่คิดจะช่วยอะไรเลยครับ เข็ดหลาบมากๆ จากประสบการณ์จริงที่เกิดขึ้นจริง ในครอบครัวผมครับ

จขกท. อย่าดื้อดึง หรือ ดันทุรังเลยครับ เอาที่สบายใจคนในครอบครัวดีสุดครับ นอกจากเราแยกออกมาอยู่ครอบครัวตัวเองแล้วก่อนดีกว่านะ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 15, 2015, 21:56:10 »
คงต้องไปลองนั่งกันทั้งหมดแหละครับ แล้วค่อยกลับมาคุยกัน

เพื่อนผมก็มี ที่บ้านไม่สนอะไรเลย ต้อง Toyota เท่านั้น ทุกวันนี้เพื่อนผมขับ FD อยู่  ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ K_wat

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 16, 2015, 09:01:12 »
ถ้าที่บ้านหมายถึงคุณภรรยาตามใจเธอเถอะครับ

ออฟไลน์ Golfpy

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 16:09:08 »
ผมใช้ teana 2.0 xl อยู่ก้แน่นอน ต้องเชียร์เทียน่าครับ 55 คลับเราสติ๊กเกอร์สวยนะคับ

เมื่อก่อนผมเคยตามใจที่บ้าน สุดท้ายก้ต้องขายเพราะคนใช้ไม่ชอบ ทนใช้ได้ไม่นานครับ