ผู้เขียน หัวข้อ: LEXUS NX  (อ่าน 7431 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ko Ans

• Jr. Member
  • **
LEXUS NX
« เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 14:52:54 »
บอร์ดนี้มีสมาชิกท่านไหนมีรุ่นนี้ไว้ครอบครองบ้างครับ อยากทราบการใช้งานในชีวิตประจำวันว่าอารมณ์ไหนครับ ช่วงล่างดีไหม
เคยลองเทสไดรฟ์ ๅ ครั้งแล้วรู้สึกว่าฟีลลิ่งในการขับเบามาก เบรคไวมากในการสัมผัสระหว่างเท้ากับแป้นเบรค ผมจองไปแล้วปลายปีที่แล้ว ส่วนตัวใช้ มินิคูเปอร์เอส R56 2007

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Re: LEXUS NX
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 15:12:12 »
ผมยังไม่มีนะครับ แต่เป็นรถ suv คันแรกที่อยากได้ในชีวิตครับ สวยมาก ภายในก้สวย ขับแล้วก้โอเคเลย ประหยัดดีครับ ผมชอบที่ฟีลมันเบานี่ล่ะครับ

ยินดีด้วยนะครับ ขอให้ได้รถเร็วๆ lexus รถศูนย์นี่รอนานมาก น่าเบื่อครับ ราคาก้แอบเว่อร์ไปนิดสำหรับตัวทอป แต่ก้พอรับได้ครับ พูดแล้วยิ่งอยากได้ 5555

ออฟไลน์ Woodpecker

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 21:15:15 »
เน้นใช้ขับในเมืองนะครับ เรื่อยๆ สบายดีครับ ทุกวันนี้ถ้าไปไหนมาไหนกับครอบครัวคุณพ่อคุณแม่ก็ใช้คันนี้ตลอด ตอน test drive ก็รู้สึกเช่นกันว่าเบรคไวมาก แต่ตอนนี้ชินแล้วมั้งครับ เลยไม่รู้สึกว่าไวละ...ข้อเสียก็เครื่องแรงน้อยไปหน่อย แล้วก็วงเลี้ยวออกจะกว้างไปนิดครับ

ออฟไลน์ jojoe9413

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 21:26:26 »
ไปเทสแล้วภรรยานั่งหลัง ชอบครับ ผมได้รถปลายเดือนนี้
รถมาแล้วตอนนี้สั่งชุดแต่งไปเยอะแล้วครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ -nu-

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 21:32:03 »
ไปเทสแล้วภรรยานั่งหลัง ชอบครับ ผมได้รถปลายเดือนนี้
รถมาแล้วตอนนี้สั่งชุดแต่งไปเยอะแล้วครับ  ;D ;D ;D

ได้รถแล้ว อย่าลืมมารีวิวให้ชมด้วยนะครับ

ออฟไลน์ jojoe9413

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 22:13:49 »

ได้รถแล้ว อย่าลืมมารีวิวให้ชมด้วยนะครับ

;) ;) ;)

ออฟไลน์ aobness

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 22:48:59 »
ผมจองไปมกราคมตอนนี้ไร้วี่แวว แรกๆไม่รีบตอนนี้ชักจะไป harrier แทนละ T T

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 23:36:47 »

รอบชมด้วยคนครับ :D
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ jjjoey77

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 18, 2015, 00:49:26 »
ผมใช้มา2000โลแล้ว ถือว่าพอใจครับ นิ่ม เงียบ ความแรงอยู่ในระดับกลางๆ
ช่วงล่างก็โอเคครับ

ออฟไลน์ VF

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 18, 2015, 03:03:28 »
น้องชายใช้อยู่ครับ ไม่ใช่ตัว F-Sport นะครับ เท่าที่เคยขับ/นั่ง มีจุดติแบบนี้ครับ

