ผู้เขียน หัวข้อ: สเกิร์ตหน้าขูดฟุตบาท เปลี่ยนใหม่ได้ไหม (ประกันภัย ชั้น1 ซ่อมห้าง)  (อ่าน 40198 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
สอบถามหน่อยครับ สเกิร์ตหน้าขูดฟุตบาท เปลี่ยนใหม่ได้ไหม (ประกันภัย ชั้น1 ซ่อมห้าง)
รอยขูด กินเนื้อ เห็นสีดำเลย แต่ไม่ได้แตก
แบบนี้เค้าจะซ่อม หรือ เปลี่ยนชิ้นใหม่ครับ พอดีเป็นของแท้ Modulo ด้วย ยังป้ายแดงอยู่เลย T_T

จำได้ว่า ถ้าขูดฟุตบาต ไม่ต้องเสียเงิน เพราะถือเป็นคู่กรณีของเรา
แต่ทีนี้ ผมอยากเปลี่ยนชิ้นใหม่เลย จะต้องเสียเงินรึป่าวครับ หรือยังไงเอ่ย

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
แผลอยู่ด้านใต้ลองซื้อปากกาแต้มสีมาแต้มดูก่อน (ดูเทคนิคในเนตได้ครับ) ถ้าแต้มแล้วรู้สึกไม่โอค่อยเคลมครัม :D

ออฟไลน์ Mighty-X

• Hero Member
ถ้าเป็นรอยแค่นี้ประกันจะทำสีให้เฉยๆครับ
ต้องแตกครับ ถึงจะได้เปลี่ยนอันใหม่

อันที่จริง
สเกริ์ตหน้านี่มันตัวขูดเลยนะครับ
รอเคลมทีเดียวตอนประกันไกล้หมดน่าจะดีกว่าครับ เสียดาย

ออฟไลน์ kumpol_c300

• Newbie
  • *
เคสแบบนี้ ประกันให้ซ่อมสีแน่นอนครับ...
ใช้สมองให้น้อยลง ใช้หัวใจคิดแทนบ้าง...

ออฟไลน์ g_abac

อารมณ์แบบนี้เซงโคตรๆ กันชนไม่แตก ซ่อมสีอย่างเดียวครับ
2008  Lexus IS250 Premium
2014  E300 Bluetec Hybrid AMG (W212)
2015  ActiveHybrid 5 M Sport (F10 LCI)
2020  E220d Sport (W213)
2020  X5 xDrive 30d M Sport (G05)

ออฟไลน์ JIRATH

ถ้าไม่ซีเรียสอะไรเอาสีมาแต้มครับ ไม่มีใครเห็นแน่นอกจากเรา

นักรบย่อมมีบาดแผล ผมเชื่อว่าต้องมีรอยอื่นๆตามมา
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ atc40

ซ่อมสีครับ .. แต้มเองก็ได้ แผลแบบนี้แต้มดีดีแทบจะไม่มีใครสังเกตุเห็นครับ

จริงๆแล้วต่อให้ประกันใจดีมากกกกกกก เปลี่ยนชิ้นใหม่ให้ ผมว่าสุดท้ายมันก็จะครูดอีกครับ
ใส่ชุดแต่งแบบนี้ต้องกะระยะกันชนตัวเองให้ดี เขัาซองก็อย่าเอาหน้าทิ่มเข้าไปครับ ถอยหลังเข้า
ลงทางลาดชันมากๆ ก็ขับช้าๆไว้ครับ ไม่งั้นพอถึงพื้นราบมีหน้าครูด  ;)

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ถ้าเป็น Plastic ABS ต้องแตกเท่านั้นครับ ถึงจะได้เปลี่ยนชิ้นใหม่

หากเป็นของที่ใส่เองและเป็นไฟเบอร์ หากแตกแต่หูยึดไม่ขาดอาจจะได้ซ่อมเช่นกันครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ jackRMU

• Jr. Member
  • **
แผลประมาณนี้แต้มเอาดีกว่าครับ (ผมใช้วิธีนี้) ไม่มีใครสังเกตขนาดนั้นหรอก นอกจากเจ้าของรถที่เซ็งเป็ดดด (เพราะยังป้ายแดงอยู่)

สเกิร์ต กับฟุตบาท เป็นของคู่กันอยู่แล้ว  วันนี้แผลนี้ วันหน้าไปที่อื่นที่ไม่ชินสถานที่  ก็จะมีแผลเพิ่ม สิ่งที่ทำได้คือระมัดระวังที่สุด

รถยังใหม่มากอยู่ ไม่มีปัญหาอะไรมาก อย่าให้ถึงมือช่างเลย คิดในทางดีซ่อมแล้วสวยเหมือนเดิม หรือตรงกันข้ามอาจจะได้อะไรมาเพิ่มที่ไม่ต้องการก็มี

ออฟไลน์ hayabusa

• **
ในกรณีแตกไม่มาก บางบริษัทก็ซ่อมเอาครับ

ออฟไลน์ SM.

