โพลล์

เหตุผล VS อารมณ์

เลือกตามเหตุผลแล้วรู้สึกว่าตัดสินใจไม่ผิด
19 (31.7%)
เลือกตามอารมณ์แล้วรู้สึกว่าตัดสินใจไม่ผิด
33 (55%)
เลือกตามเหตุผลแล้วรู้สึกว่าตัดสินใจผิดไป
4 (6.7%)
เลือกตามอารมณ์แล้วรู้สึกว่าตัดสินใจผิดไป
4 (6.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 60

ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกรถสักคัน ระหว่าง เหตุผล กะ อารมณ์ ใครชนะ แล้วจบสวยมั๊ย  (อ่าน 5760 ครั้ง)

ออฟไลน์ predo

• Jr. Member
  • **
เลือกที่ชอบครับ ฉะนั้นอารมณ์ล้วนๆ

ออฟไลน์ holahola66

• Hero Member
อารมณ์ทั้งนั้นอะครับ ถ้าเหตุผลคือเอาที่พอใช้งานได้ 
ใช้งานแบบผม eco car ยังสบายๆ 
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Tan Int

ของผมมาทั้งสองครับ แต่จะหนักไปทางเหตุผลหน่อยๆ อย่างอัลติสคันนี้ก็เลือกเพราะกะใช้งานโหด ต้องการรถประหยัดๆทนทานเป็นหลัก
แต่ส่วนหนึ่งผมก็ชอบอัลติสรุ่นนี้อยู่แล้ว เพียงแค่ชอบรุ่น 2.0 ไม่ใช่ 1.6  :P

ถ้าให้คิดดู ผมคงเป็นพวก อารมณ์ 40 เหตุผล 60 และนั่นทำให้ผมชอบรถคันไหนคันหนึ่งยาก เพราะรถที่จะตรงความชอบผมแบบเป๊ะๆมีน้อย
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ kumpol_c300

• Newbie
  • *
ถ้ามีเงินหน่อยก็อารมณ์ล้วนๆทั้งนั้นแหละครับ...
ไม่งั้นคนส่วนมากคงไม่ถวิลหา หลังคาแก้ว
Panoramic หรือSunroof กันหรอกครับ...
ใช้สมองให้น้อยลง ใช้หัวใจคิดแทนบ้าง...

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
คันแรก neon เลือกเพราะอารมณ์ ล้วนๆ ไม่มีเหตุผลใดๆทั้งสิ้น ซื้อเพราะ "แตร" และกระจกไร้ขอบ ทั้งๆที่เกลียดพวงมาลัยมาก

คันต่อมา Jazz เลือกเพราะเหตุผล เป็นคนชอบขนของและ Activity เยอะ แต่เลือกสีส้ม และเอาตัวนำเข้า ยอมสละสิทธิ์รถคันแรก เพราะ "อารมณ์"

ไม่เคยผิดหวังใดๆครับ เลือกแล้ว

ออฟไลน์ HYDE--

ถ้าเป็นคนไม่รู้เรื่องรถเลย และเป็นรถใช้ทำมาหากินเพียงคันเดียว ใช้เหตุผลเยอะหน่อย

แต่ถ้าเป็นรถในฝัน ควรใช้อารมณ์เยอะๆ หน่อยครับ ไม่งั้นจะผิดหวัง อุส่าเก็บเงินแทบตาย แต่ไม่ได้ขับรถที่ชอบจริงๆ