1. ช่วงล่างกระเด้งมากไปหน่อยครับ เหมือนมันกระดอนๆ ไม่ถือว่ากระด้างนะครับ นั่งได้ แต่เทียบกับ X3 ตัวก่อน LCI จะกระเด้งกระดอนกว่าเยอะ
2. เสียงเบรคดัง เป็นเบรคแบบ regen ปั่นไฟกลับ เสียงวี้ๆ ตอนจะหยุดนิ่งได้ยินชัดมาก เทียบกับ Alphard ตัวก่อนหน้า คันนั้นเบากว่าเยอะ
3. แป้นเบรคให้ความรู้สึกแปลกๆ เคยขับ Hybrid มาสองคัน E300 กับ Alphard hybird แต่ feeling แป้นเบรค NX ให้ความรู้สึกแปลกๆ ไป เหมือนมันกะน้ำหนักกดไม่ค่อยถูก
4. เครื่องไม่แรงเท่าที่ควร ในความรู้สึกนะครับ เทียบกับ X3 2.0d อันนั้นเหมือนทันใจกว่า
5. การเก็บเสียงไม่ค่อยดี อันนี้ดีกว่ารถทั่วไปมากอยู่ แต่คิดว่าเป็น Lexus น่าจะทำได้ดีกว่านี้

แค่นี้หล่ะครับ รถเพิ่งใช้ได้ไม่ถึงเดือนดีเลย

ออฟไลน์ n

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 18, 2015, 21:11:55 »
พึ่งได้harrierมาใช้1เดือนกว่าๆ ระบบเครื่องไฮบริดเหมือนnx แต่ระบบช่วงล่างผมไม่แน่ใจจะเหมือนกันมั๊ย แต่โดยรวมผมพึ่งพอใจharrier ยังไงแนะนำลองไปtest ตัวharrier ดูก่อนครับ ก่อนซื้อก็เปรียบ2ตัวนี้ล่ะครับ สุดท้ายมาจบที่harrierครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 07:45:40 »
พึ่งได้harrierมาใช้1เดือนกว่าๆ ระบบเครื่องไฮบริดเหมือนnx แต่ระบบช่วงล่างผมไม่แน่ใจจะเหมือนกันมั๊ย แต่โดยรวมผมพึ่งพอใจharrier ยังไงแนะนำลองไปtest ตัวharrier ดูก่อนครับ ก่อนซื้อก็เปรียบ2ตัวนี้ล่ะครับ สุดท้ายมาจบที่harrierครับ

harrier  ผมก็ว่าสวยนะครับ คันใหญ่  อ๊อฟชั่น ก็เยอะพอๆ กับ nx เช่นกล้องรอบคัน  ระบบช่วยเบรค  เตือนออกนอกเลน เตือนจุดบอด
แต่สิ่ง  แปลกใจ ว่า  รูปร่างก็สวย  หน้าจะจัด DRL มาซะหน่อย  ผมว่ามันจะทำให้รถน่ามอง จากผู้คนได้มากกว่านี้เยอะ

ออฟไลน์ Towat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 08:46:18 »
ไม่ทราบว่า harrier มี hold break มั้ยครับ

ออฟไลน์ wsonpee

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 17:35:11 »

harrier  ผมก็ว่าสวยนะครับ คันใหญ่  อ๊อฟชั่น ก็เยอะพอๆ กับ nx เช่นกล้องรอบคัน  ระบบช่วยเบรค  เตือนออกนอกเลน เตือนจุดบอด
แต่สิ่ง  แปลกใจ ว่า  รูปร่างก็สวย  หน้าจะจัด DRL มาซะหน่อย  ผมว่ามันจะทำให้รถน่ามอง จากผู้คนได้มากกว่านี้เยอะ

ไม่มี DRL จิงเหรอครับ ว้าาาา

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 21:47:59 »

ไม่มี DRL จิงเหรอครับ ว้าาาา

ครับ  ไม่มี   ผมก็คิดเหมือนกันว่า  น่าจะมี แต่เห็นคันจริงวิ่งแล้ว ไม่มีเลย
ไอ้พวกไฟเส้น แบบ Benz จะติดพร้อมกับเปิดไฟหน้าครับ
เหมือนอัลพาร์ทตัวใหม่  Drl  ก็ไม่มี  เช่นกัน

ออฟไลน์ ZoLaBeAm

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 23, 2015, 09:54:43 »
กำลังรอรถอยู่ครับ น่าจะได้ช่วง 2-3 เดือนนี้ แต่ RX ใหม่ทำเอาผมใจสั่นเลย แต่คงต้องรออีกนาน บวกกับที่สำคัญคือ มันจะเกินงบกันไปใหญ่แล้ว คงต้องตัดใจไปครับ

เท่าที่เคยเทสไดรฟ์มา ก็รู้สึกว่าเบรกตื้นมากครับ ตื้นจนผมรู้สึกว่าจะขับแล้วเบรกนุ่มๆได้ไหมหว่า เพราะผมขับรถที่เบรกลึกๆมาตลอด