ผู้เขียน หัวข้อ: ยาง Vredestein Ultrac Sessanta น่าสนมั้ยครับ  (อ่าน 2355 ครั้ง)

ออฟไลน์ ta-tum

• Newbie
  • *
ยาง Vredestein Ultrac Sessanta น่าสนมั้ยครับ
« เมื่อ: เมษายน 18, 2015, 12:06:14 »
เห็นยางยี่ห้อนี้มีเข้ามาขายในไทยแล้ว
Vredestein Ultrac Sessanta ลายดอกดูสปอร์ตมาก แต่ไม่แน่ใจว่าวิ่งถนนเปียก หรือ wet grip จะได้หรือเปล่า

ตอนนี้ใช้ Michelin PS3 235/40/18 อยู่ครับ  โดยรวมพอใจมาก

ตอนนี้ลังเลระหว่าง Goodyear F1 Asymmetric,Vredestein Ultrac Sessanta หรือ ยางลายดอกสวยๆ ที่วิ่งถนนเปียกได้ด้วย

อ่านจากในเวบเห็นเค้าบอก Vredestein มาจากเนเธอร์แลนด์ แต่ Apollo ยางอินเดียเป็นเจ้าของ ?

เลยไม่แน่ใจว่าสายผลิตมาจากประเทศไหน และพอไว้ใจได้หรือเปล่า เพราะ tyrereview.co.uk ได้คะแนนสูงเลยครับ

ถ้าเทียบกับตัว Ultrac Vorti ลายคล้ายๆ F1 คงเลือก F1 ครับ แต่เอียงใจไปทาง Sessanta เพราะลายดอกสวย

ออฟไลน์ GRB0999

• Jr. Member
  • **
Re: ยาง Vredestein Ultrac Sessanta น่าสนมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2015, 20:29:06 »
ไม่รู้ว่าจะช่วยในกสรเลือกไหมนะครับ

ใช้ vorti 245/40/18 ใน GRB ครับ
เทียบกับ ps3 แก้มแข็งกว่าเยอะ ไม่ย้วย
เจอน้ำก้อดีครับ ไม่แย่กว่า ps3 แน่ๆ
แต่จะดีกว่าไหม ยังไม่รู้ พึ่งเปลี่ยนตอนต้นมีนานี้เอง
ที่ QTC ครับ