คงซ่อมให้ครับ กรณีแบบนี้ เปลี่ยนคงยาก

ออฟไลน์ Dubee

ไม่ได้เสียหายหนักหนาสาหัสสากัล เดาว่าประกันให้ซ้อมสีแน่นอนครับ อันที่จริงถ้ามันอยู่ใต้รถ ละมองจากมุมปกติไม่เห็น (คือถ้าไม่ก้มส่องดูแบบเจาะจง) ก็ไม่มีใครรู้ครับว่าเสียหาย ไม่ต้องซ้อมมันก็ได้ครับ ปล่อยไว้อย่างนั้น เพราะซ้อมสีมายังไง รถคุณสีขาวด้วย ไม่มีทางได้สีขาวเหมือนเดิมๆแน่นอนครับ)

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

โอ้ แผลแค่นี้ ก้มลงไปดูให้มันปวดใจตัวเอง ไม่มีใครเค้าเห็นหรอกครับ

ฮ่าๆๆๆ จริงๆผมก็เคยเป็นครับ เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยสนใจแล้ว  ใจเบาขึ้นเยอะ ใชัรถมีความสุข

ถ้าทำใจไม่ได้ก็เคลมประกัน ซึ่งเค้าคงจ่ายให้เป็นค่าซ่อม คงไม่อนุมัติให้เปลี่ยนใหม่ แล้วเราก็จ่ายส่วนต่างซื้อใหม่ทั้งชิ้นเลยครับ

ไม่ยังงั้นก็ซ่อมสีเฉพาะจุด น่าจะสวยใกล้เคียงกับของใหม่

ออฟไลน์ localgame

เรื่องเล็กน้อยอย่าคิดมากเลยครับ ไม่งั้นต่อไปขับรถจะต้องระวังมากกว่าเดิมจนใช้รถแล้วไม่มีความสุขเอา

ออฟไลน์ tfirst01

ไม่ต้องเปลี่ยน ไม่ต้องทำสี
ทำใจเอาดีกว่าครับ  ;D ;D ;D พูดจริง ไม่ได้กวน
เอาไปทำสีก็เสี่ยงจะออกมาสีเพี้ยนบ้าง ไม่สวยเหมือนเดิมบ้าง
ส่วนเปลี่ยนงยากอยู่แล้ว
สเกิรต์กับฟุตบาทก็เหมือนลิ้นกับฟัน
ลองก้มดูรถโหลดเตี้ยรถใส่เสกิร์ตได้เลยครับเชื่อกว่าเกิน 70% ต้องมีบาดแผล
ของจขกท.แค่นี้เล็กน้อยครับ 5555++

ออฟไลน์ infoman

แต่มสีเอา สะสมไว้เยอะๆเครมทีเดียว

ออฟไลน์ nuntapon.s

เคลมทำไม. เสียดายเบี้ยประวัติดี

ออฟไลน์ Freekick042

ปล่อยไว้งั้นแหละเดี๋ยวก็ลืม

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ประเด็นคือมันไม่ได้เสียหาย แตกหัก หรือเข้าข่ายที่ประกันจะต้องเคลมชิ้นใหม่ให้หรือเปล่า

ลองปรึกษาประกันดูนะครับ

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

อย่างนี้คงทำสีใหม่ครับ
ว่าแต่แค่นี้เป็นผมหาสีมาแต้มๆ พอครับ...ไม่คิดจะเคลมด้วยเพราะข้างใต้แทบมองไม่เห็นเลย
ตนแรกรถผมโดนนี้เห็นทีไรน้ำตาตกใน...พอครั้งที่ 2 ครั้งที่ 3....ช่างแม้.. แล้วครับ สบายใจ ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไม่แตกไม่ได้เปลี่ยนครับ ซ่อมสีอย่างเดียว
หรือถ้ายืนยันจะเปลี่ยน อาจมีส่วนต่างที่ต้องออกเองครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ระดับความซีเรียสของแต่ละคนไม่เท่ากัน

รถผม ถ้าเป็นรอยใต้กันชน ไม่สนใจฮะ ปล่อยไป ทำสีเดียวก็ได้มีโอกาสเป็นอีก โดยเฉพาะ หมอนรองล้อ กะฟุตบาทที่มีระดับสูงต่ำแต่ละที่ไม่เท่ากัน

แต่ถ้าจะทำสี ประกันไม่เปลี่ยนหรอกครับ ถ้ามันซ่อมได้ แค่ทำสีใหม่

แต่เคลมไปก็มีผลต่อเบี้ยปีหน้านะครับ อะไรข้ามได้ก็ข้ามไป

ออฟไลน์ Golfpy

• **
ได้แน่นอน พร้อมเบี้ยประกันปีหน้าสูงขึ้นครับ ถ้าทนไม่ไหวรำคานใจ ก้ซ่อมเถอะ หรือไปถามอู่ก้ได้ เคยซ่อมสี 600 บาทเอง แถวว
นนท์